User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Phút tĩnh lặng (for me)

HUT's Student Avatar của meobachan

Mặc định Phút tĩnh lặng (for me)

Có lẽ cuộc sống muốn chúng ta chọn lầm người trước khi gặp được đúng người để rồi chúng ta mới biết cám ơn món quà của cuộc sống.

Khi cánh cửa hạnh phúc đóng lại, một cánh cửa khác mở ra, nhưng thường thì người ta chỉ tập trung vào cánh cửa đã đóng mà không để ý cánh cửa kia đã mở ra rồi.

Đôi khi một cái gì đó vuột khỏi tầm tay rồi, chúng ta mới biết rằng mình đã từng có nó, và mới cảm nhận được rằng điều đó quan trọng và có ý nghĩa với mình biết bao... hic

Hãy yêu một người bằng trọn vẹn trái tim mình mà không cần đáp lại. Đừng vội trông mong tình yêu đến mau chóng mà hãy kiên trì chờ cho đến khi tình yêu hiện hữu trong trái tim họ; nếu không thì bạn hãy an lòng vì trong tim bạn đã có nó rồi.

Có thể bạn chỉ mất một phút để say mê một người, một giờ để thích một người, một ngày để yêu một người, nhưng phải mất cả đời mới có thể quên một người hic

Đừng vì dáng vẻ bên ngoài, vì đó là lừa dối. Đừng vì của cải vật chất, vì có thể mất đi. Hãy tìm người nào có thể làm cho bạn mỉm cười, bởi vì chỉ có nụ cười mới có thể làm một ngày âm u trở nên tươi sáng.

Có những giây phút trong đời khi bạn nhớ thương một người nào đó tha thiết đến nỗi bạn muốn mang người đó ra khỏi giấc mơ để ôm họ trong vòng tay thực tại. Hãy đi đến nơi mà bạn muốn; làm những gì bạn khát khao; trở thành những ai bạn mong muốn, bởi vì bạn chỉ có một cuộc đời và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn mơ ước

Hãy tự đặt mình vào trong vị trí của người khác. Nếu trong hoàn cảnh ấy bạn cảm thấy bị tổn thương, thì người khác cũng sẽ cảm nhận như vậy.

Một người hạnh phúc nhất không nhất thiết phải là người có mọi thứ tốt nhất, mà là người biết tận hưởng và chuyển biến những gì xảy đến với mình trong cuộc sống một cách tốt nhất (sẽ cố)

Hạnh phúc chỉ đến với những ai biết rơi lệ khi tổn thương, biết đau đớn khi mất mát, biết khát khao và nuôi dưỡng những giấc mơ, biết cố gắng làm lại khi thất bại, bởi vì chỉ có như vậy, mọi người mới biết trân trọng những gì đã và đang đến trong cuộc đời mình.

Tình yêu bắt đầu bằng một nụ cười, đơm hoa kết trái bằng một nụ hôn và kết thúc bằng những giọt nước mắt... dù đó là giọt lệ buồn hay vui, thì tình yêu ấy đã cho bạn những kỷ niệm thật ấn tượng và sâu sắc, là dấu ấn của tâm hồn và đánh dấu bước trưởng thành của bạn. (maybe)
    Bạn không thể nào thẳng tiến bước trên đường đời cho đến khi bạn biết cho qua và học hỏi từ những thất bại, sai lầm và đau buồn trong quá khứ.
    Không nói
    Ấy là đã nói
    Tiếng đàn im bặt càng nghe tiếng ngân
    Khi yêu lặng câm
    Ấy là yêu mãi

2. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của meobachan có chất lượng:

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Mặc định Phút tĩnh lặng (for me, too)

Quote Nguyên văn bởi meobachan Xem bài viết
    ...

Đừng vì dáng vẻ bên ngoài, vì đó là lừa dối. Đừng vì của cải vật chất, vì có thể mất đi. Hãy tìm người nào có thể làm cho bạn mỉm cười, bởi vì chỉ có nụ cười mới có thể làm một ngày âm u trở nên tươi sáng.
    ...
    for me, too
    -=-=-=-=-=-=-=-

HUT's Student Avatar của kristydmb

Mặc định Re: Phút tĩnh lặng (for me)

Có những giây phút trong đời khi bạn nhớ thương một người nào đó tha thiết đến nỗi bạn muốn mang người đó ra khỏi giấc mơ để ôm họ trong vòng tay thực tại. Hãy đi đến nơi mà bạn muốn; làm những gì bạn khát khao; trở thành những ai bạn mong muốn, bởi vì bạn chỉ có một cuộc đời và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn mơ ước
    thích đoạn này quá

Phong thần Avatar của enragon

Thất tình hả em ???

Tình yêu, chủ đề muôn thủa.Khi bị từ chối phũ phàng, bạn thề là bạn sẽ cho bất cứ ai đến với bạn 1 cơ hội.Và sau đó bạn đá người được bạn cho cơ hội còn dã man hơn bạn đã nhận.Bạn nhận ra, từ chối ngay ban đầu là lương thiện nhất.Tình yêu ko phải đồ bố thí.

Mình xem ra lại lắm mồm rồi =.=!

svBK's Member

Mình chưa có điều gì thất vọng lớn đủ gọi là thất bại trong cuộc đời, chưa có việc gì hoàn thành đủ gọi là thành công trong cuộc sống, chưa mỉm cười khi yêu ai và cũng chưa khóc vì tình yêu, và ước mơ từ bé của mình là có một ước mơ bất kể thế nào như bao người khác. Chẳng biết mình có đang sống không??

7. Tớ cảm ơn Tuổi đá buồn đã chia sẻ.

svBK's Newbie

hay lắm bạn an! thank nhìu

Love[4]Ever Avatar của Mr Kelvin

Đôi khi một cái gì đó vuột khỏi tầm tay rồi, chúng ta mới biết rằng mình đã từng có nó, và mới cảm nhận được rằng điều đó quan trọng và có ý nghĩa với mình biết bao... hic

Hãy yêu một người bằng trọn vẹn trái tim mình mà không cần đáp lại. Đừng vội trông mong tình yêu đến mau chóng mà hãy kiên trì chờ cho đến khi tình yêu hiện hữu trong trái tim họ; nếu không thì bạn hãy an lòng vì trong tim bạn đã có nó rồi.

Có thể bạn chỉ mất một phút để say mê một người, một giờ để thích một người, một ngày để yêu một người, nhưng phải mất cả đời mới có thể quên một người hic

Hãy tự đặt mình vào trong vị trí của người khác. Nếu trong hoàn cảnh ấy bạn cảm thấy bị tổn thương, thì người khác cũng sẽ cảm nhận như vậy.

Một người hạnh phúc nhất không nhất thiết phải là người có mọi thứ tốt nhất, mà là người biết tận hưởng và chuyển biến những gì xảy đến với mình trong cuộc sống một cách tốt nhất (sẽ cố)

Hạnh phúc chỉ đến với những ai biết rơi lệ khi tổn thương, biết đau đớn khi mất mát, biết khát khao và nuôi dưỡng những giấc mơ, biết cố gắng làm lại khi thất bại, bởi vì chỉ có như vậy, mọi người mới biết trân trọng những gì đã và đang đến trong cuộc đời mình.

Bạn không thể nào thẳng tiến bước trên đường đời cho đến khi bạn biết cho qua và học hỏi từ những thất bại, sai lầm và đau buồn trong quá khứ.

Những lời này sẽ giá trị hơn rất rất nhiều nếu như từ chính những người cao tuổi, từng trải ...
    Mình rất mong bạn Mèo được như chính bài viết đó ...
    Bản thân mình thấy hạnh phúc không tự sinh ra, ko tự mất đi, do mình định đoạt mà thôi ^^.

Cuộc đời rất ngắn! Hãy tận hưởng từng "hạt cát" một cách có ý nghĩa các bạn nhé !

10. Tớ cảm ơn Mr Kelvin đã chia sẻ.

HUT's Student Avatar của meobachan

@enragon: Mèo đâu thất tình, không phải những thứ mình đánh mất chỉ có tình yêu đâu anh, thời gian, sức khỏe, tình bạn ... Anh ko lắm lời đâu, đừng nghĩ vậy ^^
    @Kel: Đúng là những lời đó có ý nghĩa hơn khi dc viết bởi những người từng trải nhưng đó đâu phải những lời tự tay mèo viết, lúc gõ lại, mèo quên chú thích ở dưới, những lời đó trong một cuốn sách mèo từng đọc. Xin lỗi mọi người
    Mèo toàn làm trái ngược với những lời trong cuốn sách ấy , duy chỉ có một điều là mèo đã làm dc: biết tự đứng dậy mỗi khi vấp ngã. Cám ơn Kel

12. Tớ cảm ơn meobachan đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề