User Tag List

Ðề tài đã khoá
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 26

Chủ đề: Việc BK chỉ cử 6 đội đi thi vòng miền bắc có đúng?

svBK's Member

Mặc định Việc BK chỉ cử 6 đội đi thi vòng miền bắc có đúng?

RBC 2010 là 1 kì RBC có nhiều chuyện hay ho xảy ra: SPKT - nhà vô địch của năm ngoái năm nay đứng xem đội khác thi . và cũng là lần đâu tiến BKHN ko có đại diện vào vòng toàn quốc

Khác với mọi năm , năm nay BK chỉ cử 6 đội tham gia vòng miền bắc (ko biết có phải học cách làm của HV năm ngoái ko ) , lí do đc đưa ra là : chỉ cử những đội có khả năng ( tham gia nhiều quá rồi lần lượt loại nhiều ng ta cười cho - tự nghĩ vậy )

Bản thân mình nghĩ RBC đã, đang , và sẽ vẫn là 1 sân chơi cho SV kĩ thuật ( cho dù cho mục đích của cuộc thi đang bị nhiều trường làm cho sai lệch).
    Đành rằng đã là thi thì phải có chuyện thành tích , nhưng trên cả 1 cuộc thi, đây là 1 sân chơi , vậy thì hãy cứ để SV chơi hết mình với nó. bỏ bao công sức , tâm huyết mà ko đc đến vòng miền bắc, kể cũng....
    Một lí do nữa, SV nhà ta có thói quen nc đến chân mới nhảy, chủ yếu robot của các đội đến gần ngày thi mới thực sự hoàn thiện, cũng sát ngày thi, trình độ của các đội cũng là khá đồng đều (trừ 1 số đội quá yếu- việc ko qua vòng trường cũng ko có gì là lạ).
    ( Hôm thi loại vòng trường t có nghe thầy P nói, những ai còn tâm huyết có thể xin vào các đội khác , tiếp tục là,-- chuyện này có khả thi? - chúng ta thừa biết 1 đội RBC của BK đông như thế nào, việc đón nhận thêm 1 vài thành viên khác là rất khó...)

Chính vì thế t mong rằng RBC 2011 (nếu có ) hãy cứ để cả 15 đội tham gia, chí ít các bạn cũng đc đi đến cuối, cũng nhìn thấy thành quả mình làm, và hơn hết , cũng thu đc thêm nhiều kn, quen đc thêm nhiều bạn bè ...

Never give up Avatar của kqha2006

Mặc định Re: Việc BK chỉ cử 6 đội đi thi vong miền bắc có đúng?

Việc chỉ cử 6 đội đi thi, ai cũng nghĩ là học theo HVKTQS năm trước. Đành rằng robocon là sân chơi của sinh viên, nhưng lại đại diện cho trường đi thi, nếu bị loại nhiều thì mang tiếng xấu cho nhà trường (đoán vậy thôi).
    Nhưng việc cử 6 đội đi thi của BK có đúng ko?
    + "SV nhà ta có thói quen nc đến chân mới nhảy, chủ yếu robot của các đội đến gần ngày thi mới thực sự hoàn thiện". Hơn nữa: sau khi các đội trường mình tập sân nhiều, các đội học nhau nhiều, rồi sau đó mới cải tiến nhiều.
    + Hôm thi vòng loại trường: nhiều đội bị loại do ko có robot để thi (chưa làm xong)
    + những ai còn tâm huyết có thể xin vào các đội khác làm tiếp: điều này rất khó khăn bởi:1 phần là do các đội BK đều đông người rồi, hơn nữa 1 thành viên gắn bó với 1 đội robot sẽ có nhiều tình cảm và tâm huyết dành cho đội của mình hơn. Khi sát nhập sang đội mới bây giờ lại cần có thời gian để làm quen với phong cách làm việc bên đấy, làm quen với tất cả các thành viên của đội.

Vậy năm sau: ko nhất thiết 15 đội đi thi nữa, đội nào chạy tốt mới cho đi? Cũng được, nhưng nhà trường làm thế nào để sinh viên tâm phục 1 chút, ko được đi cũng chấp nhận ko cay cú. Có thể:
    + làm sân sớm hơn để các đội có thời gian thử sân nhiều, lúc đó mới hoàn thiện được robot
    + Có nhiều vòng thi đấu cọ sát giữa các đội hơn, khi đó mới có nhiều ý tưởng mới nảy sinh.

Nói như vậy, nhưng ko biết nhà trường có chịu suy nghĩ ko?

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Quote Nguyên văn bởi kqha2006 Xem bài viết
    ....
    + làm sân sớm hơn để các đội có thời gian thử sân nhiều, lúc đó mới hoàn thiện được robot
    + Có nhiều vòng thi đấu cọ sát giữa các đội hơn, khi đó mới có nhiều ý tưởng mới nảy sinh.

Uh cái này kqha2006 nói chuẩn đấy .

4. Tớ cảm ơn Thiên Tình Hận đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Quá đúng!!!năm nay học viện và BK thua cũng phần lớn vì sân thi đấu,HV thì chỉ làm 1/4 cái sân bên xanh,kích thước sai hết,quà phải dùng tay đẩy mạnh mới vào được,gần thi các đội bên này mí rủ nhau góp tiền thuê chui sân miền Bắc tập 1 tiếng, nhưng không kịp nữa.Nói ra thì xấu hổ nhưng mong mí bác Bk thông cảm.!!!Nếu sang năm làm tiếp,chỉ mong Hv và BK làm tốt cái sân sớm sớm thui.

Never give up Avatar của kqha2006

Việc ko có robot để thi thì là do lỗi của SV, SV phải tự chịu thôi. Năm sau chỉ mong có cái sân sớm để mà tập.

HUT's Student Avatar của namkhbk

Quote Nguyên văn bởi kqha2006 Xem bài viết
    Việc chỉ cử 6 đội đi thi, ai cũng nghĩ là học theo HVKTQS năm trước. Đành rằng robocon là sân chơi của sinh viên, nhưng lại đại diện cho trường đi thi, nếu bị loại nhiều thì mang tiếng xấu cho nhà trường (đoán vậy thôi).
    Từ năm trước Trường đã định cử ít hơn 15 đội - chính xác là 12 đội (việc này có thể hỏi đội TNT, hay STC sẽ rõ). Còn nếu ngại chuyện mang tiếng xấu thì Xin trả lời rằng khômng có chuyện đó đâu: "+ Hôm thi vòng loại trường: nhiều đội bị loại do ko có robot để thi (chưa làm xong)"

Mã:
    Vậy năm sau: ko nhất thiết 15 đội đi thi nữa, đội nào chạy tốt mới cho đi? Cũng được, nhưng nhà trường làm thế nào để sinh viên tâm phục 1 chút, ko được đi cũng chấp nhận ko cay cú. Có thể: 
    Công nhận năm nay sân làm muộn nhưng làm sớm thì làm gì khi đến 20/3 mà vẫn có tình trạng này "+ Hôm thi vòng loại trường: nhiều đội bị loại do ko có robot để thi (chưa làm xong)" không muốn nói là tất cả nhé

Mã:
    Sao phải đợi Trường nhỉ? Các đội có thể tự tổ chức đấu tay đôi với nhau mà
    Lần sửa cuối bởi namkhbk; 25-04-2010 lúc 07:37 PM

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi namkhbk Xem bài viết
    Từ năm trước Trường đã định cử ít hơn 15 đội - chính xác là 12 đội (việc này có thể hỏi đội TNT, hay STC sẽ rõ). Còn nếu ngại chuyện mang tiếng xấu thì Xin trả lời rằng khômng có chuyện đó đâu: "+ Hôm thi vòng loại trường: nhiều đội bị loại do ko có robot để thi (chưa làm xong)"

Mã:
    Công nhận năm nay sân làm muộn nhưng làm sớm để làm gì khi đến 20/3 mà vẫn có tình trạng này "+ Hôm thi vòng loại trường: nhiều đội bị loại do ko có robot để thi (chưa làm xong)" không muốn nói là tất cả nhé

Mã:
    Suy nghĩ không à?
    Nhưng anh ơi! Trước khi thi thì cũng nên họp các đội trưởng lại thông báo chính xác ngày thi, thi thế nào, lấy bao nhiêu đội chứ? Đằng này.... Làm cho bọn em tưởng hôm 20/3 vẫn chỉ điểm danh robot như mọi năm nên không đẩy nhanh tiến độ sợ làm ẩu. Lỗi là do bọn em! Chỉ xin góp ý vậy thôi ạ!

HUT's Student Avatar của namkhbk

Quote Nguyên văn bởi ROBOBK Xem bài viết
    Nhưng anh ơi! Trước khi thi thì cũng nên họp các đội trưởng lại thông báo chính xác ngày thi, thi thế nào, lấy bao nhiêu đội chứ? Đằng này.... Làm cho bọn em tưởng hôm 20/3 vẫn chỉ điểm danh robot như mọi năm nên không đẩy nhanh tiến độ sợ làm ẩu. Lỗi là do bọn em! Chỉ xin góp ý vậy thôi ạ!
    Em nói thế hóa ra Trường lại nhập nhèm à? Trước đó 10 hôm đã có thông báo chính thức rồi mà (hôm họp tại tầng 2 C10) và hôm bốc thăm chia bảng nữa.

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi namkhbk Xem bài viết
    Em nói thế hóa ra Trường lại nhập nhèm à? Trước đó 10 hôm đã có thông báo chính thức rồi mà (hôm họp tại tầng 2 C10) và hôm bốc thăm chia bảng nữa.
    Hic, vậy mà bọn em không biết gì cả. Chỉ thấy trong thông báo dán trên sân là 20/3 thi, không biết là lấy bao nhiêu đội, thi mấy vòng. Các đại ca lên sân buổi sáng, trưa về vẫn bảo bọn em là đấu vui thôi Vậy sang năm trường vẫn tổ chức chứ anh? Để bọn em còn chuẩn bị

Rocker Avatar của watch

cứ nhìn số đội tham gia vòng trường và cách tổ chức làm việc như vậy thì ko thể cử 15 đội như mọi năm đc.

Ðề tài đã khoá
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề