User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Những ngày cuỗi năm !

Quân Nhân Danh Dự

Mặc định Những ngày cuỗi năm !

Đối với tôi,những ngày cuối của 1 năm luôn gợi nhớ lại những kỉ niệm đã qua. Luôn làm người ta có 1 cái cảm giác gì đó khác lạ. Đây là khoảnh khắc mà tôi cảm thấy muốn sống thật với con người mình hơn bao giờ hết,là lúc muốn ra đường ngắm trời ,ngắm mây,ngắm phố phường,như thế năm tới nó sẽ ko còn như thế nữa.Mọi cảnh vật đều mang 1 vẻ khang khác(mặc dù tôi biết nó cũng vẫn như thế mà thôi)
    Còn bạn,cảm nhận về những ngày này có gì đặc biệt ko?

nhung_nguoi_ban_tot
    Guest

Mình không thấy có gì đặc biệt nhưng cũng hơi khang khác một chút. (Lớn thêm một chút, cũng có nghĩa là những niềm vui và những nỗi buồn cũng nhiều thêm một chút...), phải không bạn. Tuy vậy, ngoài những kỷ niệm, bạn đừng quên còn bao nhiêu điều nữa đang chờ đón chúng ta ở phía trước. Vui xuân mới không quên nhiệm vụ nhé bạn.
    Chúc bạn năm mới nhiều niềm vui và nhiều những thành công.

Quân Nhân Danh Dự

đấy là những điều mà tôi sẽ nghĩ tới trong ngày đầu năm mới. Những mong ước và những dự định

HUT's Engineer

Có lẽ không chỉ mình tớ có cảm xúc đặc biệt vào cuối năm. Nhưng mà tớ có cảm xúc đặc biệt vào buổi sáng, khi dậy sớm, vào đúng mùng một tết!

Thật sự là tâm hồn lúc đó khác hẳn, hình như là được "gột rửa" hoàn toàn có vẻ tinh khiết lạ thường. Tâm hồn dịu xuống, hik, tớ chẳng biết tại sao mình lại hay có cảm giác đấy vào sáng mùng một tết!

Có một kỷ niệm đặc biệt của tớ về mùng một tết, đó là tết năm tớ học lớp 11, tớ vốn là một thằng hay dấu tình cảm, mặc dù tớ cực kỳ yêu quý một người, nhưng mà tớ chẳng bao giờ thổ lộ ra cả, hành động theo kiểu tôn thờ thì hơn, chứ chẳng bao giờ nói ra thành lời!!!

Sáng hôm đó, tớ dậy sớm lắm, rồi tớ nhìn ra chỗ người đó nằm, trước kia thì có lẽ chẳng có cảm xúc gì đâu, nhưng mà nhìn lại những gì đã qua, tớ cảm phục và cảm động vì những gì người đó làm cho gia đình, đặc biệt cho tớ. Tớ nghĩ, tớ phải làm một cái gì đó để thổ lộ tình cảm của tớ cho người ấy, nhưng tớ vốn ngại nói ra tình cảm thành lời, nhất là ở chỗ đông người, dù toàn người thân cả, hik!

Tự nhiên tớ nghĩ ra là mình viết một bài thơ chúc tết tặng người đó, mặc dù trước đó tớ chưa bao giờ viết một bài thơ nào, nhưng lúc đấy tớ cực kỳ tự tin, có lẽ khi cảm xúc trào dâng thì ai cũng có thể thành nhà thơ cả!!!

Tớ viết một mạch, cảm xúc thế nào viết thế đấy, tớ viết tặng cả gia đình luôn, tớ muốn cả người thân của tớ hãy sống xứng đáng với người ấy!
    Nhà tớ có thông lệ là trước giờ ăn điểm tâm năm mới chúc tết nhau, giao thừa thường không tập trung động đủ, hik, tớ hồi hộp đợt đến lượt tớ, cuối cùng thì tớ cũng can đảm lôi ra bài thơ, ngượng quá, nhưng cuối cùng thì vẫn đọc xong bài thơ chúc tết đó, lúc tớ đọc, tớ chẳng có tâm trạng để theo dõi phản ứng của mọi người, chỉ biết là cả nhà im phăng phắc còn tớ thì như chực....khóc. Hik, tóm lại một câu là: cực kỳ Sến

Tết năm đấy, tớ thấy cả nhà hình như thương yêu nhau hẳn, thật ít có cái tết nào ý nghĩa với tớ như thế, cái tết đó, có thể là một khởi đầu cho sự "trưởng thành" của tớ (tết đó tớ nghĩ thế), bây giờ nghĩ lại thì hồi đó mình vẫn còn trẻ con lắm, kể cả bây giờ

Chúc mọi người có một cái têt thật ý nghĩa!!!

Nhắn thêm: hãy thổ lộ thành lời cảm xúc của mình cho người mà mình yêu quý!
    Khám phá bản thân

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Một năm cũ đã qua và một năm mới lại tới!!! Trong mỗi chúng ta đều đã có những suy tính mới!!! Những giây phút thư giãn đi ngắm lại những con đường thân quen, nói chuyện với những người bạn thân, ngồi suy tư với cốc cafe sữa. Thật là tuyệt vời các bác à!!! Em chúc các bác có một năm mới thật đẹp và luôn có sức khỏe để thực hiện những ước mơ của mình!!!

Quân Nhân Danh Dự

to R9:giống tớ thế. Tớ cũng đặc biệt yêu quý sáng mồng 1. Đối với tớ thời khắc chuyển giao giữa năm cũ và năm mới và cái sáng mồng một đó thật ... khó diễn tả. Tớ hay mở bài HAPPY NEW YEAR vào những lúc đó, cảm giác mới mẻ lắm

born to run... Avatar của Gorpe

hik!!! chắc là chẳng có ai lại có những ngày cuối năm nhử mình!!!chạy như vịt suốt!!!
    kể từ ngày cấm đốt pháo , mình con chả cảm nhận đựoc không khí tết!!!
    tết với mình chỉ đến ở những ngày chuẩn bị đi chợ mua đào , quất , ....năm nay không được đi , nghr tết luôn!!!

năm nay không đi chơi , quyết tâm không đi , ở nhà ngủ và chát chít!!!

buồn quá, sao tôi ;lai dở hơi thế này chứ!!!!
    mong rằng sang năm mới bớt dở hơi cho thiên hạ nhờ!!!
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

Nắng Avatar của Tũn

Những ngày cuối năm của mình thế nào nhỉ?
    Cũng chẳng khác mọi năm là mấy, nhưng chỉ có điều không còn cái tâm trạng háo hức chờ đợi tết như vài năm trước đây.
    Trước đây tết có pháo còn có không khí 1 tý, năm nay nhà mình cũng không mua đào hay quất gì cả.Mà thế cũng được.Tết bây giờ cũng chỉ là ngày mà cả gia đình ...cùng được nghỉ, lượn lờ với bạn bè.Thế thôi.
    Chà! Mấy năm về trước mỗi khi giao thừa đến ,mình cảm thấy thiêng liêng thế, hình như còn lẩm bẩm ước 1 điều gì đó ( trẻ con nhỉ ).Bây giờ giờ giao thừa trôi qua xẹt cái chắc cũng chẳng có cảm nghĩ gì.Hì
    Ờ mà dài dòng qúa nhỉ.
    "Năm hết tết đến " chúc bà con BKF năm mới học hành tấn tới,luôn luôn phơi phới, tình iu thuận lợi.He he
    Ờ! Mà tết chả mấy khi online, 2 tuần rùi nay mới lượn vào được 1 tý.Hì.
    Bái bai các bác! em out đây.
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

Độc Thân Bang Hội Avatar của sweetgrass

Cuối năm ư? bận và thật mệt!!! MÌnh chẳng thấy vui bởi mình còn tiếc một năm cũ quá hic!!!!! mình đã bỏ lỡ nhiều cơ hội và nhiều điều trong năm qua, nhưng có lẽ tiếc cũng chẳng đuợc gì, mình sẽ bắt đù một năm mới với nhiều điều mới!!!! VÀ sẽ không phải hối tiếc về bất kì điều gì!!!!một năm mới an lành nhe mọi người!!!!

m29` I'm still there anywhere
    I'm the dust in the wind
    I'm the star in the nothern sky
    I'm never stay anyway
    I'm the wind in the street
    Will you Wait for me forever.......... m47`

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề