User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 28

Chủ đề: Từ chối thế nào bây giờ!

mona_lisavn
    Guest

Chúng ta đã có chủ đề "cảm giác như thế nào khi bị từ chối ?".Mình muốn hỏi các bạn :nên làm thế nào để từ chối lời yêu một cách tế nhị nhất?
    (Xin lỗi các bạn o sơ xuất nên bài viết còn thiếu title bài,thông cảm nhé)

<!--EDIT|mona_lisavn|Nov 2 2002, 03:45 PM-->

nguyenhanhphuc
    Guest

thi` chung&#39; ta se~ lam` ban , lam` anh em
    day nhe&#39; vua` giu duoc nguoi` ma` minh` ko muon mat vua` tu` choi tinh cam ? cua ho te nhi. lai con`

Minhlover2
    Guest
    hi`, xin lỗi đã tự ý sửa title của bài.. nếu bạn muốn đổi lại thì bảo mình..
    Từ chối theo mình cứ nói thẳng, như thế lúc đầu có thể hơi sốc, nhưng mà sau đấy cả hai sẽ cảm thấy thoải mái hơn.. Hi`, kể ra thì cũng nên nêu một vài lí do dẫn đến chia tay(nếu có).

Quân Nhân Danh Dự Avatar của MiniMoon
    Iu thì nói là iu, ko iu thì nói 1 điều cho xong . Zền zứ hoài chỉ làm cho 2 người thêm khổ, và khó xử . Thà cho nó kết thúc sớm và giữ lại những kỉ niệm đẹp còn hơn là kết thúc muộn để rồi chả còn gì mà nghĩ . CHẹp chẹp &#33;&#33;&#33; :lol:

Trong tôi có nhiều tôi
    Một tôi hay cười và một tôi hay khóc
    Tôi cười với đám đông
    Tôi khóc một mình
    Còn một tôi im lặng
    Một tôi là chiếc bóng theo tôi
    Tôi gom nhiều tôi thành một tôi
    Mỗi lần ngồi nghĩ và tự hỏi
    Tôi nhiều tôi vậy mà sao một mình ?!?

Quân Nhân Danh Dự Avatar của tinhyeumuonmang
    kho khan day cac anh em a. Noi thi de , thuc hien moi kho. Dieu co ban la minh co cam nguoi ta khong thoi..
    Tăng Ka liên tục!

2755
    Guest

có một cách khác đây
    như này nhé,hay là bảo với người ta là mình có bạn trai rồi,làm thế hắn ta sẽ buồn hơn mất he he he.
    Nếu hắn muốn biết thật hay không thì rủ hẳn một thằng giả vờ,nếu cần tớ sẵn sàng làm việc này,he he he,nghe giống như trong phim hoàng tử gặp may gì đó của Hàn Quốc vậy hihihiiiiiii

Registered User

Originally posted by 2755@Nov 4 2002, 108 AM
    có một cách khác đây
    như này nhé,hay là bảo với người ta là mình có bạn trai rồi,làm thế hắn ta sẽ buồn hơn mất he he he.
    Nếu hắn muốn biết thật hay không thì rủ hẳn một thằng giả vờ,nếu cần tớ sẵn sàng làm việc này,he he he,nghe giống như trong phim hoàng tử gặp may gì đó của Hàn Quốc vậy hihihiiiiiii
    Làm thế thì tội cho người ta quá bạn à&#33; Con gái ai lại làm thế chứ? Không thì thì giải thích rõ ràng&#33;&#33;&#33; Nếu là bạn thân thì bảo là mong rằng chúng ta sẽ là ban tốt của nhau mãi mãi&#33;&#33;&#33; Chứ làm thế thì Ly thấy hơi độc ác&#33;&#33;&#33; hì&#33;

huongthayboi
    Guest
    theo minh thi nen noi thang , neu thay doi tinh cam hai nguoi von co ( vi du nhu la ban than hay la anh em chang han ) de di den muc tinh cam cao hon chac gi da tot dep nhu tinh cam hien tai hai nguoi dang co
    de duy tri duoc mot tinh ban dep cung la mot dieu kho ,nghe nhung loi tu choi thang thung ay doi phuong se rat buon nhung roi thoi gian se qua di va ho se kieu cho minh .H ay noi voi nguoi ay rang du the nao thi tinh cam em danh cho anh ( ban ) tu truoc den nay van nguyen ven va hi vong rang chung minh se mai la nhung nguoi ban tot cua nhau

Dkqdiep
    Guest
    Nói thẳng thắn lý do bạn từ chối (chẳng hạn là không yêu, không thấy rung động gì cả) nhưng vẫn phải thật tế nhị, khéo léo, không thì mất luôn cả bạn. Nói lời từ chối xong phải biết an ủi người ta ngay.
    Người viết bài này cũng có nhiều kinh nghiệm đau thương chỉ vì thiếu khôn khéo, tế nhị rồi (hồi đó chả có ai đề hỏi cả), bây giờ xin cung cấp kinh nghiệm lại cho các bạn dùng.

Minhlover2
    Guest
    Đường em, em đi, em đi
    Đường anh, anh đi, anh đi
    Thế là từ nay hết rui`
    Te`n ten te&#39;n ten......................

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề