User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Chủ đề: viết cho mình !!!!!

lợn sữa
    Guest

Mặc định viết cho mình !!!!!

có lẽ là tôi đã sai. nhưng tôi không muốn mình là người sai. Tôi đã sống và chứng kiến những mất mát. Đến nỗi tôi sợ hãi sự mất mát, sợ hãi sự đau khổ. Tôi sợ sự công bằng đến hãi hùng của cuộc sống. Tôi đã là một kẻ ích kỉ đến mức này ư ??? tôi sao vậy nhỉ.
    Tôi cũng chẳng biết tôi đang viết gì thế này ?? lúc này tôi như người đi trong mộng nửa tỉnh nửa mê. Tôi say. Tôi muốn mình là người say. Mọi chuyện dồn dập. Xảy ra, xảy ra. Tôi cũng đã từng đau khổ đau khổ đến tột cùng. Tôi là người cứng rắn. Tôi sẽ không ngã gục . Tôi luôn tự nhủ với mình như vậy.
    Tôi nhất định sẽ không gục ngã. Thế thôi.
    cố gắng lên nhé tôi ơi
    :lol:

lazygaugau
    Guest

Cố gắng lên, rồi một ngày "lợn sữa" sẽ trở thành lợn ..... "không sữa" ..

Sự mất mát mới làm ta biết quý trọng những cái mình đang có. Hãy vui sống, và chúc bạn có thể khóc thật to trước sự mất mát, nhưng có thể cười thật hạnh phúc trước những gì bạn đã có và sẽ đạt được.

Dũng cảm.

born to run... Avatar của Gorpe

Quote Nguyên văn bởi lazygaugau
    Cố gắng lên, rồi một ngày "lợn sữa" sẽ trở thành lợn ..... "không sữa" ..

Sự mất mát mới làm ta biết quý trọng những cái mình đang có. Hãy vui sống, và chúc bạn có thể khóc thật to trước sự mất mát, nhưng có thể cười thật hạnh phúc trước những gì bạn đã có và sẽ đạt được.

Dũng cảm.
    ắc!!1hik , ông này định bảo là lơn sữa sẽ thành lợn quay hử!!!!???
    hử!!!để xem nào ???lợn sữa mà quay thì ngon lắm nhé!!!hik!!!đói quá!!!đói quá!!!

con người ta thật phức tạp , lơn sữa ạ!!!có ai đã nói thế này , người hạnh phúc là người không còn bí mật riêng!!!
    "1 trái tim, 1 khối óc , ta sẽ là người hạnh phúc""(ặc , câu này bạn gái em tặng)
    bạn hãy thử nhìn xung quanh , hãy nhìn vào những cái mình đã làm đựoc , và thẳng thắn đối đầu với những cái chưa làm được!!bạn se thấy đỡ hơn!!!và còn điều này nữa!!! đừng bao giờ đi tìm sự hoàn thiện của cuộc sống bởi vì ngay đến cái từ đó đã không hoàn thiện rùi!!!
    chúc cậu dũng cảm và thanh thản hơn!!! chẳng có nỗi buồn cô đơn nào hơn khiminhf không thể chia sẽ và luôn bắt bản thân mình phải gồng mình cả!!!
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

Độc Thân Bang Hội Avatar của sweetgrass

bạn chẳng phải là ngươi ích kỉ. đoi lúc ta tự hỏi tại sao cuộc đời lại thế? nhưng đúng là cuộc sống này vốn không hoàn hảo như ngươi ta lúc nào cũng mong đợi!!!!
    là một nguời cửng rắn không có nghĩa là bạn không đươcpheps đau khổ, nhưng đừng bao giờ gục ngã nhé!!! có ngã thì cũng cố mà đứng dậy, bạn sẽ có những mục tiêu mới để vuơn tới trong cuộc đời!!!

m29` I'm still there anywhere
    I'm the dust in the wind
    I'm the star in the nothern sky
    I'm never stay anyway
    I'm the wind in the street
    Will you Wait for me forever.......... m47`

lợn sữa
    Guest

lợn sữa là lợn ... uống sữa. Làm sao mà thành lợn ... "kô sữa" được khi vẫn còn ... sữa uống trong tủ lạnh. Giời đất, kô thể hiểu nổi, trật tự đảo lộn hết cả, chả biết đường nào mà lần.

ma chơi
    Guest

Người ta buồn và than trách về cuộc đời họ sao quá nhiều chông gai còn tôi ...(chắc chẳng ai có thể hiểu nổi bởi ngay cả tôi cũng ko thể hiểu). Cuộc đời tôi chưa từng biết đến gian nan thử thách có lẽ bởi vậy mà tôi sống 1 cuộc sống êm đềm đến phẳng lặng như mặt ao thu lặng lẽ. Tôi luôn vui cười như ko biết đến những ưu phiền trong cuộc sống, cái gì tôi cũng cưòi mà ko biết nụ cuời đó là niềm vui hay nỗi buồn ẩn chứa, tôi mâu thuẫn với chính mình
    Tôi tự oán trách minh nhwng tôi lại chẳng làm gì để thay đổi
    Tôi ko hiểu nổi tôi!!!!!!!!!!!

Dark_Angel
    Guest

Quote Nguyên văn bởi ma chơi
    Người ta buồn và than trách về cuộc đời họ sao quá nhiều chông gai còn tôi ...(chắc chẳng ai có thể hiểu nổi bởi ngay cả tôi cũng ko thể hiểu). Cuộc đời tôi chưa từng biết đến gian nan thử thách có lẽ bởi vậy mà tôi sống 1 cuộc sống êm đềm đến phẳng lặng như mặt ao thu lặng lẽ. Tôi luôn vui cười như ko biết đến những ưu phiền trong cuộc sống, cái gì tôi cũng cưòi mà ko biết nụ cuời đó là niềm vui hay nỗi buồn ẩn chứa, tôi mâu thuẫn với chính mình
    Tôi tự oán trách minh nhwng tôi lại chẳng làm gì để thay đổi
    Tôi ko hiểu nổi tôi!!!!!!!!!!!
    Một cuộc sống thanh bình, không có ưu phiền => ai chẳng muốn có cái đó.
    Đã có rồi thì phải biết mà tôn trọng, thế thôi, sao lại oán trách điều đó
    Lại có người muốn thay đổi thì lạ thật
    => Biết quý những gì mình đang có nhá, đơn giản vậy thôi

austin power
    Guest

nhưng tôi không muốn mình là người sai
    hmm

Đến nỗi tôi sợ hãi sự mất mát, sợ hãi sự đau khổ.
    Có một truyện mà em nhớ mãi. Trích đoạn, "Slam Dunk":

Một giờ trước khi ra sân thi đấu, HLV Tsu hỏi Tenshin:
    -Cậu đã sẵn sàng cho chiến thắng chưa?
    -Tôi sợ là...
    -Cậu vẫn còn SỢ cái gì đó à? <Quát>
    -<Nhà vô địch tương lai của bóng rổ Nhật Bổn trợn mắt gầm lên> Không hề!

Yêu.

lợn sữa
    Guest

cuộc sống thanh bình quá làm cho người ta đôi lúc không hiểu được mục đích cuộc sống của mình là gì ?? Khi nhận ra rằng từ trước đến nay mình không cảm nhận hết ý nghĩa cuộc sống thì đau khổ và muốn làm lại, thế thôi. Thắc mắc vớ vỉn.
    Ma chơi yêu quý, đừng buồn về tất cả, chẳng qua là cậu đang bị khủng hoảng tâm lí tí chút thôi. Nhất định một ngày cậu sẽ nhận ra giá trị đích thực của mình, tình yêu mà mọi người dành cho cậu. Cậu sẽ cảm nhận được thôi. Tôi sẽ luôn là một người bạn dành cho cậu những tình cảm chân thành nhất trong trái tim tui.
    bye.

bupbebeoxinh
    Guest

Lúc nào buồn , thì đừng giữ trong lòng!
    hãy làm một việc mà bạn muốn! la hét ! khóc lóc ! nhảy múa!
    Cuộc đời chắc rằng sẽ còn nhiều khó khăn lắm! Nó như là một kẻ thách thức ta vậy! Nếu ta mềm yếu hay lùi bước thì nó sẽ thắng!
    Mà không thể để chuyện ấy xảy ra được!
    Cố lên! phải có dũng khí chứ!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề