User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Chủ đề: con gà web đây

airplane
    Guest

một con gà đúng nghĩa , nên con gà này cần mượn gấp một quyển sách về mạng máy tính bác nào có thể cho mình mượn hè

các bác ơi , các đuôi .com , .net thì mình biết rồi nhưng còn các đuôi khác thì ý nghĩa ntn vậy

bác nào nói rõ hơn cho em về domain và host được không

lacking of knowledge HA :ph34r:

host va domain la gi
    Guest

Minh cung la mot con ga ve net nhung vi dao tren net nhieu len minh cung hieu it nhieu ve domain va host. Neu co gi khong phai thi moi nguoi bo qua cho nhe'
    domain chia ra lam 3 loai.
    ten mien quoc te: La nhung duoi .com hay .net va .info
    trong do nhung cong ty thuong chon duoi .com vi no chuyen dung cho thuong mai la nhieu hon . Con duoi .net thi thuong dung de cho cac cong ty cung cap dich vu net.
    Ten mien quoc gia: la nhung duoi ma co .tenquocgia Vi du nhu o vietnam thi thuong co duoi vn. Cac cong ty co the mua ten mien quoc te hay quoc gia mot cach tuy y. Chinh vi vay ma co hien tuong cac cong ty nhu ford mazda co ten mien cua vn . Chung ta thuong nhan thuc duoc su quan trong cua ten mien len thuong co tin la chung ta bi mat thuong hieu o nuoc ngoai nhu kieu cafe Trung nguyen chang han.
    Ten mien thu cap: la nhung ten mien co dang nhu tencongty.tendonvidangky.vn day la ten mien re nhat trong ba loai tren.
    Con ve host cung chia ra nhieu loai nhung thuong la co ba loai chinh .
    Loai 1. Co dung luong co tren 200Mb va ho tro nhieu giao thuc Css, PHP, FTp, va nhieu nua
    Loai 2. co dung luong gan 100 Mb va cung ho tro nhung giao thuc bac hai cua mang
    Loai 3. Co dung luong 50 Mb ho tro nhung giao thuc co ban cua mang ma thoi .
    va co nhung loai host ma ban khong phai gia tien nhung lai phai chiu nhung banner ma ho tu tien dat len. Nen minh rat kho chiu. Ngoai ra no con gioi thieu ca nhung banner tao link den cac trang XXX nen khong the chap nhan duoc.

obie
    Guest

Hì, đuôi .info dành cho mọi người để tránh tình trạng mua bán domain lung tung phèng và mọi người ai cũng có thể mua được "tên đẹp" VD: có người đã mua được tên www.microsoft.info đó :-P

Đuôi .biz dành cho thương mại.
    Còn một số tên rất vui như .tv, .nu, .cc đều là tên quốc gia bị mua lại. VD: .tv được mua lại trong vòng 50 năm để một tổ chức khac kinh doanh.

Các bạn tin5 ĐHBK sao chưa SIGNUP một địa chỉ email : tenban@mail.IT cho ra dáng dân IT nhỉ hè hè.... >> Tới Mail.IT mà signup một cái, nhưng bằng tiếng .... Ý đó. :-)

Admin
    Guest

Tại sao không phải là tênban@bkhanoi.com nhỉ hay 1 cái khác đại loại như thế
    :silly)
    Hiện giờ nhu cầu về NET rất lớn không biết các bác mod có thể nghiên cứu viết 1 số bài cơ bản về tạo home page đơn giản chẳng hạn. Nếu có thể sưu tầm các bài viết cũng là rất tốt
    Tất cả vì hiểu biết mờ :blink:

From the light of dragon's eyes ! Avatar của Narga

vừa trả lời xong lại mất không bít là admin restore hay sao ý ,mấy hôm nữa sẽ có bài
    Narga Laboratory - http://www.narga.net
    Ideas and inspiration in my opinion!

obie
    Guest

Ờ mấy hôm trước tớ cũng trả lời nhưng thấy mất tiêu.

Admin nếu cung cấp email@bkhanoi.com thì hay quá, singup cho mấy member tích cực đó. B)

Admin
    Guest

Híc híc sau vụ bị phá database nên restore mất tiêu mất mấy cái bài của mọi người tiếc thật .
    Về vụ email thì tớ chỉ tạo được rederect thôi. Nhưng như thế là cũng được rùi nhỉ
    Vừa rồi xem site của narga thấy đoạt giả Daemond Award giỏi ác nha . Site của obie đã hoàn thiện chưa vậy, hình như còn đang xây dựng nốt à.

obie
    Guest

Hè hè, site của Obie hoàn thiện rồi đấy chứ, tuy nhiên mấy hôm nay hosting lung tung quá nên lại phải tạm đóng cửa vài ngày rùi, huhuhu.

BlackDragonVN
    Guest

Mọi người nếu có thời gian mời ghé qua 2 site http://narga.net http://www.toolzone.info đây là 2 site của 2 bạn của chúng ta narga và obie

<!--EDIT|BlackDragonVN|Sep 19 2002, 08:57 PM-->

cuchuoit
    Guest

ôi trời bác obie ơi ..............web của bác đẹp thật đấy....
    emnhìn mà thấy mê quá.......
    nhìn trang của bác mà em thấy mình thấp kém quá
    chẳng biết làm cái cả....
    ngay cả cái đơn giản nhất như đưa web lên mạng em còn chưa biết đây nè....hu.....hu....
    buồn đời quá
    sao mình kém thế nhỉ
    các bác học TIN ở đâu mờ giỏi thế ??
    mà học về trương trình gì vậy ???
    bảo em với em còn đị học ?????????????

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề