User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Cho em hỏi về chương trình đào tạo bằng 2

svBK's Member

Mặc định Cho em hỏi về chương trình đào tạo bằng 2

Em đang muốn đăng kí học kĩ sư văn bằng 2 ngành quản trị doanh nghiệp. Bác nào có chương trình đào tạo thì cho em để em tham khảo với. Em cần biết để xem sức mình có học được không. Thanks các bác nhiều.

Pooh Avatar của quyet_tv

Mặc định Re: Cho em hỏi về chương trình đào tạo bằng 2

Trên trang sis có đầy đủ chương trình đào tạo của tất cả các ngành mà.
    Nói chung là học quản trị thì học đủ các thứ linh tinh: QT Marketing, QT chất lượng, QT nhân lực, QT SX, QT chiến lược, QT dự án, QT QT tài chính, QT thương hiệu, QT SP, QT công nghệ .....
    Và học thêm các môn kỹ thuật( như CN cơ khí, CN Hóa...), học toán kinh tế, Anh, 1 số môn xã hội, các môn kinh tế học

Nhiều lắm, học mới biết được. Cơ mà đã hoàn thành 5 năm bằng 1 rồi thì học cái này cũng không có gì là không đủ sức
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

svBK's Member

trên trang sis chỉ có danh mục của bằng 1 thôi anh ạ, không có bằng 2, mà em đang định học song song 2 bằng nên mới cần tham khảo. . Chứ học xong bằng 1 rồi thì em đâu có lăn tăn thế.

Pooh Avatar của quyet_tv

Ô chú này hỏi ngây ngô nhỉ

Học để cấp bằng 2(là bằng chính quy cấp cho ngành học tương đương với bằng 1) thì cũng phải học đầy đủ các môn của văn bằng 1 ngành quản trị doanh nghiệp chứ, các môn học có đủ hết trên trang sis. Thời gian học cho phép chỉ là 7.5 năm nên có 5 kì sau tốt nghiệp bằng 1 được ở lại trường học tiếp bằng 2. Có tính tích lũy những môn đã qua của chuyên ngành mới mà đã học trong chương trình của bằng 1

Cái này khác với tốt nghiệp xong, thi vào ngành học khác để lấy bằng 2

Pooh Avatar của quyet_tv

Nói chung là không học kiểu song song này mà trái ngành sang hẳn kinh tế được đâu, không đủ thời gian học, quá nhiều môn

Cái này chỉ thích hợp để học lấy 2 bằng chính quy của 2 chuyên ngành trong cùng 1 khoa là dễ nhất (vì có nhiều môn học chung )

VD cơ điện tử và CTM chương trình trong khoa CK giống nhau tới vài chục môn, chỉ cần học > 20 môn của chuyên ngành kia là đủ ĐK nhận 2 bằng rồi

VD: đang học cơ khí mà học bằng 2 của quản trị doanh nghiệp thì phải học thêm > 40 môn nữa của ngành này

svBK's Member

do em thấy cái này trong thông báo
    - Sinh viên từ K52 ngoài việc đăng ký theo khả năng học chương trình thứ hai ban ngày theo quy chế đào tạo tín chỉ, còn có thể đăng ký học ngành thứ hai các lớp ngoài giờ hành chính với điều kiện đã ở trình độ năm thứ ba (số tín chỉ tích lũy ≥ 60) và có điểm trung bình tích lũy ≥ 2,0.
    Tức là đã trên 60 TC, tích lũy trên 2,0 là có thể đăng kí học được. Và học vào ban đêm. Em không rõ chương trình học có khác nhau không, vì chỉ thấy học ban đêm, liên tục 24 tháng là được cấp bằng rồi. Cái em hỏi là học để lấy bằng HỆ KỸ SƯ BẰNG 2 cho những người đi làm rồi ấy. Không phải kiểu học bằng kép ra trường có 2 bằng tương đương nhau.

svBK's Newbie

Em hỏi hơi bị gà một tí . Bằng 2 khác với song bằng chứ các anh nhỉ

Pooh Avatar của quyet_tv

Quote Nguyên văn bởi tutruongdado Xem bài viết
    do em thấy cái này trong thông báo

Tức là đã trên 60 TC, tích lũy trên 2,0 là có thể đăng kí học được. Và học vào ban đêm. Em không rõ chương trình học có khác nhau không, vì chỉ thấy học ban đêm, liên tục 24 tháng là được cấp bằng rồi. Cái em hỏi là học để lấy bằng HỆ KỸ SƯ BẰNG 2 cho những người đi làm rồi ấy. Không phải kiểu học bằng kép ra trường có 2 bằng tương đương nhau.
    Cái này vẫn chưa thấy dạy cho K52, bằng 2 này học khác chương trình học bình thường chứ
    Quote Nguyên văn bởi embed Xem bài viết
    Em hỏi hơi bị gà một tí . Bằng 2 khác với song bằng chứ các anh nhỉ
    Tùy cách gọi thôi e ah, bằng 2 trước đây là được học và cấp sau khi tốt nghiệp bằng 1, nói chung là thường không được đánh giá bằng bằng 1

Còn học song song ở BK thì 2 bằng giá trị như nhau

Quân Nhân Danh Dự Avatar của nbb3i

Các bạn cho mình hỏi một chút với.
    Hiện tại mình đã hoàn thành bằng 1 (Khoa Điện)
    Mình muốn đăng ký học tiếp văn bằng 2 ở bên này thì thủ tục thi chọn, xét tuyển như thế nào vậy? Và về thời gian của khóa học sắp tới nữa. Mình có tìm trên trang fem.hut.edu.vn nhưng không có thông tin nào có ích cả
    Share all for all!
    Yahoo!ID: nbb3i

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề