User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Chào Xuân

Final Fantasy
    Guest

Mặc định Chào Xuân

Chào các bạn, lâu lâu mới lên forum của chúng ta, xem ra tình hình khoa đt có vẻ bi đát quá nhỉ, chắc là đang trong thời kỳ quá độ thôi, tôi tin các bạn sẽ làm tốt.
    Đầu Xuân tôi muốn gửi lời chúc tốt đẹp nhất tới các bạn, các bạn sẽ nhận được thật nhiều lời chúc may mắn, thành công, … và nếu tôi cũng làm như thế thì chả khác người là mấy, thế nên tay lời chúc mừng năm mới tôi sẽ kể cho các bạn nghe một câu chuyện ngắn nhé. Câu chuyện về tình yêu, về cái đệp của người phụ nữ.
    Ngày xưa tại một chốn nọ có một nhà hiền triết, ông ta tinh thông về rất nhiều khía cạnh và đặc biệt ông ta vẽ rất tài. Theo tục lệ của nơi đó vào ngày Tết người ta lại tổ chức cuộc thi vẽ tranh, và chủ đề của năm mới là: hãy vẽ một bức tranh để tôn vinh vẻ đẹp của người phụ nữ. Mọi người trong dân làng đều gần như đã biết trước kết quả, nhưng họ tò mò về bức tranh của nhà hiền triết kia, do nhà hiền triết kia đi khắp nơi, từ rất lâu để thưởng ngoạn cái đẹp, làm đẹp thêm cho tác phẩm cảu mình. Năm đó cuôid cùng chỉ còn lại hai bức tranh, một của nhà hiền triết kia, một cảu một tràng thanh niên không hề có tên tuổi. Khi nhà hiền triết kia lật tám lụa che phủ bức tranh của ông thì cả dân làng cùng ồ lên, trước mặt họ là một thiếu nữ vô cùng xinh đẹp mà chưa ai trong số họ đã nhìn thấy, tất cả, tất cả những đường nét, sắc thái, vẻ đep của thiéu nữ đó hiện lên thật tuyệt vời, những cô thiếu nữ trong làng thì xám mặt và quay mặt đi, mặt mày ghen tị, các ông chông thì như bị hút hông vào bức tranh, họ không còn tha thiết gì đến người ngồi bên canh mình nữa. Tưởng như giải đã thuộc về nhà hiền triết thì chàng thanh niên bước lên và lột tấm màn che bức tranh của mình đi, trước mặt họ chỉ là một người con gái bình thường đang lao động vụ mùa, nhưng giọt mồ hôi còn đọng lại trên gò má đỏ ửng cảu cô thiếu nữ đang ở độ tuổi xuân thì, ban giám khảo nhếch mép có vẻ khinh bỉ vì họ không nghĩ lại có ai xấu xí đến thế, nhưng bỗng đám đông ồn ào hẳn lên, đám con gái thì bông nhiên rất vui, họ chỉ trỏ rằng anh ta đã vẽ cô này, cô kia, nhưng quan trọng hơn là họ đã thấy mình ở trong đó, những người đàn ông bỗng thấy vợ mình xinh đẹp hơn, lại có cái nhìn trìu mến hơn, tình tứ hơn. Và kết quả là thế nào thì chắc các bạn đã thấy rõ.
    Tôi được nghe câu truyện này khi tôi còn đang ở PTTH, thầy tôi đã kể rất hay và tôi nhớ mãi.
    Karl Mark đã từng nói: cái đẹp không phải trên má người thiếu nữ và ở trong mắt kẻ si tình. Tôi thấy rất thấm thía với câu nói này. Nhưng nhiều khi chúng ta đã vô tâm với nó, để khi ngoảnh lại thì nó đã xa rồi, như thế chúng ta đã là người vô tình rồi đấy. Thế nên, trong một lúc nào đó chúng ta nhận ra thì chúng ta hãy phấn đấu để trở thành người tốt hơn các bạn nhé.
    Đây là lời chúc Tết của tôi dành cho thành viên BKF đặc biệt là FET, thế nên tôi không post ở ngoài, nếu ai thấy không hợp lý thì cho ý kiến, tôi sẽ nghe.

Quân Nhân Danh Dự

Một đoạn trong bài hát Happy New Year mà tui thích nhất sẽ thay cho lời chúc đầu năm mới của tôi tới mọi người trong FET. Chúc cho FET chúng ta 1 năm mới thật HOÀNH TRÁNG
    "Sometimes i see how the brave new world arives.And i see how it thrives in the ahes of our lives"
    Hãy luôn như thế mọi người nhé

HUT's Student

Chúc các bạn thành công trên con đường đầy chướng ngại đướiưới mái trường BK. Riêng đối K45 tôi chúc các bạn đạt kết quả thạt tốt trong những môn thi săp tới. Chúng ta ko còn nhiều thời gian đâu, các bạn nhỉ ?
    Can you paint with all the colors of the wind ?

svBK's Member Avatar của dat

Còn tôi hả , những lời chúc tốt đẹp nhất dành cho gia đình và người thương thì tôi đã chúc rồi và giờ đây tôi xin gửi vài lời chúc tới những người bạn thật sự của tôi.

Tấm lòng là trên hết phải không hả "nhóm" ,và cũng chỉ mong rằng nhóm luôn là nhóm như bây giờ nhé, nhóm gồm những người bạn mà tôi hết sức yêu quý và nhân dịp năm mới chúc cả nhóm cùng gia đình có 1 cái tết vui vẻ , an khanh và thịnh vượng. THÂN

You are alway in my heart
    Lần sửa cuối bởi dat; 22-01-2004 lúc 01:33 AM
    m20` m20` m20` m20` m20` m20` m20` m20`

Úi giời ơi Avatar của mahout

Aha tết rồi mọi người ơi
    Mấy tiếng nữa là có tiền mừng tuổi
    Sướng quá
    Ký....
    Ký gì mà Ký...
    Vớ vẩn

Không có phong bì mà cứ đòi người ta ký

HUT's Student

Oh my friends, I am very proud of them. Thanks you. Do you know that all things which everyday we have make me more and more optimistic ?
    Always be friends, okay ?

binhjuventus
    Guest

Hik, cũng chẳng biết chúc gì hơn, những gì cần chúc thì mọi người cũng chúc rồi. Thôi thì trước hết, cũng xin theo truyền thống, Chúc mọi người thêm một tuổi sẽ thêm những thành công, nhiều may mắn và hơn hết là sức khỏe dồi dào.

Thứ nữa là, có thể nghe nó không hợp lắm trong cái không khí ngày xuân phơi phới này nhưng cũng xin gửi tới mọi người như một lời chúc. Trong cuộc sống, bao giờ cũng vậy, bạn sẽ gặp phải những khó khăn, nỗi buồn nhưng cũng xin chúc các bạn luôn nhìn cuộc sống với con mắt lạc quan. Như thế, bản thân các bạn và tôi cũng đã được tiếp thêm một nguồn sức mạnh tinh thần để vượt qua những khó khăn, nỗi buồn mình gặp phải! Hãy vui lên các bạn ạ, 10 năm tưởng như dài nhưng thực ra rất ngắn ngủi. Lạc quan, yêu đời và vui vẻ, Bình tôi xin chúc mọi người luôn như vậy.

Hik, nghe triết lý quá nhỉ, nhưng chả sao, đó cũng là một lời chúc của tôi gửi tới các mem trong BKF nói chung và box FET nói riêng!

Thân, Bình!

Demo
    Guest

Chúc nhau năm mới ! Trăm sự như ý ! Nghìn sự như mơ ! Vạn sự bất ngờ ! Luôn luôn thành đạt.

Úi giời ơi Avatar của mahout

Quote Nguyên văn bởi Demo
    Chúc nhau năm mới ! Trăm sự như ý ! Nghìn sự như mơ ! Vạn sự bất ngờ ! Luôn luôn thành đạt.
    Ui trùi ui giờ này mới chúc
    Đã có điểm KTM rồi còn chúc làm gì
    Hu Hu Hu Hu Hu

Casper
    Guest

Câu chuyện của ban FF hay đấy.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề