User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Ngày mồng 2 Tết con khỉ

autin_susu2
    Guest

Mặc định Ngày mồng 2 Tết con khỉ

Hôm nay là sáng Mồng 2 Tết, có lẽ phải lâu lắm rồi mới viết những dòng như vậy. Chỉ đơn giản là những dòng giống như nhật ký...
    Trời lạnh quá, lạnh gần chết. Tết mà có nhiều bài vở quá, làm đầu óc lu bù, đơn giản là sau 3 ngày TẾt sẽ lại lọ mọ bên cái Pc để hoàn thành nốt đống bài vở. Lâu lắm rồi, không rõ từ khi nào, mình là người sài điện nhiều nhất nhà, tháng nào Mẹ cũng càu nhàu, nhưng lại luôn là người im lặng trước nếu mình tắt cái Pc đánh phụp cái rồi lẳng lặng dắt xe ra khỏi nhà. Mẹ ơi...con sozzy.
    Mình biết mình thật tệ, rùng mình mỗi khi nghĩ lại cùng hội Tuấn nghiện đi bụi 5 ngày. Thằng Tuấn là 1 người tốt, ít ra cũng từng là 1 thằng bạn tốt, nó dính nghiện đầu cấp 3, và bạn bè nó không ai muốn cứu nó, ngay bản thân nó cũng không muốn cứu lấy nó. Nhưng khốn nạn thay khi nó cũng muốn mình như nó, cũng phải ngáp đến chảy nước mắt khi không 1 đồng dính trong túi. Vậy đấy...
    Khi mình 17 tuổi, hoàn tòan sung sướng và hạnh phúc trong gia đình, nhưng vẫn quá ngu ngơ và sẵn sàng phản bội lại tình yêu thương của gia đình, của Mẹ...
    Nếu trên đời này không có người để mà mình gọi " Mẹ ơi" thì có lẽ đến con chim non mình bóp cổ nó mà cũng chẳng cảm thấy gì. Chợt phì cười khi 6 tuổi cứ nằng nặc đòi cưới Mẹ, vì yêu Mẹ nhất và chỉ muốn Mẹ là duy nhất của mình.
    5 ngày đi bụi cùng hội Tuấn nghiện, H đi tiễn người nhà trên ga HN, thấy mình đã chạy theo, mắt đỏ như mắt cá trầy. Rồi nằng nặc lôi về, mình đẩy H ngã, lúc đó đã muốn về nhà lắm rồi, nhưng chưa biết sẽ về nhà bằng cách nào. Trên đời này chỉ ao ước được 1 lần, ôm H vào lòng, đơn giản chỉ muốn ôm H, nhưng điều này khó thực hiện lắm. Nếu H ghét mình thì cô ấy không bao giờ nhìn mình bằng ánh mắt như thế. 17 tuổi...ngồi gần bạn gái, chỉ cần lấn sang bên cạnh 2mm là bị đập cho tơi tả. Lúc nào cũng được đánh, cũng được bắt nạt, ngay cả việc không cho mình cơ hội nói 3 từ" tớ mến cậu", khó quên quá H ơi...
    20 tuổi, 20 tháng 1 năm nay vừa tròn đúng 20 tuổi. Được nghỉ Tết ở trường nhưng phải làm hết 29 âm, công việc ở công ty, tiền thưởng Tết, rất cần. Việc mình đi làm, đã khiến mọi người nhìn mình thiện cảm hơn, nhất định là vừa học vừa làm, trong thâm tâm mình đã có cuộc cách mạng, chỉ có mình là hiểu mình nhất, mình biết nếu có nhiều thời gian rỗi, mình sợ sẽ lại lần nữa làm mọi người thất vọng. Không phải chứng minh, không phải cố gắng quá sức, mình đang được là chính mình, mình cũng đã sống thật với bản thân, và mình đang thoải mái với hiện tại.
    Em gái mình năm nay sẽ thi ĐH, sức học của nó thì khỏi bàn, chuyện, ông anh học cừ thế cơ mà, nó muốn thi BK, OK, 2 anh em cùng học BK, sau mùa thi năm nay BK sẽ có 1 hoa hậu, hãy đón chờ.
    Chỉ nhớ mãi chuyện em gái mình nó được chọn vào đội tuyển toán của trường, chỉ đơn giản vì nó là em gái của 1 người nổi tiếng, người đó vừa mới lên lớp 6, tức là tiếng tăm vẫn còn lẫy lừng( giải 3 môn toán toàn quốc mà chả oai à???). THế là phải làm bài tập hộ em, chính vì thế mà khả năng toán học của nó mới được khai phá, trước đấy nó chỉ học văn giỏi( văn tả cây bàng, con lợn, chú công an...hê hê). Khi giảng bài cho em cũng ra dáng ông thầy lắm. Tệ thật, mình làm anh nhưng toàn hùa theo bọn bạn bắt nạt em mình, cũng may là nó đanh đá bẩm sinh chứ nếu không thì...ân hận lắm.
    Hồi nhỏ cũng hay cõng em trên lưng, nếu không ăn dỗ được tiền của em thì chắc cũng chẳng đủ tiền để chơi game...sau 5 ngày thử sức trẻ đi bụi về, em gái nấu mì tôm cho ăn, rồi giặt quần áo. Sau này mới biết chính nó xin bố mẹ đừng đánh mình khi mình trở về. Kể cũng lạ, trong đời mình không thể thiếu được Mẹ, cũng không thể thiếu em gái. CÓ lẽ đã có thêm H, nhưng biết thế nào được mà lần....đôi khi trên đời phải biết mình là ai chứ?
    Còn H', là bạn gái của mình, sau Tết H' đi du học Pháp...dù ủng hộ cô ấy hết mình thì H' hãy tin rằng mình không muốn cô ấy ra đi, thật lòng đấy.
    20 tuổi, có lẽ là tuổi đẹp nhất, hay chí ít cũng là 1 con số rất đẹp. Chúc 1 năm mới vui vẻ, khỏe mạnh, an lành, thành công đến mọi người, đến những người thân yêu của mình

Quân Nhân Danh Dự

Sau bao nhiêu năm sống trên cõi đời này( ), tôi nhận ra 1 điều rằng: dù bạn có thành đạt đến bao nhiêu, dù bạn có là 1 người như thế nào,cuộc sống sẽ ko còn ý nghĩa nếu ko có người thực sự yêu thương và thực sự hiểu bạn

Admin
    Guest

Chúc autin_susu2 một năm mới may mắn và hạnh phúc.
    Đúng như giant nói, cuộc đời chỉ có ý nghĩa ta có người để yêu thương để chia xẻ.
    Mẹ sẽ không giận ta đâu, khi đã có gia đình niềm vui lớn nhất chính là sự lớn khôn của con trẻ. Những nhọc nhằn trong cuộc sống, những sai lầm rồi sẽ tàn phai. Để lại một chàng trai mạnh mẽ và những mái đầu điểm bạc.
    Ta yêu mẹ, thương bố, yêu em ... và đó chính là hạnh phúc.

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Đọc cứ như là thời trai tráng của bác Austin ý nhỉ???

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề