User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Chủ đề: Tin học!.... dễ hay khó....

akashi_kazuta
    Guest

Mặc định Tin học!.... dễ hay khó....

Chào cả nhà! Em là dân cơ khí nhưng lại máu tin học ! Lai học Cơ tin nên khó quá các bác ah`! Hết học tin sang học cơ! Em chưa học chuyên ngành đâm ra lo quá! Em học thêm tin học ngoài mà vẫn thấy lo! bác nào có chút kinh nghiệm về chút C,C++ với em ko hiểu chúng lắm và cả Cad. Em định tự học nhưng ko thanh` công bác nào có kinh nghiệm truyềncho em với! Thank toàn thể bà con nhà minh`! Em cám ơn nhé! Em hy vọng các bác sẽ giúp em nhiệt tình! Thanks! :wub:

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi akashi_kazuta
    Chào cả nhà! Em là dân cơ khí nhưng lại máu tin học ! Lai học Cơ tin nên khó quá các bác ah`! Hết học tin sang học cơ! Em chưa học chuyên ngành đâm ra lo quá! Em học thêm tin học ngoài mà vẫn thấy lo! bác nào có chút kinh nghiệm về chút C,C++ với em ko hiểu chúng lắm và cả Cad. Em định tự học nhưng ko thanh` công bác nào có kinh nghiệm truyềncho em với! Thank toàn thể bà con nhà minh`! Em cám ơn nhé! Em hy vọng các bác sẽ giúp em nhiệt tình! Thanks! :wub:

Nếu bác mới học lập trình C thì nên đọc 2 cuốn sau :

1>Nhập môn lập trình ngôn ngữ C -Nguyễn Thanh Thủy ...
    Cuốn này viết cơ bản, dề hiểu, giá lại rẻ. Khoa CNTT học cuốn này.

2>Kĩ thuật lập trình C -Phạm Văn Ất
    Có cả cơ bản và nâng cao , đắt hơn cuốn kia.

akashi_kazuta
    Guest

Thanks! Bác ui! kho' lam' co bac' biet' dân nhà ta đó nghèo oi là nghèo lấy đâu ra money mà mua sách! Bạn gái còn bỏ đói dài dài thi money đâu mà mua sách! Toàn sách mượn! Hy vọng là em mượn được ! Bác ah` mail cua' bac' là gì em còn gui' đê' mướn sách! Hay học hỏi đôi chút!

Quân Nhân Danh Dự

E -mail của em bk49daihocbachkhoa@yahoo.com
    Sách photo thì cũng rẻ thôi
    Còn muốn mượn sách của em thì bác phải hỏi mấy thằng bạn em kia

akashi_kazuta
    Guest

ủa! Bk49 máu lửa nhỉ! Anh ở dân cơ khí đâu dành ba cái vụ này! Đành hỏi các bác và các em nó vậy! Mọi người thông cảm nhé! Ah` bk49 cho hỏi tham cái K48 chú mày nhiều em xinh ko giới thiệu qua đây đê! Anh cảm ơn nhé! Hôm nào có thắc mắc anh gửi nhé! Thanks!

bugpro
    Guest

Dân CNTT sao lại phải đọc sách mất tiền thế nhỉ!? Hãy đọc ebook ấy vô số sách hãy cửa hàng đĩa bán đầy chẳng hạn cuốn programming vc++ 6 2end.......Lên mạng cũng vô số

Quân Nhân Danh Dự

To bugpro: Bác nói chí phải. Đọc e-book bây giờ vừa rẻ lại vừa hay, chỉ có điều là các vấn đề nâng cao mà đọc = tiếng Anh thì hơi khó.
    To akashi : Cái bác này lăng nhăng ghê nhỉ, có bạn gái rồi mà còn đòi giới thiệu.
    Còn việc này nữa, cái mail này em làm cách đây mấy năm rồi bác ạ.

mercury
    Guest

học e_book cũng được. Nhưng mà quyển nào cũng trên 600 tr mà
    đọc e_book chắc chết. Mà đọc sách thường còn đánh dấu, gạch chân
    dễ theo dõi hơn nhiều. ebook chỉ để tham khảo thôi. Tôi nghĩ cố gắng
    mua một quyển hay rồi phần nào thiếu ta tra cứu là hay nhất.

assassin
    Guest

cả 2 thì càng tốt, sách thì cơ động mang đi đâu cũng được , đổi lại mất tiền
    còn ebook thì free nhưng ngồi máy đọc dễ buồn ngủ lắm. Tủy chọn thôi

HUT's Student

các bác ơi ebook toàn tiếng anh học kiểu gì ạ ?
    ra chợ mua mấy cái đĩa của CNTT tpHCM dạy đào tạo từ xa toàn tiếng việt nhưng mà điểm ra thì cũng dạy được mấy cái ngôn ngữ lập trình C, C++ , Pascal thế là hết .
    còn mấy môn kia thì cũng tạm được.Nhưng dù gì thì đọc sách vẫn hơn.
    Học cái gì cũng thế thôi nếu chúng ta yêu thích nó và cố gắng tìm tòi thì chắc là tốt hết rồi ,nhưng bản chất con nguoiif lại lười biếng chứ. Mỗi môn có 1 cái khó riêng .Nhưng theo em môn này không khó nếu luyện tập nhiều kỹ năng sẽ nhanh tiến bộ . Còn khó chính là chúng ta sáng tạo ra được cái gì mới mẻ.

tiện đây cho em hỏi có bác nào năm ngoái hay năm kia đi thi OLympic C ở trường cho em hỏi cái đề của nó thế nào ạ . Bảo giúp em với.

Và có bác nào bán sách tin giá rẻ cho em mua với.
    địa chỉ của em là Dương - lớp Vật lý kỹ thuật K47 (cả khoa có 1 lớp thôi ạ)
    YM: strangevirus2000

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề