User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/9 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 90

Chủ đề: FTU + HUT: Khôn hay dại?

Độc Thân Bang Hội Avatar của icy_cua

Icon6 FTU + HUT: Khôn hay dại?

Họ nói bạn thật ngốc…

Ai chẳng phải công nhận con gái Ngoại Thương thông minh, xinh đẹp. Vậy mà bọn con gái xinh xắn ấy toàn đi yêu bọn con trai Bách Khoa củ mỉ cù mì – Thiệt là dại quá đi...

Trong môi trường mà ngóng mãi chẳng thấy một bóng hồng thì cuộc sống người ta bình thường sao được? “Thế nên tở nhớ mãi hôm mình vào ký túc thăm đứa bạn, chưa tới cửa thì đã được các con trai ở đó chào đón cả hàng dài, nhìn tớ như một sinh vật lạ.” Hương – Ftu – K46 kể lại. “Bên đó các bạn ý ở ký túc nhiều mà, thành ra lối sống cũng khác, nhiều lúc thằng bạn tớ tụ tập mà chẳng biết chi trời đất nữa. Nó thà để người yêu giận chứ nhất định không làm cuộc tụ tập với đám bạn mất vui đâu.”

Cũng phaỉ công nhận là các bạn ý mỗi ngày phải đưa vào đầu bao nhiêu là con số, vậy nên hiện tượng ứng xử khô khan cũng là đúng lẽ logic thôi. “Có buổi tở bị ốm mà thằng bạn thân hồi cấp 3 vốn tính ân cần như thế giờ cũng chỉ biết nhắn cho mỗi cái tin, nó bị lạnh lùng hóa mất rồi” Thủy – NEU chia sẻ. Mà con gái Ngoại Thương thì ngoại giao cũng đỉnh lắm, nói chuyện với mấy chàng nhạt nhẽo thế thì sao mà cảm được?

Nói chung thì chẳng thấy ở đâu con trai ngốc như Bách Khoa, chắc tại đầu óc các bạn ấy toàn là Đế chế thôi. Có muốn được mời đi ăn ốc hay nem chua thì đành nói thẳng ra, tỏ tình cũng vậy – Nếu bạn thầm thương con trai Bách Khoa thì đừng nghĩ là những cậu ngốc ấy có thể đọc được tín hiệu đặc trưng FTU - vốn rất khó giải mã của bạn. Còn khi cậu ngốc ấy đã được giải mã giúp thì sẽ là cái đuôi khá dài của bạn đấy…

Bạn trai cậu học trường gì? – Bách Khoa đấy!

Con trai Bách Khoa trông không hào nhoàng nhưng bù lại thì rất manly. Cái vẻ ngoài “không lông cánh” ấy chính là điểm rất dễ thu hút con gái, nhất là con gái Ngoại Thương khi đã quá quen với kiểu chải chuốt của con trai kinh tế, thì vẻ bụi bặm ấy thật dễ mến.

Nếu bạn biểu con trai Bách Khoa cuộc sống lệch lạc thì hãy coi xem Rock ở đâu sôi nổi bằng Bách Khoa? Halloween ở đâu từng bừng như Bách Khoa và trường nào hoạt động thể thao mạnh như các bạn ý? Con gái Ngoại Thương sẽ ấn tượng với điều đó rất nhiều đấy.

Mà người ta “Đầu toàn số thì cũng phải thôi, học kỹ thuật mà. Nhưng ứng xử khô khan thì có chắc không? Bạn trai tở cũng dân Bách Khoa đấy, 20.10 rồi bạn ấy đã tỷ mỉ kết một bó hoa giấy hồng tặng tớ đấy” – Lan Anh – K47- Ftu hạnh phúc kể.

Ai biếu các bạn ý ngốc đây? Ngốc cũng là 1 nghệ thuật đấy nhé. Vì ngốc thường là chung tình và cũng dễ bắt nạt nữa. Nếu ngốc đến mức số hóa cả tình yêu thì cái cách số hóa ấy cũng rất dể thương nữa: Tình iu là một mối ghép giữa 2 chi tiết mang tên trái tim; Tình iu là chất bảo quản cho trái tim luôn tràn ngập sự sống… Và dù như thế nào thì bạn ấy cũng không vì quá mải game mà quên cuộc hẹn với bạn đâu.

Với con trai Bách Khoa – đã yêu thì hãy hết mình. Vậy nên đa tình đã trở thành một điểm đáng yêu nổi bật của những “chàng ngốc” Bách Khoa đấy.

Kết:

Sinh nhật bạn là một hôm mưa gió, bạn đã thật bất ngờ khi người ấy đạp xe đến với hoa hồng ướt sũng… Khi bạn buồn, ai đó đang ở bên và đàn bản Mưa Hồng yêu thích cho bạn, ai đó thường chở bạn về trên những con phố thân quen… Những điều đơn giản ấy đang từng ngày làm đẹp cho tình yêu sinh viên của tuổi 20 – dù người ấy có là con trai kỹ thuật.

FTU & HUT - 2 thế giới khác biệt tưởng như lệch pha nhưng cộng vào thì ôn hòa một cách vừa vặn, hãy hình dung về nửa kia của mình nhé: Đó có thể sẽ là sự bổ sung hoàn hảo cho bạn đấy.

Bạn nghĩ mình dại hay khôn?
    ( st)

free as the wind

2. Có 9 thành viên cảm ơn bài viết của icy_cua có chất lượng:

HUT's Student Avatar của nguyenhuu43

Mặc định Re: FTU + HUT: Khôn hay dại?

ai bảo con trai bk khô khan nào, vào đây toàn anh chém gió chém bão kinh hồn
    nhưng mà hình như cái người viết bài này cũng (từng) yêu dân bk thì phải, toàn nói tốt cho dân mình
    Vì tương lai sau này, cố lên!

Độc Thân Bang Hội Avatar của hamhap

girl NT mà xinh với thông minh á trời đất ơi , tùy từng người thôi, không có miềng nhé

5. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của hamhap có chất lượng:

Quote Nguyên văn bởi Moon_226 Xem bài viết
    girl NT mà xinh với thông minh á trời đất ơi , tùy từng người thôi, không có miềng nhé
    thì cơ bản người ta nghĩ là thế thôi, cũng như gái BK ấy, ai chả nghĩ họ là... ma văn điển ( ) chứ, thực tế có phải thế hoàn toàn thế đâu

7. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của nguyenhuu43 có chất lượng:

Độc Thân Bang Hội Avatar của Cu Tí học Điện

Rất đúng, cũng như zai BK, có phải thằng nào cũng tử tế, giỏi giang đâu, thế mà các cu cậu cứ vênh mặt lên như là bố thiên hạ.
    Em là nắng cùng cỏ hoa khoe sắc
    Anh là mưa rơi lúc đất trời buồn
    Nắng và mưa có thể nào chung bước
    Có bao giờ xây nên mộng uyên ương

9. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của Cu Tí học Điện có chất lượng:

Quote Nguyên văn bởi Cu Tí học Điện Xem bài viết
    Rất đúng, cũng như zai BK, có phải thằng nào cũng tử tế, giỏi giang đâu, thế mà các cu cậu cứ vênh mặt lên như là bố thiên hạ.
    câu này là cực chuẩn

Phong thần Avatar của enragon

Ôi giời lại 1 bài văn cổ vũ phong trào .Thực tế là tớ thấy như thế này nè:

Lũ con gái bạn tớ, mà con gái FTU nói chung ý: mở mồm ra là yêu anh kiến trúc lãng tử, yêu anh xây dựng (chắc vì anh ý cũng tóc dài lãng tử).Động tý là cạnh khóe BK (chắc vì mấy lần chúng nó chảnh ae tớ mô kích hơi nhiều).Thề ế còn hơn yêu giai BK, rồi từng đứa từng đứa 1 sa ngã vào vòng tay các a BK hết. Toàn a bình thường hơn cả đường nông thôn.

Gái FTU kiêu, chả biết tài với sắc được nhiêu nhưng kiêu thấy ô giời luôn.

Độc Thân Bang Hội Avatar của hamhap

Quote Nguyên văn bởi enragon Xem bài viết

Lũ con gái bạn tớ, mà con gái FTU nói chung ý: mở mồm ra là yêu anh kiến trúc lãng tử, yêu anh xây dựng (chắc vì anh ý cũng tóc dài lãng tử).Động tý là cạnh khóe BK (chắc vì mấy lần chúng nó chảnh ae tớ mô kích hơi nhiều).Thề ế còn hơn yêu giai BK, rồi từng đứa từng đứa 1 sa ngã vào vòng tay các a BK hết. Toàn a bình thường hơn cả đường nông thôn.

ai bảo kiêu hả bạn,đừng vơ đũa cả nắm
    chắc tại mình già với xấu nên không dám kiêu

13. Tớ cảm ơn hamhap đã chia sẻ.

Quote Nguyên văn bởi enragon Xem bài viết

kinh nghiệm đầy mình rồi, nhưng được cái giai nhà mình hình như ai cũng xoắn được (điển hình là mình và mấy chú cùng lớp), bất kể nam nữ, nhất là bọn càng kiêu (như ở trên) thì càng phải trêu

15. Tớ cảm ơn nguyenhuu43 đã chia sẻ.

Phong thần Avatar của enragon

ai bảo kiêu hả bạn,đừng vơ đũa cả nắm
    chắc tại mình già với xấu nên không dám kiêu
    chả kiêu, gớm gái FTU ko kiêu thì còn gọi gì là gái FTU

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/9 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề