User Tag List

Xem kết quả: Bạn đã ý thức tiết kiệm điện bằng hành động chưa?

Số người bỏ phiếu
20. Bạn không thể bỏ phiếu trong bầu chọn này
  • Mình luôn sử dụng điện hợp lý.

13 65,00%
  • Nhớ thì làm, quên thì thôi.

6 30,00%
  • Tiền điện mình đóng đủ, dùng xả láng cho sướng

1 5,00%
+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 33

Chủ đề: Có nên tiết kiệm điện?

svBK's Newbie Avatar của blossom

Icon9 Có nên tiết kiệm điện?

Hiện nay một số vùng trên đất nước ta đang xảy ra hiện tượng cắt điện triền miên.Không biết nguyên nhân là do đâu.Nhưng kêu goị tinh thần tiết kiệm điện của tất cả mọi người đặc biệt là học sinh,sinh viên.
    Bạn đã bao giờ phải sống trong cảnh mỗi ngày chỉ có 5 tiếng có điện,và cơn ác mộng đó diễn ra cả tuần chưa?
    Một người vì mọi người nhé!

2. Có 5 thành viên cảm ơn bài viết của blossom có chất lượng:

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Icon14 Tất nhiên là nên

Quote Nguyên văn bởi blossom Xem bài viết
    Hiện nay một số vùng trên đất nước ta đang xảy ra hiện tượng cắt điện triền miên.Không biết nguyên nhân là do đâu.Nhưng kêu goị tinh thần tiết kiệm điện của tất cả mọi người đặc biệt là học sinh,sinh viên.
    Bạn đã bao giờ phải sống trong cảnh mỗi ngày chỉ có 5 tiếng có điện,và cơn ác mộng đó diễn ra cả tuần chưa?
    Một người vì mọi người nhé!
    Nếu cậu đến từ TP Vinh thì tớ công nhận
    Quê tớ ở Yên Thành (Đồng hương xứ Nghệ nhé ). Hồi còn học ở quê, hè đến cắt điện là chuyện bình thường.
    Ngoài lịch cắt điện chính ra (thông báo ở các đài TH địa phương), thì thỉnh thoảng (thường xuyên) còn cắt điện đột ngột. Không cần giải thích vì (họ nghĩ chắc họ) có quyền đó.
    Chắc các bạn không ở miền Trung thì khó tưởng tượng ra cảnh này nhỉ: Trời mùa hè, trưa nóng như đổ lửa, bonus thêm dăm ngọn gió Lào thật chẳng khác lò thiêu. Vậy mà quạt mo tay cứ cầm rồi phành phạch. Tối đến ăn tối trong ánh đèn dầu hay nến.
    Đi ngủ thì mãi mới ngủ được vì nóng và muỗi: Thả màn không có quạt thì chả khác lò thiêu, ra hiên nằm thì muỗi vô số kể, nhiều hơn ong
    .
    Thực ra Nhà nước lúc nào chả chiếu các clip để tuyên truyền ủng hộ tiết kiệm điện.
    Mình ủng hộ việc tiết kiệm điện, tắt các thiết bị không cần thiết hoặc giảm công suất để các vùng quê có điện để THẮP SÁNG (nhu cầu tối thiểu) và sinh hoạt.
    Có điều như các cụ hay nói là "Trời đất dễ đổi, bản tánh khó thay". Để thay đổi nếp sống (có phần lãng phí) còn lâu dài.
    .
    Chỉ mong là các ban ngành đừng tổ chức họp hành gì bàn về vấn đề này lắm để rồi sinh tốn kém ra mà mèo lại vẫn hoàn mèo.
    Đừng như cái này là tớ ủng hộ.
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

Độc Thân Bang Hội

Ủng hộ tiếc kiệm điện nào. Việc đầu tiên mình có thể làm luôn là tắt máy tính. chào mọi người nhé

Icon11

Quote Nguyên văn bởi tbkcl Xem bài viết
    Ủng hộ tiết kiệm điện nào. Việc đầu tiên mình có thể làm luôn là tắt máy tính. chào mọi người nhé
    Tắt máy đi ăn cơm thì nói luôn cho nhanh, pa này lắm sẹo quá
    Để hưởng ứng tớ cũng tắt máy tắt quạt đi ăn cơm đây, bi bi cả nhà

HUT's Student Avatar của eethn

cơm chín rùi,rút ra thui

7. Tớ cảm ơn eethn đã chia sẻ.

Phong thần Avatar của enragon

Quote Nguyên văn bởi don'tcry Xem bài viết
    cơm chín rùi,rút ra thui
    vừa đọc câu này mới sực nhơ lả mình chưa rút điện nồi cơm

rút ngay rút ngay

HUT's Student Avatar của hhhhhhatxi

Mặc định Re: Có nên tiết kiệm điện?

Đầu tiên tiên phong trong việc tiết kiệm điện đó là : svbk nói không với game online nhé , ok không , chỉ sử dụng internet cho mục đích học tập nhé , giải trí thì có nhưng không được ham hố cả ngày , chứ nói xuông không thôi thì ai chả nói được , các tiệm net ở Thanh Nghị lúc nào cũng full mà toàn sv bk đánh đế chế thôi
    Có ai bít chơi sám cô trên Ongame thì solo 1 ván nha ha ha ha .
    Ongame thiên đường giải trí số 1 việt nam : www.ongame.com.vn

10. Tớ cảm ơn hhhhhhatxi đã chia sẻ.

Quote Nguyên văn bởi hhhhhhatxi Xem bài viết
    Đầu tiên tiên phong trong việc tiết kiệm điện đó là : svbk nói không với game online nhé , ok không , chỉ sử dụng internet cho mục đích học tập nhé , giải trí thì có nhưng không được ham hố cả ngày , chứ nói xuông không thôi thì ai chả nói được , các tiệm net ở Thanh Nghị lúc nào cũng full mà toàn sv bk đánh đế chế thôi
    ơ, chuẩn đấy
    Không chơi games online, kể cả ongame

HUT's Student Avatar của eethn

thế chị bỏ ngay cái chữ kí đê,cả avarta nữa

13. Tớ cảm ơn eethn đã chia sẻ.

HUT's Student Avatar của hhhhhhatxi

Xem lại hàng đi nhé , Sinh viên BK nói không với game online nhé , sorry tớ không phải sv Bk , thế nên tớ vẫn chơi Ongame bình thường và chơi mạnh là khác chứ lị
    Dân văn phòng mà ko chơi Ongame thì biết làm gì trong thời gian rảnh rỗi đây ? Chả lẽ lại cứ ngồi nhìn cái màn hình không ?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề