User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Một tình yêu không nói

svBK's Newbie Avatar của quatangaua

Mặc định Một tình yêu không nói

Năm học lớp 10.
    Ngồi trong lớp học Anh văn, tôi chăm chú nhìn cô bé cạnh bên. Em là người mà tôi luôn gọi là BẠN TỐT NHẤT. Tôi chăm chú nhìn mái tóc dài và mượt của em và ước gì em là của tôi. Nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Sau buổi học, em đến gần và hỏi mượn tôi bài học em nghỉ hôm trước. Em nói : "Cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Năm học lớp 11.
    Chuông điện thoại reo. Đầu dây bên kia là em. Em khóc và thút thít về cuộc tình vừa tan vỡ. Em muốn tôi đến với em, vì em không muốn ở một mình, và tôi đã đến. Khi ngồi cạnh em trên sofa, tôi chăm chú nhìn đôi mắt ướt nước của em và ước gì em là của tôi. Sau hai tiếng đồng hồ, cùng xem bộ phim của Drew Barrymore và ăn ba túi khoai tây rán, em quyết định đi ngủ. Em nhìn tôi, nói : "Cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Năm cuối cấp.
    Vào một ngày trước đêm khiêu vũ dạ hội mãn khóa, em bước đến tủ đựng đồ của tôi. "Bạn nhảy của em bị ốm", em nói, "Anh ấy sẽ không khỏe sớm được và em không có ai để nhảy cùng. Năm lớp 7, chúng mình đã hứa với nhau là nếu cả hai đứa đều không có bạn nhảy, chúng mình sẽ đi cùng nhau như NHỮNG NGƯỜI BẠN TỐT NHẤT." Và chúng tôi đã làm như thế. Vào đêm dạ hội, sau khi tiệc tan, tôi đứng ở bậc tam cấp trước cửa phòng em. Tôi chăm chú nhìn em khi em mỉm cười và nhìn bóng tôi trong đôi mắt lấp lánh của em. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không nghĩ về tôi như thế và tôi biết điều đó. Rồi sau, em nói : "Em đã có giờ phút vui vẻ nhất, cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Ngày tốt nghiệp.
    Từng ngày trôi qua, rồi từng tuần, từng tháng. Chớp mắt đã là ngày tốt nghiệp. Tôi ngắm nhìn hình dáng tuyệt vời của em nổi lên như một thiên thần trên sân khấu khi nhận bằng tốt nghiệp. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Trước khi mọi người trở về nhà, em tiến về phía tôi trong áo khoác và mũ, khóc khi tôi ôm em. Rồi sau, nhấc đầu lên khỏi vai tôi, em nói : "Anh là BẠN TỐT NHẤT của em, cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Vài năm sau.
    Giờ đây, tôi đang ngồi trong băng ghế dài trong nhà thờ. Cô bé ấy đang làm lễ kết hôn. Tôi nhìn em khi em nói : "Tôi hứa" và bắt đầu một cuộc sống mới, với một người đàn ông khác. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Nhưng trước khi lên xe đi, em đến gần tôi và nói : "Anh đã đến, cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Lễ tang.
    Đã nhiều năm trôi qua, tôi nhìn xuống chiếc quan tài chứa bên trong cô bé đã từng là BẠN TỐT NHẤT của mình. Trong buổi lễ, người ta đã tìm thấy quyển nhật ký của em trong suốt những năm trung học. Và đây là những gì em viết : "Tôi chăm chú nhìn anh và ước gì anh là của tôi nhưng anh không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Tôi ước anh nói với tôi rằng anh yêu tôi. Tôi ước mình cũng có thể làm được điều đó… Tôi chỉ nghĩ một mình và khóc.

Em yêu anh em yêu anh em yêu anh…"

2. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của quatangaua có chất lượng:

Phong thần Avatar của nhienyeu94

Mặc định Re: Một tình yêu không nói

Yêu lại không dám nói, cả hai người trong truyện đều quá ngốc để dẫn đến một cái kết ...
    Đưa người ta không đưa qua sông
    Sao có tiếng sóng ở trong lòng
    Bóng chiều không thắm, không vàng vọt
    Sao đầy hoàng hôn trong mắt trong

svBK's Member

câu chuyện tình yêu buồn .......

Phong thần Avatar của enragon

Hề, cái kết chỉ làm tăng thêm kịch tính câu chuyện thôi.Cơ mà phần đầu cũng đang để coi, ngày xưa ai chẳng thế.Biết đâu đấy khi chàng trai yêu cô gái, 3 tháng sau mối tình tan vỡ và họ không còn làm bạn nhau nữa.

Ngày bé ai có mấy thằng biết được ở đâu đó có 1 cô bé đang thầm thích mình.

Độc Thân Bang Hội Avatar của hamhap

con bé này giống mình thế, mỗi tội là sổ nhật ký của mình đã xé từ 1 năm trước,
    5 năm thích đơn phương là quá đủ .....mình chẳng thích lâu được hơn thế vì lòng tự trọng bị chạm phải...mất đi 1 người bạn thân, nhưng mình không tiếc

Điều hành viên Avatar của mèo điện

ng` ko dám nói ra suy nghĩ của mình thì thật tiếc .Nhưng e thông cảm với những ng` như vậy vì e đã từng trải qua quá nhiều,thậm chí có cảm giác mình rất dễ thích 1 ai đó,gặp ai cũng rung động.Lý do ko nói ra thì nhiều lắm :

- chưa có điều kiện tiếp xúc nói chuyện trực tiếp
    - sợ bị từ chối,thà mình ôm tình yêu đơn phương còn hơn bị từ chối vì khi đó rất đau khổ
    -.................................................. ..........còn rất nhiều lý do khác nữa

Phong thần Avatar của enragon

Thích ai thì phải nói, để trong lòng khó chịu lắm

Độc Thân Bang Hội Avatar của hamhap

vì là con gái, tớ mà là con trai thì đã nói ngay.........
    khi nào tớ không còn thích nữa hay có ny tớ sẽ nói cho 1 người tớ thích rằng" tớ đã từng rất thích người ấy và luôn dõi theo "

Điều hành viên Avatar của mèo điện

Quote Nguyên văn bởi hamhap Xem bài viết
    khi nào tớ không còn thích nữa hay có ny tớ sẽ nói cho 1 người tớ thích rằng" tớ đã từng rất thích người ấy và luôn dõi theo "
    có thật ko hay là lại chém đấy

Phong thần Avatar của [N]ew[B]j

Quote Nguyên văn bởi hamhap Xem bài viết
    Có chút nắng có chút gió ...cứ là con trai thì phải nói ah s

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề