User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 78

Chủ đề: Bang Chém Gió Tuyển Quân

Phong thần Avatar của enragon

Mặc định Bang Chém Gió Tuyển Quân

Tình hình là sau 1 thời gian dài hoạt động bí mật, đã đến lúc Bang Chém Gió chuyển sang hoạt động công khai với những phong trào và kế hoặch mạnh mẽ.Hiện tại Bang đã có box riêng - nằm ẩn trong quán nhỏ ven đường.Đã có màu nick riêng.Vì vậy tôi xin phét edit topic này chuyển thành topic Tuyển Quân của Bang Chém Gió trên phạm vi toàn diễn đàn.Không kể: già trẻ, lớn bé ,gái trai, đep xấu hễ là người đều có quyền Chém gió, Chém bão Chém xoáy.

Thưa mọi người, xưa nay vẫn hiểu Chém gió có nghĩa là bốc phét không đúng sự thật, cơ mà tôi không đồng ý vì nếu cứ nói phét mãi thì thiên hạ sẽ đáp gạch ầm ầm.Hậu quả là người chém sẽ vỡ đầu mà đi vào Văn Điển.Trong cuộc sống, kĩ năng nói và trình bày rất quan trọng.Người có kĩ năng này mạnh thì dù yếu thế hơn đối phương trong cuộc cạnh tranh vẫn có thể dành chiến thắng.Tất nhiên mọi thứ đều xuất phát trên cơ sở sự thật, việc chém là để phát huy tối đa tầm vóc giá trị của sự thật đấy.Tuyệt đối không ủng hộ Bốc Phét vì như vậy là ăn xổi và không bền lâu dễ đi Văn Điển.Vì vậy, Chém gió được hiểu theo 1 nghĩa tích cực hơn không đánh đồng với nói dóc.

Mục tiêu Chém gió ban đầu là vui vẻ trong cuộc sống, lạc quan trên đường đời, sau đó mới tính đến kỹ năng như cưa bạn gái, lấy lòng bố vợ, làm quen với sếp hoặc dọa thằng hàng xóm xấu tính.

Tóm lại: tôi mở topic này kêu gọi sự tham gia Bang của tất cả các thành viên diễn đàn BKF.Tại topic này các bạn có thể ghi danh (tạm thời) thắc mắc muốn hỏi, hoặc làm quen chém gió với nhau cũng như đề ra các phương hướng cho bang.

Xin hết
    ♦Tự Giới thiệu:

•Tên: nghệ danh enragon bí danh biệt danh tạm thời chưa thể nói
    •Nghề nghiệp : Đang là sinh viên của trường ĐH Hút - Chích, địa bàn hoạt động ở khoa chuyên ăn tục và nói fet.
    •Mô tả bản thân: Đẹp giai, cao to, thông minh học giỏi lại vui tính.Nhà mặt ngõ bố làm cũng hơi to,Không rượu chè, cờ bạc, đề đóm.Tật xấu duy nhất là thi thoảng hơi nói quá
    •Tình trạng quan hệ: Vẫn đang còn cơ hội ghi danh cho các ứng viên.

• Notes dành cho những người muốn ghi danh vào bang:

1.Đăng kí thành viên của diễn đàn (đương nhiên )
    2,vào phần Ipage ở thanh công cụ phía trên đầu của forum, mục đầu tiên.
    3.click Group memberships trong phần Networking
    4.Nhìn sang bên cạnh chọn Bang chém gió và nhấn gia nhập nhóm.
    5.Cũng bên cạnh, phần chọn nhóm chính nhấn chọn Bang chém gió làm nhóm chính để thấy nick mình có màu cam như bang chúng
    Chúc các bạn thành công.
    Lần sửa cuối bởi enragon; 14-09-2010 lúc 09:28 PM Lý do: Sáng vội quá, chiều làm cho kỹ

2. Có 8 thành viên cảm ơn bài viết của enragon có chất lượng:

メカニック エンジニア Avatar của KVT

Mặc định Re: Bang Chém Gió

Mình cũng vào xin chém 1 phát/
    Bang chém gió hùng mạnh quá nhờ.Không reg nic bang chém gió có được chém gió không hay phải reg nic bang chém gió mới được chém gió hả bang chủ bang chém gió + các thành viên bang chém gió?
    Không biết vầy đã được gọi là chém gió chưa nhờ/

4. Tớ cảm ơn KVT đã chia sẻ.

Phantom Assassin Avatar của bong_canthi_9x

CHém thì chém xD

Em là Bống a.k.a Bống Béo a.k.a Anthony Bống ..... Nếu ai không thích có thể gọi em là Phương Anh hoặc Phanh
    Tuổi 16 có tí già tuy nhiên vẫn trẻ

Em cũng là thành viên của Chém Gió Bang xD tuy nhiên vì thích màu xanh đậm chứ ko thích màu cam chóe nên em ko đổi màu nick

Em tự thấy mình xinh đẹp,học giỏi,nhà giàu,hoản hảo mỗi tội hay chém gió :->
    Mong muốn của em là trong những ngày oi bức góp gió thành lốc quạt mát chơi cho các anh chị svbk
    Em xin hết

Khi nào nghĩ ra thêm em sẽ chém tiếp
    My father and I

6. Tớ cảm ơn bong_canthi_9x đã chia sẻ.

master chém gió Avatar của chickenboy

Cái tiêu chí hoạt động của bang chém gió là gì ấy nhỉ?

Theo mình thấy thì "chém gió cũng là một nghệ thuật và phong thần cũng là 1 nghệ sỹ "

Đúng ra thì thành viên diễn đàn ai chẳng 1 đôi lần chém gió. Thành lập cái bang này để anh em ta chém gió cho nó ..."chuyên nghiệp" hơn ấy mà.

Buôn có bạn, bán có phường...vậy thì tất yếu chém gió cũng phải có bang hội rồi

Từ những điều trên, tôi xin phép được tham gia bang chém gió và mong tề tụ đủ anh em để lập đại bản doanh cho bang chém gió. Gây dựng phong trào chém gió vì nghệ thuật

Mà...nói thật ra thì nó thế này. Vốn dân BK ta dương thịnh âm suy, mà các đấng nam nhi BK thì hơi nhút nhát. Thiên mệnh lại định rằng: "gái yêu bằng tai, trai yêu bằng mắt"; nên bang chém gió ra đời ngõ hầu mong muốn nâng cao trình độ "chém gió" nhằm cải thiện khả năng "rót mật vào tai" các bạn gái của anh em BK. Có như vậy thì mới sớm có ngày các boy BK có thể cạnh tranh lành mạnh với dân kinh tế, ngoại thương,...trong cái khoản tán gái

Đó là với nam, còn với nữ giới thì cũng nên mở rộng khả năng giao tiếp. Nâng cao kỹ năng tám với buôn dưa. Bên kinh tế, ngoại thương họ học tin học và tí ti kỹ thuật thì bên mình cũng học lấy tí cái tài đạp mây cưỡi gió vi vu cho người ta thêm phần ngưỡng mộ

Mong bang chém gió sẽ ngày càng phát triển mạnh mẽ
    Chia sẻ kiến thức là một cách để tiết kiệm thời gian cho nhân loại!

Cùng tham gia xây dựng Bách Khoa toàn thư thuần Việt http://bktt.org/

8. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của chickenboy có chất lượng:

Rocker Avatar của watch

Phương châm là chém mọi nơi, mọi chỗ, mọi đối tượng . Chém chưa đc mạnh thì tu luyện chém cho mạnh, tiền bối chém truyền bí kíp cho tiểu bối chém . Ai chém hụt nhờ đồng môn chém hộ

Hết

10. Tớ cảm ơn watch đã chia sẻ.

Không biết có phải bang chém gió hôm trước chém mạnh quá hay không mà diễn đàn bị treo mất hơn 1 ngày. Đề nghị các bạn chém...đẹp 1 chút nhé

Mà mỗi tuần chúng ta sẽ lập 1 chủ đề để chém được không các bạn? Kiểu như dân chuyên ngữ bắn tô píc ấy mà

12. Tớ cảm ơn chickenboy đã chia sẻ.

Phong thần Avatar của enragon

em thấy ổn đấy bác chicken.H tuổi trẻ mà bao việc nó cứ trôi qua, nói nhận xét thì không đủ trình nói chiêm nghiệm thì quá non tuổi mà không bình loạn thì khác quái gì trẻ con không cần biết đời. Cứ gọi nó là chém gió đi cho thoải mái về tư tưởng, thoải mái về phát ngôn.

lang thang thấy bức ảnh hay hay đem về khoe cái

Phong thần Avatar của [N]ew[B]j

chuẩn bị thành sv BK k55 rồi . Mong các tiền bối chỉ giáo. Em xin cục gạch xí xlot trong bang. Bản tính thật thà chém còn non tay. Mong muống vào đây để tầm sư học đạo

HUT's Student Avatar của meobachan

Đã thành lập một box dành cho Bang chém gió rồi à
    Mèo cũng xin chém vài nhát:
    Tên: nghệ danh meobachan, bí danh Ngân, còn biệt danh là ... chó con (Tại cái đầu cứng hơn đá + tính tình lì lợm, hay cãi lời mẹ nên ở nhà hay bị mẹ gọi là chó con )
    Nghề nghiệp: còn đang mài đũng quần trên ghế phổ thông, chẳng biết tương lai mai sau thế nào (nhưng bây giờ nhìn thấy u ám quá )
    Mô tả bản thân: Gặp rồi sẽ biết "Trăm nghe không bằng mắt thấy"
    Gia nhập Bang chém gió trước tiên vì màu của Bang là màu mèo thích, thứ hai vì ở ngoài đời hay bị bạn bè trêu chọc nhưng chẳng biết cách trả đòn lại, đành "im lặng là vàng" nên mèo muốn gia nhập Bang tập chém gió để học cách trả đòn
    Bang có vẻ im ắng quá nhở Anh Kelvin, mori, watch đâu hết rồi, để Bang "lẻ loi, hiu vắng" thế này, không cho mọi người thấy "tài nghệ" của các anh à
    Không nói
    Ấy là đã nói
    Tiếng đàn im bặt càng nghe tiếng ngân
    Khi yêu lặng câm
    Ấy là yêu mãi

Sắp tới thành lập box riêng chúng ta cần có kế hoạch cụ thể. Chém gì thì chém cũng phải cho nó chuyên nghiệp 1 tí. Việc phân định cấp bậc cũng phải rõ ràng (chém 1 sao thì là gà non, chém 5 sao, 1 huy hiệu,....chém pro thì gọi là master,...mà trên master mới gọi là phong thần )...

Tạo list, lập danh sách, định ra tiêu chí hoạt động,...Bang chủ enragon tích cực vận động thành viên để phát triển bổn bàn ngày 1 lớn mạnh hơn nhé

Kế hoạch tháng 9 này có làm sớm hơn đc ko?

17. Tớ cảm ơn chickenboy đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề