User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 37

Chủ đề: Bạn nghĩ gì về hoật động Đoàn?

Độc Thân Bang Hội Avatar của sweetgrass

Mặc định Bạn nghĩ gì về hoật động Đoàn?

Là một cán bộ Đoàn, nhiều người tự hỏi có liệu Hoạt động Đoàn có thật sự thu hút các bạn SV không? hay chỉ có mọt bộ phận nhỏ là tham gia...còn bộ phận còn lại thì quay lưng lại, chẳng bao giờ tham gia, thậm chí phản đối.....
    Có đúng là hoạt động chẳng có tác dụng gì không hay chỉ phí thời gian như nhiều người nói!!!
    Hay là thật sự thì họ chưa hiểu hết, chưa suy xét cho kĩ?

m29` I'm still there anywhere
    I'm the dust in the wind
    I'm the star in the nothern sky
    I'm never stay anyway
    I'm the wind in the street
    Will you Wait for me forever.......... m47`

born to run... Avatar của Gorpe

con người mỗi người 1 quan điểm , 1 cách sống!!!!vai trò của người cán bộ đoàn là rất quan trọng......
    điều quan trọng nhất của người cán bọ đoàn là phải biết cách dụ thiên hạ tham gia!!!có nghĩa là năng lực khuấy động đó!!!!....phng trào không mạnh là lôi phần lớn do cán bộ đoàn..........
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

born to run... Avatar của Gorpe

nhưng thực tế mà nói , phnng trào của trừơng mình mang tính chất cục bộ nhiều , đoàn và họi cứ đánh nhau chan chát!!!!
    thôi , trứoc khi trách thiên hạ cố chấp , cù lần thì các sếp phải giơ đầu chịu báng thoi!!!

Casper
    Guest

Trên nhãn quan của người không là cán bộ Đoàn tôi nghĩ phong trào Đoàn của trường ta có vẻ rất mạnh (nghe nói thế thì biết thế). Thế nhưng cái mục đích quan trọng nhất của Đoàn thể thì Đoàn lại chưa làm được. Tiếng nói của Đoàn và Hộ trường ta có vẻ mọi người tuân theo nhưng hơi miễn cưỡng, tính tự giác còn chưa cao, do cái gì ? DO khả năng tổ chức, khả năng hô hào quần chúng của Đoàn trường và Hội là chưa tốt, này nhé bạn chỉ "lừa" người ta được một lần thôi. Nếu chất lượng không tốt thì cũng chả ai nghe. Tôi còn nhớ ngày xưa đi giao lưu thầy và trò, phân khoa phân khiếc, vân vân và vân vân, thu hút được rất nhièu, nhưng chất lượng lại chưa tốt, thế nên bây giờ tôi chỉ khoái đi xem ca nhạc thôi.
    CÒn bạn là ai, bạn có là cán bộ Đoàn hay không ? Điều đó không quan trọng, vẫn đề là bạn khẳng định mình như thế nào trược tập thể, bạn đã thể hiện được gì và nó sẽ giúp gì cho bạn sau này để bạn hoàn thiện hơn. đấy mới là mục đích chính. Tôi nghĩ thế, còn ai mà làm "cán bộ" mà tư tưởng vụ lợi, suy tính thiệt hơn thì tốt nhật là ngừng lại, nghỉ cho khoẻ.

lazygaugau
    Guest

Hoạt động đôi lúc chỉ cân đơn thuần tập trung lớp ngồi hát với nhau, hay cùng nhau học nhóm cùng cãi nhau linh tinh ....
    Hoạt động luôn chỉ phát huy được khi có một tập thể đoàn kết !!

To Sweetgrass: Còn rất nhiều người chưa hiểu kỹ về hoạt động, nhưng bên cạnh đó cũng có rất nhiều ng ủng hộ hết mình các hoạt động Đoàn - Hội.

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Em ủng hộ nhiệt tình cái đó lắm nhưng tiếc là kô được chọn là bí thư của lớp!!! Chán èo à!!!

HUT's Student Avatar của Prince_of_darkness

bravo sweetgrass !!!
    Bác động chạm đến vấn đề "nhạy cảm" làm iem sợ
    Hỏi vui 1 câu nhé , mục đích cơ bản của Hoạt động Đoàn là gì ??? , đối với người cán bộ Đoàn và đối với các Đoàn viên thanh niên ???

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Chẳng biết em có phải là người suy nghĩ thiển cận không nhưng em thấy ở lớp em có một thực trạng như thế này:

Trước hết là vấn đề bấu bí thư:trước khi bầu thì chú nào thích làm bí thư thì nói trước với mọi người để đến khi đi bầu mọi người chỉ việc viết tên người đó vào.Đến hôm đại hội thì chờ hơn một tiếng mới đủ thành viên để thực hiện việc bầu bán.
    Về hoạt động:nhìn chung là chẳng mấy khi tổ chức được hoạt động gì.Có khi có thằng còn chẳng biết bí thư lớp là thằng nào nữa ấy chứ!

Chẳng biết như vậy là lỗi tại ai ?

The end is just the beginning

Độc Thân Bang Hội Avatar của sweetgrass

Các bạn đều hỏi là hoạt động đoàn để làm gì phải không? la` một người đoàn viên từ khi kết nạp đến giờ bạn đã thật sự ý thức đựoc trách nhiệm của người của một nguời Đoàn viên chưa? BẠn đã từng tham gia hoạt động đòan chứa? bạn đã tiếp xúc nhiều với các cán bộ đoàn khác ngoài bí thư lớp bạn ra chưa?bạn thực sự có hiểu đựoc họ?????????????
    nếu nói về những người hoạt dộng đoàn thì có 3 kiêu cán bộ chính sau?
    1. đó là dạng nguời chỉ chỉ thích đựoc làm cán bộ, chỉ thích cái chức danh là lãnh đạo chử thực chất thì chẳng bìt làm gì, thế nên mới dẫn đến tình trạng mà bí thư chẳng tổ chức đuợc gì cho lớp cá, nói thì hay, nhưng làm thì......
    2. đó là những nguời làm cán bô đòan, tham gia hoạt động cũng chỉ vì vui mà thôi, họ đông dấy... thật ra họ tham gia cũng chỉ vì cái thân họ thôi, ham vui, muộn hoật động cho nó vui vẻ.. những người này có những lúc rất hăng hái, có những lúc thì chẳng tìm thấy mặt mà gọi nữa, vì vui nên họ chẳng bao giờ chịu trách nhiệm gì với những việc họ làm, lúc thích thì làm, không thích thì thôi.......
    3. đó là những cán bộ đoàn đích thực. HỌ là những người rất tâm huyết với hoạt động.... nếu bạn biết họ thì bạn sẽ nhận thấy điều đó, và họ sẽ làm bạn kính nể đấy. họ làm tất cả mọi việc chẳng phải vì bản thân mình( vì thật sự là khi hoạt động, bạn sẽ mất khá nhiều thời gian và phải hi sinh rất nhiều điều!!!), mà hoạt động vì tất cả các đoàn viên, vì tất cả các bạn sinh viên, muốn tạo cho các bạn một cuộc sống không chỉ có học mà thật sự có ý nghĩa hơn, năng động hơn..... đó là mục đích lớn nhất cảu các cán bộ đoàn đấy!!!! vì một tập thể lớp, vì cảc liên chi, vì cả truờng mà họ tham gia công tác..............
    Thế nên đừng bao giờ quay lưng lại với họ mà hãy ủng họ bằng cách tham gia nhiệt tình, chứ đừng chỉ triết....... bởi hãy đặt mình vào địa vị của họ, liệu bạn có làm đuợc bằng họ hay không?

I Love Thee
    Guest

Tớ khong có ác cảm với cán bộ Đoàn đâu, nhưng phải nói rằng những cán bộ đích thực như bạn sweetgrass nói thì ít lắm. Lớp tôi đây, phong trào cũng khá mạnh, hoạt động nhiều phết, nhưng cái chính là do chúng toi thôi, cái mục đích của chúng tôi khi hoạt động cùng lớp không phải là được thưởng hay cái gì đại loại thế mà cái chính chúng tôi có niềm vui, có tiếng cười, cái đó là quan trọng, quan trọng lắm. Và tôi cũng hiểu và thông cảm cho bí thư của tôi, này nhé có những việc mà một mình thì ko làm đc, Bí thư cũng chả là gì, có những bạn cứ kêu ca là ko tổ chức cho đoàn viên trong lớp nhưng tổ chức ra các bạn có đi không, tôi đã có lần rất tức khi bạn ấy nói lên kế hoạch mà không đc ủng hộ.
    Còn làm cán bộ hay không chả quan trọng lắm, nếu bạn là cán bộ giỏi thỉ trc hết lớp bạn phảỉ thế nào đã chứ. Bnạ tôi làm bí thư mà đi họp suốt, nó bảo liên chi khoa điện toàn thế, hết ca nhạc rồi đến giao lưu thầy giáo trẻ vân vân, nói chung mệt, nhưng nó bảo vui lắm.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề