User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 68

Chủ đề: Tình yêu và lý trí.......

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Mặc định Tình yêu và lý trí.......

Ngày xửa ngày xưa, trước khi loài người xuất hiện, đức hạnh và những thói xấu sống lơ lửng xung quanh nhau và cuộc sống đối với chúng vô cùng chán nản khi chẳng tìm thấy việc gì đó để làm.

Một ngày nọ, đức hạnh và thói xấu tập trung lại và bàn về một trò chơi nào đó. Thông Minh đề xuất: "Chúng ta cùng chơi trò trốn tìm nào!". Tất cả đều đồng ý và vui vẻ bắt đầu trò chơi. Lý Trí la lớn: "Này các bạn, tôi xung phong làm người tìm, các bạn trốn đi nhé!".

Lý Trí đứng tựa vào một gốc cổ thụ và bắt đầu đếm: "Một, hai, ba…"

Đức Hạnh và Thói Xấu cuống cuồng đi tìm chỗ để nấp.

Dịu Dàng nấp sau mặt trăng.

Phản Bội nấp sau những vườn bắp cải.

Yêu Mến cuộn tròn giữa những đám mây.

Nồng Nàn trốn ngay giữa trung tâm của trái đất.

Nói Dối giấu mình phía sau của tảng đá nằm bên dưới của một hồ lớn.

Tham Lam trốn trong một bao tải…

Và Lý Trí đã đếm đến bảy mươi… tám mươi… chín mươi.

Lúc này, tất cả đều tìm được một chỗ ẩn nấp cho mình, ngoại trừ Tình Yêu. Tình Yêu không thể tìm cho mình một chỗ để trốn. Và đó cũng lý giải vì sao thật khó khăn để che giấu Tình Yêu trong trái tim mình.

Khi Lý Trí đếm tới một trăm, Tình Yêu nhảy đại vào một bụi hoa hồng gần đó và bị những gai nhọn đâm. Tình Yêu cố nén đau mà không lên tiếng nhưng lại được tận hưởng hương thơm quyến rũ của từng đóa hồng…

Lý Trí bắt đầu tìm kiếm. Lười Biếng được tìm thấy đầu tiên bởi vì Lười Biếng không có đủ năng lượng để tìm cho mình một chỗ nấp tốt.

Sau đó lần lượt Dịu Dàng, Nói Dối, Nồng Nàn, Yêu Mến… cũng được tìm thấy, chỉ trừ Tình Yêu.

Ghen ghét với Tình Yêu, Ghen Tỵ đã thì thầm vào tai của Lý Trí: "Tôi biết bụi hoa hồng đang ẩn giấu bạn Tình Yêu đấy".

Lý Trí bước đến gần và tìm kiếm. Lý Trí đã xới tung cả bụi hoa mà chẳng thấy bạn mình đâu bèn sử dụng một cành cây để tìm kiếm và dừng lại khi trái tim của Lý Trí bị những gai hoa hồng làm cho rỉ máu.

Tình Yêu xuất hiện với hai tay ôm mặt và hai dòng máu chảy ra từ đôi mắt. Trong lúc tìm kiếm, Lý Trí đã làm hỏng đôi mắt của Tình Yêu. Lý Trí khóc thét lên: "Tôi phải làm gì đây? Tôi phải làm gì đây? Tôi đã làm cho bạn mù. Làm cách nào khiến cho bạn thấy đường trở lại bây giờ?"

Tình Yêu nói: "Bạn chẳng có cách nào làm cho tôi thấy đường lại. Bây giờ nếu bạn muốn giúp tôi, hãy làm người dẫn đường cho tôi". Và đó là lý do vì sao Tình Yêu là mù quáng và luôn đồng hành với Lý Trí.

Sưu tầm
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Truyện này lấy đâu ra vậy nhỉ??? Hay thiệt nghe hợp tình quá ta! Tinh yêu là mù quáng nên cần phải có lý trí dẫn đường!!! HaHaHa! Đúng quá còn gì!!!

khì khì.....thế bác ớt không cay nghĩ em tự nghĩ ra chắc..
    chuyện ghi là sưu tầm mà..

Quá hay! Bác nên cho vào cái mục là những câu truyện thật nhưng không thật ý! Để bài post vậy tốn vở lắm! HI HI HI!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

công nhận là hay, tất nhiên làm sao mà dihockhongdanhban có thể nghĩ ra đuợc, hihih
    nhưng các bác ơi công nhận là nếu tình yêu mà luôn đi kèm với lí trí thì tốt quá , nhưng nhiều khi thì TY lại không có lý trí , và nhiều khi lý trí lại thắng TY ,có rất nhiều truờng hợp , ví dụ như khi ta yêu người ở xa, lí trí nói rằng, ty như thế liệu có vững bền , vì có câu " xa mặt cách lòng" và rồi còn nhiều điều khiến ta lo nghĩ , và rồi nếu TY thắng lí trí thì ta sẽ chờ đợi còn nếu lí trí cho rằng không nên đợi thì.,... nói chung em cũng chẳng hiểu nổi nữa, chuyện tình cảm nhiều khi lý trí cho rằng ta nên làm như thế này, nhưng con tim lại cho rằng nên làm theo cách khác, úi trời, tùm lum hết cả rùi . mà mấy khi yêu ta có thể suy nghĩ thấu đáo đuợc mọi chuyện cơ chứ?
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Bác cáo đeo nơ chắc iu rùi nên mới rõ tường tận! Còn em gà lắm! Chưa biễt rì đâu! Có chi là em chộp lấy liền chẳng cho lý trí lẫn tình cảm suy nghĩ rì cả???

Người ta trước khi yêu thường nói rằng " tôi sẽ không bao giờ yêu mù quáng.." hay " tôi sẽ đặt lý trí lên trên tình yêu.."
    Nhưng khi ban đã fall in love rồi thì .......
    Tất cả những điều mà bạn tự nhủ với lòng mình trứoc khi yêu sẽ tan biến như là chưa hề tồn tại vậy...còn nếu không ư..có lẽ bạn chưa yêu rùi...

Bác nói sai rùi! Em đính chính lại bài post của em trên kia nhé!!! Em bây giờ cũng quen một người nhưng thật sự em còn làm chủ được mình chưa nói ra!!! Thời gian chưa đủ mừ mới co 2 tháng thui các bác à!!! Nên em cần thời gian trả lời thêm để về sau kô hối tiếc!!!

....Thế em mơi bảo bác là bác chưa yêu mà..

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

em yêu hồi nào , em nói thiệt chỉ toàn lí thuyết nắm chắc thực hành thì hơi kém, nhưng thôi, cứ nắm chắc lí thuyết đã
    nhưng tóm lại một câu là khi yêu thì ít ai lí trí ;lắm các bác ah
    các bác cứ thử mà coi, cho nên khi nào có bác nào yêu nhớ bảo cáo em làm quan sát viên cho nhá, em sẽ làm "bà cố vấn" vậy
    khỏi sợ là yêu mù quáng

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề