User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Bài tập lớn kỳ 9

svBK's Newbie

Mặc định Bài tập lớn kỳ 9

Chào các huynh, tình hình là kỳ sau là kỳ 9 của bọn em (K51 mừ). Em theo chuyên đề 1 (chuyên đề mạng), nghe dân tình đồn đại là kỳ sau cứ chăm chỉ làm bài tập lớn vào sẽ được điểm cao. Mong các huynh chỉ giáo bọn em với, cả kinh nghiệm học kỳ 9 nữa nha. Thank các huynh nhiều
    Kỳ sau bọn em có các môn là:
    • Hệ điều hành
    • Mạng nâng cao
    • Multimedia nâng cao
    • Lập trình mạng nâng cao (Tự chọn)
    • Kỹ thuật truyền hình (Tự chọn)
    • Kỹ thuật định vị dẫn đường (Tự chọn)

Phong thần Avatar của enragon

Mặc định Re: bài tập lớn kỳ 9

cho ké phát. xin tý kinh nghiệm

mà còn huynh nào online nữa đâu cơ chứ ~"~

svBK's Newbie Avatar của Hoangoclan

Hi, có phải em Long RDLab ko , chị Linh đây, chào đại ca đi rồi đại ca chỉ giáo cho, hì! Tiếc thật nhỉ, cùng lab mà chị em mình chẳng có mấy dịp gặp nhau

Nếu em học chuyên đề 1 thì chị có thể chỉ một số kinh nghiệm, các môn tự chọn của bọn em lại giống hệt với bọn chị năm ngoái nữa!

1. Hệ điều hành (thầy Lê Bá Dũng): ko biết em có đi học chăm chỉ và ghi chép đầy đủ không, nếu không thì có thể mượn vở của các bạn nữ . Môn này để được điểm cao em chỉ cần học theo các dạng bài (mỗi chương đều có dạng bài riêng, ví dụ: điều phối tiến trình, sử dụng tài nguyên găng, hệ thống an toàn, quản lý bộ nhớ phân trang, phân đoạn ...). Nói chung điểm hệ điều hành cũng khá cao. Môn này có làm bài tập lớn nhưng là thuyết trình, mỗi nhóm về 1 vấn đề khác nhau cuả Window hoặc Linux

2. Multimedia nâng cao (thầy Nguyễn Chấn Hùng): nếu em làm tốt trên lab là ok rồi , điểm sẽ khoảng 9 hoặc 10 (nhưng nhớ là làm việc nghiêm túc nhé), mặc dù em vẫn tham gia thi như bình thường, nhưng những ai làm bài tập lớn và làm việc trên lab (cũng là 1 kiểu làm bài tập lớn mà) sẽ được cộng điểm. Các bạn không làm bài tập lớn thì thi trắc nghiệm như năm 4 ấy.

3. Mạng máy tính nâng cao (chị học thầy Kiểm): thầy Kiểm cho bọn chị làm bài tập lớn và miễn thi nên điểm cũng rất cao, bài tập lớn thường là lập trình truyền thông không quá phức tạp.

4. Lập tình nâng cao (thầy Phạm Công Ngô): môn này các em sẽ học lập tình JAVA, cũng làm bài tập lớn và miễn thi, có thể web bán hàng hay phần mềm quản lý giống hồi năm 4 môn kỹ thuật phần mềm nhưng hơi khó khăn vì thầy giới hạn IDE lắm. Môn này em nên hỏi nhỏ thêm anh chị khóa trên về "kinh nghiệm" nhé. Điểm cũng rất cao, toàn 9 10 thôi.

5. Kỹ thuật truyền hình (thầy Tuấn Hưng): thầy Hưng là người thích cách học nghiêm túc, cho nên em nên đi học đủ, vì thầy hay điểm danh bất thình lình lắm, ai ko có mặt đủ thì ko sao nhưng ai có mặt đủ thì sẽ được cộng điểm. Bài thi giữa kì tuyệt đối ko mở vở ra chép, thầy ghét nhất việc đó và có cách để thầy biết, thà em viết vài thứ em nhớ được hoặc ko viết sai còn hơn. Bài thi môn kỹ thuật truyền hình là bài thi tự luận, hình như khoảng 3 hay 4 câu j đó, toàn bộ nằm trong vở ghi.
    Lần sửa cuối bởi Hoangoclan; 25-07-2010 lúc 10:18 AM
    Lucky star!

4. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của Hoangoclan có chất lượng:

svBK's Newbie Avatar của Hoangoclan

6. Định vị dẫn đường (thầy Phạm Văn Tuân): lý thuyết có 2 phần tự luận và trắch nghiệm, tự luận em học vở thầy là đủ trình bày rồi, còn trắc nghiệm thì phải đọc thêm slide thầy Đỗ Trọng Tuấn về hệ thống định vị toàn cầu GPS một chút. Bài tập cũng đơn giản, ko quá khó, các em nên xin thầy 1 buổi phụ đạo thầy sẽ tổng kết lý thuyết và cho một số công thức làm bài tập, nếu không thì em chịu khó tìm trong slide thầy Tuấn cũng có. Trong quá trình học, các em cũng phải làm bài tập lớn hoặc là mô phỏng radar, hoặc liên quan đến GPS hình như là xử lý dữ liệu thu và j nữa chị ko nhớ.

Hi, còn gặp chị Vân, anh Hiệp, anh Long, anh Nghĩa, ... mà. Chúc em học tốt nhé!

6. Có 4 thành viên cảm ơn bài viết của Hoangoclan có chất lượng:

svBK's Newbie

oạch. Không gì qua mắt nổi sư phụ rồi. Em thấy bảo kỳ sau nhiều bài tập lớn lắm. Nên mò lên diễm đàn thỉnh giáo các tiền bối đi trước. . Nghe chị nói vậy em cũng hơi hơi yên tâm rùi. Em cảm ơn chị nha

svBK's Newbie

a c nào K50 cho em hỏi đề thi multi nâng cao của thầy Chấn Hùng như thế nào với?
    có đề cho e càng tốt
    thanks in advance,

Phong thần Avatar của enragon

híc sắp thi rồi, bác nào có đề thi multimedia với hệ điều hành sent đàn em với.

chết mất

svBK's Newbie

Chào chị hoangọclan!!! Em hiện đang là sv k52, kỳ tới là kỳ 8 em co đk học môn Tổ chức và quy hoạch mạng viễn thông & môn hệ thống viễn thông. Chị cho em hỏi chút,mấy môn này học như thế nào,có tài liệu tiếng việt k, và những thầy nào dạy.
    thank chị trước!!!

svBK's Newbie

Mon Tổ chức và quy hoạch mạng viễn thông lam BTL kho fet,ai con code k share minh voi.
    tiendat.fet4@gmail.com

svBK's Newbie

Mặc định Re: Bài tập lớn kỳ 9

Quote Nguyên văn bởi ledlong Xem bài viết
    Chào các huynh, tình hình là kỳ sau là kỳ 9 của bọn em (K51 mừ). Em theo chuyên đề 1 (chuyên đề mạng), nghe dân tình đồn đại là kỳ sau cứ chăm chỉ làm bài tập lớn vào sẽ được điểm cao. Mong các huynh chỉ giáo bọn em với, cả kinh nghiệm học kỳ 9 nữa nha. Thank các huynh nhiều
    Kỳ sau bọn em có các môn là:
    • Hệ điều hành
    • Mạng nâng cao
    • Multimedia nâng cao
    • Lập trình mạng nâng cao (Tự chọn)
    • Kỹ thuật truyền hình (Tự chọn)
    • Kỹ thuật định vị dẫn đường (Tự chọn)
    cho mình hỏi về bài tập môn hệ điều hành của thầy lê bá dũng với
    có bài tập là:cho 1 tiến trình có 32 trang, độ dài trang là 4K, ánh xạ vào không gian vật lý là 1M. Hỏi khi quản lý vùng nhớ theo trang cần bao nhiêu bit địa chỉ logic và bao nhiêu bit địa chỉ vật lý, cho biết độ dài và độ rộng bảng trang.
    nếu vùng nhớ vật lý giảm đi một nửa thì độ dài và độ rộng của bảng trang, địa chỉ vật lý và địa chỉ logic sẽ thay đổi như thế nào?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề