User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: Mượn Sách Thư Viện Kì 5-DTVT K53

svBK's Newbie

Mặc định Mượn Sách Thư Viện Kì 5-DTVT K53

Tình hình là thế này các bác ạ, em đang chuẩn bị mượn sách thư viện. Chẳng qua là tranh thủ mượn luôn trong luc hè này, không vào trong năm học thì đông quá, chen chúc nhau mượn sách cũng thật là khổ, mí vả lại tiện thể mượn về tham khảo qua các môn kì tới

Thế cho nên em viết bài này mong các bác đi trước chỉ cho một vài quyển sách giáo trình học chính ( không tính tài liệu tham khảo ) trong kì 5 của khoa mình

Kì này bọn em học các môn :

- Lập Trình: ........
    - Lý Thuyết Mạch: ........
    - Điện Tử Tương Tự 1: ..........
    - Trường Điện Từ: ........
    - Điện Tử Số:........
    - Lý Thuyết Thông Tin:.........

Ai biết hay còn nhớ thì giúp em, thank trước Các bác ghi rõ tên sách, nếu nhớ tên tác giả thì càng tốt

svBK's Newbie

Mặc định Re: Mượn Sách Thư Viện Kì 5-DTVT K53

Lý thuyết truyền Tin:Bạn nên mượn của Trần Trung Dũng& Nguyễn Thúy Anh
    Điện Tử Số:Tùy từng thầy giáo dạy thôi,nếu bạn học thầy Nam và Thầy Thắng, thì sẽ học bằng slide.Mình hồi xưa học thầy Quân nên dùng"Toán logic và kỹ thuật số", khá dễ hiểu.
    Trường Điện Từ:Của Phan Anh.
    Điện Tử Tương Tự I:Theo mình cuốn hay nhất là:"Electronic devices and circuit theory".Viết rất chi tiết, vì bằng ta nên cố đọc bạn nhé
    Lý Thuyết Mạch:2 cuốn của Phương Xuân Nhàn&Hồ Anh Túy
    Lập trình:Bạn sẽ học về C++, nhưng các thầy dánh 1/2 kỳ để ôn lại C đấy.Ngày xưa thầy giáo nói cuốn "Ngôn ngữ lập trình C++" của Nguyễn Việt Hương nhưng mình không hiểu nhiều lắm.Nói chung tài liệu thì rất nhiều, có thể tham khảo của HVBCVT,cái của chương trình PTIT í, của Phạm Văn Ất cũng hay.
    Thân!

3. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của toanfet_0611 có chất lượng:

svBK's Newbie

Lý thuyết truyền Tin:Bạn nên mượn của Trần Trung Dũng& Nguyễn Thúy Anh
    Điện Tử Số:Tùy từng thầy giáo dạy thôi,nếu bạn học thầy Nam và Thầy Thắng, thì sẽ học bằng slide.Mình hồi xưa học thầy Quân nên dùng"Toán logic và kỹ thuật số", khá dễ hiểu.
    Trường Điện Từ:Của Phan Anh.
    Điện Tử Tương Tự I:Theo mình cuốn hay nhất là:"Electronic devices and circuit theory".Viết rất chi tiết, vì bằng ta nên cố đọc bạn nhé
    Lý Thuyết Mạch:2 cuốn của Phương Xuân Nhàn&Hồ Anh Túy
    Lập trình:Bạn sẽ học về C++, nhưng các thầy dánh 1/2 kỳ để ôn lại C đấy.Ngày xưa thầy giáo nói cuốn "Ngôn ngữ lập trình C++" của Nguyễn Việt Hương nhưng mình không hiểu nhiều lắm.Nói chung tài liệu thì rất nhiều, có thể tham khảo của HVBCVT,cái của chương trình PTIT í, của Phạm Văn Ất cũng hay.
    Thân!

5. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của toanfet_0611 có chất lượng:

svBK's Newbie

cảm ơn bạn rất nhiều ...........

HUT's Student Avatar của Bảo Huy

Quote Nguyên văn bởi toanfet_0611 Xem bài viết
    Viết rất hay và đọc rất khó. Sách cũng rất dày.

Mình có lời khuyên với bạn KenTaD là nên mua sách (photo cũng tốt) về học chứ không nên mượn sách của thư viện.
    Center for Technology Innovation - CTI
    Hanoi University of Science and Technology

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi Bảo Huy Xem bài viết
    Viết rất hay và đọc rất khó. Sách cũng rất dày.

Mình có lời khuyên với bạn KenTaD là nên mua sách (photo cũng tốt) về học chứ không nên mượn sách của thư viện.
    Tại sao lại không lên mượn sách thư viện hả cậu, mượn thì đỡ phải tốn tiền mua chứ sao
    Mà nhân tiện có ai có tài liệu mà các thầy khoa mình copy cho thì share luôn cho anh em đi nhở

HUT's Student Avatar của kristydmb

Quote Nguyên văn bởi Bảo Huy Xem bài viết
    nếu đã mua sách thì nên mua sách thật. sách photo đọc hại mắt. với lại thư viện để làm j nếu k phải để mượn sách?

HUT's Student Avatar của kristydmb

mặc dù chưa học điện tử số nhưng mà có cuốn " DIGITAL ELECTRONICS" của Tokheim ở thư viện trường mình chắc cũng nên đọc

Pooh Avatar của quyet_tv

Quote Nguyên văn bởi KenTa D Xem bài viết
    Tại sao lại không lên mượn sách thư viện hả cậu, mượn thì đỡ phải tốn tiền mua chứ sao
    Mà nhân tiện có ai có tài liệu mà các thầy khoa mình copy cho thì share luôn cho anh em đi nhở
    Quote Nguyên văn bởi kristydmb Xem bài viết
    nếu đã mua sách thì nên mua sách thật. sách photo đọc hại mắt. với lại thư viện để làm j nếu k phải để mượn sách?
    Sách mượn thì 1-2 năm là phải trả rồi. Thư viện có nhiều sách hay mà không cho mượn về nữa.

Mua sách là tốt nhất vì sách không chỉ dùng 1 lần. Những sách chuyên ngành thì càng nên mua, sau này sẽ có ích để bổ sung,củng cố kiến thức, tra cứu khi cần....

Mình quan niệm kiến thức thì vô giá cho nên hơi đắt tí cũng vẫn dành tiền mua sách mà ko thấy tiếc, đắt quá thì dùng tạm sách photo.

12. Tớ cảm ơn quyet_tv đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Đúng rồi, mấy môn đại cương học 1 lần rồi bỏ thì hãy mượn, sách chuyên ngành thì mua đi để sau này gặp các môn liên quan có nhắc lại thì còn có cái mà tra cứu chứ

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề