User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: mai em lấy chồng

svBK's Newbie Avatar của blacksky

Icon5 mai em lấy chồng

...mai em lấy chồng...

...dù cố gắng o buồn nhưng o hiểu sao có cái gì nghẹn đắng ở cổ..

...còn nhớ ngày xưa chị với em được em đèo đi học.trên chiếc ghi đông nhỏ em nhỏ bé em nhường chỗ cho chị,những lần chị em mình hò dô ta giúp ông đẩy xe qua cầu,những buổi trưa o ngủ trốn bố mẹ đi chơi,những cái nắm tay, những nụ cười, những lời hứa...

..và cả cái lần chị chở em bị ngã chảy rất nhiều máu.khi mẹ em hỏi chị sợ o dám nói,trong khi em dũng cảm o khóc nhận hết lỗi về mình.vết thương lành nhưng nó để lại trên da em vết sẹo o bao giờ liền mà mỗi khi nhìn vào nó chị luôn thấy nhức nhối...

...nhưng chị biết chị o chỉ gây ra cho em vết sẹo năm ấy mà còn tạo ra trong lòng em nhiều vết sẹo khác,và đó là lí do khiến chúng ta trở nên xa cách(dù em chưa bao giờ trách chị)

..còn bây giờ...em sắp lấy chồng...khi vứa bước sang tuổi 18...

..cả nhà o ai đồng ý,mọi người nhìn em với con mắt dành cho người hư hỏng ,o ai đứng về phía em kể cả chị

..em không nói,o cãi, o khóc,o phản kháng chỉ cúi đầu lặng lẽ

...nhìn vào đôi mắt em chị biết em rất buồn ,một nỗi buồn vô hạn,nhìn dáng lặng lẽ của em trái tim chị chợt thắt lại.phải chăng chị và mọi người đang sai?

...ai cũng nói muốn tốt cho em nhưng o ai biết em muốn gì cần gì nhưng người đó hiểu.khi em buồn thất bại,khi em muốn khóc hay cần một bờ vai để dựa chỉ có người đó bên cạnh và ngay cả bây giờ khi em bị cô lập, bị mọi người chỉ trích cũng chỉ có người đó bảo vệ em..

..trong khi chị là người thân của em lại chưa bao giờ làm được những điều tưởng như nhỏ nhoi ấy

...chị o biết lựa chọn của em là đúng hay sai nhưng chị có thể chắc chắn em đang hạnh phúc với sự lựa chọn của mình.mà con người sống để tìm hạnh phúc chứ đâu phải tìm đúng sai

..vậy thì em hãy sống thật hạnh phúc với con đường mình đã chọn nhé.chị sẽ cố gắng để láp đầy khoảng trống ,cũng như làm dịu vết sẹo chị đã tạo ra trong lòng em dù có thể nó không bao giờ lành

...và một điều nữa chị sẽ ở bên em ,dõi theo em,yêu em và không bao giờ bỏ rơi em thêm một làn nữa,chị hứa

người chị ''không tốt'' của em

2. Tớ cảm ơn blacksky đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Mặc định Re: mai em lấy chồng

18 tuổi lấy chồng thì hơi sớm, nhưng mà cũng ko nói trước được, tương lai hãy cong phía trước mà

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề