User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Con gái là.........

HUT's Student Avatar của eethn

Mặc định Con gái là.........

Con gái là...
    Con gái là người ăn suốt ngày, ăn linh tinh đủ thứ nhưng lúc nào cũng kêu đói lẫn sợ mập. Lúc nào cũng nhăm nhe mấy bịch bánh tráng khẩu phần của tớ, nhưng lại hú ầm lên khi tớ bảo con gái dạo này hơi tròn.

Con gái là người mơ mộng hão huyền về một chàng trai trong phim Hàn Quốc, rồi một ngày chạy ầm ầm đến khoe tớ đã tăm tia được một anh xinh trai lớp trên. Rồi vài bữa sau lại thấy cô nàng ỉu xìu vỡ mộng khi thấy chàng hotboy… ngoáy mũi.

Con gái là người cực kỳ kỳ cục. Quát tớ ầm ĩ, cười khúc khích, la oang oang, nói ì xèo lẫn khóc sụt sịt, run cầm cập hay đi từ tốn cũng trong một người.

Con gái là người loay hoay cả buổi dưới trời nắng chang chang, tay đầy dầu mỡ để gắn cái sên xe đạp, hay ngồi mím môi mím lợi giải bài toán hoài khộng ra đáp số. Nhưng khi tớ bảo tớ giúp nhé, thể nào cũng vênh mặt nói “tớ có thể làm được tất cả”

Con gái là người tuyên bố chỉ yêu những gì giản dị. Nhưng lại chết mê chết mệt cái đôi giày màu vàng chấm hồng chấm xanh chấm đỏ, cộng thêm vô số sọc tím sọc cam và long lanh long lánh đến nhức cả đầu.

Con gái là người sướng tê người lên vì mặc cả được cái áo với giá bằng phân nửa giá ban đầu, hay rinh về một cái túi xách chỉ vì cái đầu khóa kéo hình chuột Mickey, để bổ sung vào bộ sưu tập những thứ không bao giờ dùng tới.

Con gái là người mưa cũng buồn, nắng cũng buồn, không mưa không nắng cũng buồn. Truyện cười thì cười, truyện không có gì mắc cười cũng cười, truyện ma, truyện cổ tích cũng cười.

Con gái là người có thể nói về đủ thứ chuyện trên đời. Từ thời trang thu đông, quán ăn đẹp, những bộ phim tình cảm Hàn, cho đến những vấn đề như bóng đá, thời sự, giá dầu thế giới và ô nhiễm môi trường. Chưa hết, lại có khả năng tám không chán về một chuyện của người khác , rồi thì thào “Bí mật đấy nhé, tớ chỉ nói cho cậu biết!”

Con gái là người luôn săn lùng tất cả những tin tức kiểu như thần tượng của họ hôm nay mặc áo gì, đi đâu, gặp ai và cười tất cả bao nhiêu cái. Trời ạ, họ có vấp ngã hay mặc áo đụng hàng thì có làm sao đâu cơ chứ?

Con gái là người có thể… ăn thịt cả một con khủng long, nhưng vẫn la ầm ầm khi một em gián nào đó bay vù ngang. Sau khi hoàn hồn, cô nàng dập bép một phát, thảy con vật xấu số vào thùng rác tỉnh rụi. Ngộ nghĩnh thế nhỉ?

Con gái là người bảo “hôm nay trời đẹp quá!”, nhưng khi tớ “ừ đẹp nhỉ” thì lại giận dỗi bỏ đi. Khi tớ đi hỏi một cô nàng con gái khác thì bị chê lên chê xuống là chậm hiểu, ý người ta muốn rủ đi chơi rành rành ra thế mà không biết.

Con gái là người mặc áo đen, quần jean đen xé, mang giày chạy màu đen và khoác ba lô đen to đùng. Và ghi sở thích “yêu màu hồng phấn” trong nhật ký lớp.

Con gái là người đổ như chuối khi thấy anh diễn viên nam chính ngồi thắp 100 ngọn nến tỏ tình, rồi ngẩn ngơ ao ước giá mình cũng được như thế. Nhưng khi tớ vừa làm một hành động lãng mạn kiểu như mang tặng cậu một con vịt (còn sống hẳn hoi) khi từ quê về, con gái trợn mắt nhìn tớ như người từ hành tinh khác.

Con gái là người yêu thần tượng hơn cả anh trai và tớ (thằng bạn thâm niên) cộng lại. Nhưng khi tớ yêu trận bóng tối nay hơn việc ngồi chat với cô nàng, thì con gái nổi giận đùng đùng tuyên bố không nhìn mặt.

Con gái là người trong những trận cãi nhau, nếu tớ có giận thì sẽ nhăn mặt trách con trai mà cũng giận hờn, rồi quay ra giận ngược lại. Cuối cùng thì tớ vẫn phải là người đi xin lỗi trước mới đau!

Con gái là người ăn mặc thật đẹp, ngốn hàng đống thời gian vô áo quần. Nhưng khi tớ vừa mới đưa mắt nhìn, chưa kịp khen một câu đã phùng mang trợn mỏ kêu “Ai cho ông nhìn tui?”.

Cũng là người nếu tớ không khen thì sẽ giận tớ suốt ngày trách tớ vô tâm. Nhưng nếu tớ khen “xinh quá” sẽ bảo tớ khen không có… thiện chí, khen giả vờ, thậm chí là đang có âm mưu đen tối. Nhưng rồi lại quay đi khúc khích cười…

Thấy không, so ra thì con gái cũng không dễ hiểu hơn… hố đen vũ trụ là mấy. Biết vậy mà tớ vẫn không dứt nổi mình ra khỏi hành trình tìm kiếm những lời giải tò mò.
    (copy)

2. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của eethn có chất lượng:

svBK's Member Avatar của sunlower

Mặc định Re: Con gái là.........

Bài này viết hay quá! đúng là con gái tụi tớ như thế thật nhưng thế mới là con gái chứ, đáng iu đúng không? hihi! mà con trai cũng tốt lắm nhá, luôn nhường nhìn con gái tụi tớ , cảm ơn con trai nhiều lắm

Phong thần Avatar của enragon

Hình như chính bản thân con gái còn chẳng hiểu con gái nghĩ gì.AE tìm hiểu làm gì cho mệt xác.Tôn chỉ nhất vợ nhì giời, nhà mà có chó ta thời thứ tư

Về tình yêu, phụ nữ hay chuyển từ ngưỡng mộ sang thầm yêu và yêu điên cuồng.

Về sự nghiệp: người ta bảo khi nói 1 điều vượt quá hiểu biết của con gái, cô ta sẽ tin sái cổ và lấy làm ngưỡng mộ, với con trai hắn sẽ nghi ngờ.Điểm mạnh của con gái là hiểu chắc, và chắc mới làm.

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Đọc hết thì m cũng tèo

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

Độc Thân Bang Hội Avatar của hamhap

mình kh đủ kiên nhẫn đọc hết, mình cũng ứ giống bọn con gái khác 1 mình 1 tính

Never give up Avatar của kqha2006

Hôm trước mĩnh cũng định post bài này lên,xong vì lí do gì đó quên mất.
    Đọc thấy đúng phết.

Phong thần Avatar của enragon

Quote Nguyên văn bởi hamhap Xem bài viết
    mình kh đủ kiên nhẫn đọc hết, mình cũng ứ giống bọn con gái khác 1 mình 1 tính
    nhân vật khác người....

giống khỉ chăng

HUT's Student Avatar của meobachan

Con gái đúng là "muôn hình vạn trạng". Ấy vậy chứ, chỉ cần một chút tinh ý, một chút thấu hiểu, một chút kiên nhẫn là có thể rõ tâm tư con gái, vốn dĩ con gái đơn giản lắm (phỉ không ta? )
    Không nói
    Ấy là đã nói
    Tiếng đàn im bặt càng nghe tiếng ngân
    Khi yêu lặng câm
    Ấy là yêu mãi

Rocker Avatar của watch

Ko vơ đũa cả nắm,chỉ một số thôi

Con gái thời xưa:
    Con gái đúng là "muôn hình vạn trạng". Ấy vậy chứ, chỉ cần một chút tinh ý, một chút thấu hiểu, một chút kiên nhẫn là có thể rõ tâm tư con gái, vốn dĩ con gái đơn giản lắm (phỉ không ta? )

Con gái thời nay:: Sống rất đơn giản và thực dụng. Ấy vậy nên ko cần quá tinh ý, ko cần quá thấu hiểu, ko cần quá kiên nhẫn là đủ để hiểu tâm tư con gái. Và như thế con gái được gọi là đơn giản, thế là quá đủ cho "con gái" roài
    Lần sửa cuối bởi watch; 20-06-2010 lúc 12:43 PM

HUT's Student Avatar của meobachan

Quote Nguyên văn bởi bk_watch Xem bài viết
    Con gái thời xưa:

Con gái thời nay:: Sống rất đơn giản và thực dụng. Ấy vậy nên ko cần quá tinh ý, ko cần quá thấu hiểu, ko cần quá kiên nhẫn là đủ để hiểu tâm tư con gái. Và như thế con gái được gọi là đơn giản, thế là quá đủ cho "con gái" roài
    Ồ vậy sao? Con gái thời nay sống đơn giản và thực dụng à? Ăn nói cẩn thận đấy. Đừng vơ đũa cả nắm. "Đơn giản" không ý chỉ lối suy nghĩ nông cạn, hời hợt, làm việc gì cũng ko suy nghĩ đâu. Đừng suy diễn lung tung

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề