User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: cùng chia sẻ kinh nghiệm!

mercury
    Guest

Mặc định cùng chia sẻ kinh nghiệm!

Em thấy là trong tin học thì nhiều khi kinh nghiệm rất quan trọng. vì vậy em đề nghị một topic để mọi người có kinh nghiệm , thủ thuật thì cùng post chia sẻ. tại mọi người nghĩ ai cũng biết nên không ai nói ra thôi.

mercury
    Guest

Đặt Google là công cụ tìm kiếm mặc định của IE

Có một cách rất nhanh để bạn có thể đặt Google thành trình duyệt mặc định của IE. Đánh www.google.com/google.reg vào ô địa chỉ trình duyệt. Sau khi ấn Enter, trong cửa sổ File Download hiện ra, bạn hãy ấn phím Open. Bấm phím Yes khi bạn thấy xuất hiện câu hỏi về việc có nhập (import) File vào trong Register hay không. Sau đó bấm OK.
    Lần sau, mỗi khi bạn ấn phím Search trong thanh công cụ của trình duyệt, trường tìm kiếm Google sẽ xuất hiện trong cửa sổ mở ra bên trái.
    Lưu ý: Có thể khi đánh www.google.com/google.reg vào địa chỉ trình duyệt, bạn không thấy cửa sổ Download File hiện ra mà lại xuất hiện nội dung của tệp google.reg. Trong trường hợp này, bạn có thể truy nhập vào địa chỉ http://www.google.com/options/defaults.html. Trang này có một liên kết tới tệp google.reg, bấm vào liên kết này bạn cũng được kết quả như miêu tả ở trên. Ngoài ra, trên trang này cũng có các mẹo để đặt Google thành công cụ tìm kiếm mặc định của các trình duyệt khác và thậm chí cả một liên kết tới một tệp REG khác để khôi phục IE như ban đầu.

nguyenthanhtungtinbk
    Guest

Hay phết nhỉ, anh em có mẹo gì hay cùng share cho mọi người đi

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Nếu như muốn dùng google làm công cụ tìm kiếm của IE thì có phần mềm gọi là google toolbar,hơn nữa công cụ này lại có cả chức năng lọc bỏ quảng cáo và một số chức năng khác nữa rất tiện.
    Các bác có quan tâm đến việc chuyển Ghost giữa hai máy tính khác nhau mà vẫn sử dụng được không(nếu copy bình thường thì không sử dụng được)?Em sẽ post bài này sau.

The end is just the beginning

Admin
    Guest

Ok file ghost của win98 thì dùng thoải mái, với winNT thì mình chưa thử nhưng hình như vẫn xài được. Còn với WinXP thì mình đang bó tay với nó. Cậu hãy post bài viết của cậu đi

mercury
    Guest

search continue:* Tìm kiếm bằng nhiều công cụ tìm kiếm tại cùng một thời điểm

Hầu như mọi người đều sử dụng công cụ tìm kiếm và các thư mục trực tuyến để tìm kiếm thông tin. Cách thông thường nhất là mỗi lần tìm với một công cụ, nếu không tìm thấy thông tin cần thiết mới chuyển sang công cụ tìm kiếm khác. Tại sao không sử dụng sức mạnh của nhiều công cụ tìm kiếm một lúc để tìm được ngay những gì mình cần. Với UltraBar http://www.ultrabar.com dành cho IE, bạn sẽ có thể thực hiện công việc tìm kiếm đồng thời với những công cụ tìm kiếm phổ biến nhất hiện nay.
    Lần sửa cuối bởi mercury; 09-02-2004 lúc 11:36 AM

HUT's Student Avatar của alisa

hay quá thread này phải duy trì thật lâu đấy
    phuongvm
    Software Engineer
    lonely
    genius
    Tiền là số 1.
    Tình là 0.5

onetheway
    Guest

có ai hướng dẩn tui lập trình vớp PORT LPT1 Không ! Giúp tui ơơ1i!!

assassin
    Guest

tôi thấy muốn tìm kiếm đúng fai tìm khóa chính xác của nó thì mới ... ăn ngay đc, còn ko thì coi như vô vọng TDM, FDM là 1 ví dụ

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề