User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 20

Chủ đề: em sắp thi vào bách khoa

svBK's Newbie

Mặc định em sắp thi vào bách khoa

Các anh chị cho em hỏi, bây giờ em còn có thể đổi khoa đã đăng kí được nữa ko, có người bảo em đến sát ngày thi vẫn đổi khoa được. Em lúc đầu đăng kí điện, nhưng giờ thấy hứng thú với đtvt hơn, nhưng cũng chưa biết sau này cơ hội nghề nghiệp thế nào, rồi cũng nghe cntt nhiều triển vọng. Ai tư vấn hộ em cái

svBK's Newbie

Mặc định Re: em sắp thi vào bách khoa

vào trường mới đăng kí khoa cơ mà. đăng kí cntt hoặc đtvt là nhiều triển vọng nhất rồi.Ra trường toàn mấy chục triệu 1 tháng (nếu học tốt)

svBK's Member Avatar của tiendr

Em đăng ký khoa điện tức là em cũng 'đã từng thích nó rồi' nhỉ? Vậy cớ gì em lại thay đổi vậy? 'Em nghe' ? hehe. Nhưng mà tâm lý này của em cũng dễ hiểu thôi. Anh chỉ dừng ở quan điểm là em đã từng thích nó và bây giờ hãy thích hơn nữa để lấy đó làm nghị lực thi vào Bách Khoa. Không giúp gì được em nhưng chúc em thi đạt kết quả tốt trong kỳ thi ĐH này. Chào mừng em gia nhập gia đình BK.
    Sun is for day
    Moon is for night
    Rose is for love
    And you are for me

4. Tớ cảm ơn tiendr đã chia sẻ.

Pooh Avatar của quyet_tv

Quote Nguyên văn bởi MrRomance Xem bài viết
    Các anh chị cho em hỏi, bây giờ em còn có thể đổi khoa đã đăng kí được nữa ko, có người bảo em đến sát ngày thi vẫn đổi khoa được. Em lúc đầu đăng kí điện, nhưng giờ thấy hứng thú với đtvt hơn, nhưng cũng chưa biết sau này cơ hội nghề nghiệp thế nào, rồi cũng nghe cntt nhiều triển vọng. Ai tư vấn hộ em cái
    Không đổi được đăng kí dự thi em ah.
    Nhưng mà sau này vào học lúc phân khoa có thể lựa chọn (vì điện cùng nhóm ngành với ĐTVT, CNTT)

Quote Nguyên văn bởi stalin Xem bài viết
    vào trường mới đăng kí khoa cơ mà. đăng kí cntt hoặc đtvt là nhiều triển vọng nhất rồi.Ra trường toàn mấy chục triệu 1 tháng (nếu học tốt)
    Nếu giỏi thì ngành nào ở BK mà lương chả cao (học tốt chưa chắc đi làm đã giỏi)
    Hai khoa này theo mình ko phải triển vọng nhất

6. Tớ cảm ơn quyet_tv đã chia sẻ.

svBK's Newbie

tui đang có ý định liên thông vào bk nhưng đầu vào lại thi anh văn.môn này tui học rất tệ,ai có đề thi các năm trước có thể sưu tần giúp tui hok? cảm ơn nhiều.

p/s: lần sau viết bài có dấu nhé,làm người khác dịch nhầm sang nghĩa khác rồi =,=
    Lần sửa cuối bởi bong_canthi_9x; 13-06-2010 lúc 02:58 PM Lý do: ko dấu

svBK's Member Avatar của nobita274_hp

Icon3 Re: em sắp thi vào bách khoa

Quote Nguyên văn bởi quyet_tv Xem bài viết
    Không đổi được đăng kí dự thi em ah.
    Nhưng mà sau này vào học lúc phân khoa có thể lựa chọn (vì điện cùng nhóm ngành với ĐTVT, CNTT)
    Uhm... HÌnh như bắt đầu từ năm nay khác thì phải, có mấy khoa viện lấy điểm luôn vào khoa viện- Điện, Cơ khí, CNTT.... rồi học thì phải. chứ ko như các năm trc sau- 1 năm phân khoa nữa hay sao ý.. Để cho chắc, bạn gọi lên PĐT-ĐH hỏi lại xem sao?

svBK's Member

Icon8 Re: em sắp thi vào bách khoa

Quote Nguyên văn bởi MrRomance Xem bài viết
    Bọn đàn em vào BK ngày càng bố láo, viết bài mỗi lúc một xấc xược, không có lấy 1 lời cảm ơn.
    Thi trượt đi em, xuống Cao đẳng mà học với cấp độ văn hóa lùn.
    Bác Hồ đã từng dạy “Có tài mà không có đức là người vô dụng, có đức mà không có tài thì làm việc gì cũng khó”, khó chứ không phải là không làm được, khác hẳn với vô dụng.

Pooh Avatar của quyet_tv

Quote Nguyên văn bởi nobita274_hp Xem bài viết
    Uhm... HÌnh như bắt đầu từ năm nay khác thì phải, có mấy khoa viện lấy điểm luôn vào khoa viện- Điện, Cơ khí, CNTT.... rồi học thì phải. chứ ko như các năm trc sau- 1 năm phân khoa nữa hay sao ý.. Để cho chắc, bạn gọi lên PĐT-ĐH hỏi lại xem sao?
    Không phân khoa, phân ngành luôn đâu. Chỉ là xếp nhóm ngành sau khi học xong 1 năm lại xét điểm để phân khoa (lúc này chỉ được chọn các khoa trong nhóm đó )

http://dantri.com.vn/c25/s25-383850/...g-thuc-moi.htm

Sau năm học thứ nhất, trường sẽ phân ngành học (trong cùng nhóm ngành) dựa trên kết quả học tập của sinh viên trong hai học kỳ đầu. Sinh viên sẽ có thêm thời gian tìm hiểu thông tin ngành nghề, đồng thời có cơ hội bình đẳng để phấn đấu học tập và lựa chọn ngành phù hợp nhất với nguyện vọng và khả năng của bản thân.
    Lần sửa cuối bởi quyet_tv; 12-06-2010 lúc 06:31 PM

Thành viên Hội Độc Thân

Quote Nguyên văn bởi Hoàng Tử Thuốc Lào Xem bài viết
    Bọn đàn em vào BK ngày càng bố láo, viết bài mỗi lúc một xấc xược, không có lấy 1 lời cảm ơn.
    Thi trượt đi em, xuống Cao đẳng mà học với cấp độ văn hóa lùn.
    Bác Hồ đã từng dạy “Có tài mà không có đức là người vô dụng, có đức mà không có tài thì làm việc gì cũng khó”, khó chứ không phải là không làm được, khác hẳn với vô dụng.
    , cái j thế này??? Em ý hỏi mà trả lời thế này à?? Nên nhớ là khi bạn giúp đỡ người khác thì hãy giúp bằng sự chân thành muốn giúp đỡ, đừng giúp theo cái kiểu muốn được người ta cảm ơn hay mang ơn j cả nhé. Nếu giúp mà ko vô tư, giúp vì muốn được cảm ơn hay muốn người khác mang ơn mình thì đừng có giúp nữa.
    @ MrRoma...: Như chị được biết thì bắt đầu từ năm nay, BK sẽ lấy điểm theo từng khoa riêng, như thế chắc là em sẽ ko đổi được khoa đâu em ạh. Trước đây thì cứ thi vào BK rồi học sau 1 năm mới phân khoa nhưng h BK đào tạo theo chế độ tín chỉ và 4, 4 +1, 4+2 (tức là lấy bằng Cử nhân BK sẽ học 4 năm, muốn lấy bằng Kĩ sư thì học thêm 1 năm nữa, và học thêm 2 năm nữa sẽ lấy bằng Thạc sĩ, hình như phải thi chuyển hệ hay sao ý).
    Chúc em thi tốt trong kì thi sắp tới nhé .

Điều hành viên Avatar của hunterXhunter_1990

Quote Nguyên văn bởi Nguyễn Mỹ Xem bài viết
    , cái j thế này??? Em ý hỏi mà trả lời thế này à?? Nên nhớ là khi bạn giúp đỡ người khác thì hãy giúp bằng sự chân thành muốn giúp đỡ, đừng giúp theo cái kiểu muốn được người ta cảm ơn hay mang ơn j cả nhé. Nếu giúp mà ko vô tư, giúp vì muốn được cảm ơn hay muốn người khác mang ơn mình thì đừng có giúp nữa.
    Không phải là giúp vì muốn được cảm ơn nhưng người nhờ cũng nên ứng xử lễ độ 1 tý mới phải đạo chứ.
    Nik MrRomance thì em thấy chưa có gì dáng chê nhưng bài này thực sự khiến em bực mình:
    nam
    Re: em sắp thi vào bách khoa
    tui dang co y dinh thi lien thong vao bk nhung dau vao lai thi anh van.mon nay tui hoc rat te,ai co de thi cac nam truoc co the suu tam giup tui hok?cam on nhieu.

13. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của hunterXhunter_1990 có chất lượng:

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề