User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: mình sẽ quên cậu

svBK's Newbie

Icon3 mình sẽ quên cậu

chỉ chút nữa thôi là tớ đã nói ra điều đó...
    ...tớ sợ lắm,sợ một lúc nào đókhông chiu dược nưa tớ sec nói ra cái điều mà tớ biết khi cậu nghe thấy cũng có nghĩa tớ sẽ mất cậu,mất đi tình bạn này mãi mãi...
    ..cậu..
    người đầu tiên cho tớ tin vào một tình bạn khác giới
    người dạy tớ cách đọc truyện,vẽ tranh và không ghét môn lí
    người luôn dặn tớ mang áo mưa,đội mũ trước khi đi dạy
    ..cậu
    người duy nhắt 8h tối sẵn sàng đi hàng tiếng đòng hồ từ trường cậu sang trường tớ chỉ để ngồi cạnh tớ ,nhìn tớ im lặng và không nói khi tớ thi trượt
    cậu cũng chính là người vừa mang lại cho tớ hạnh phúc vừa mang lai cho tớ đau đớn.tớ hạnh phúc bởi tất cả những gì cậu làm cho tơ và tớ cũng đau dớn bởi chính những điều đó.tớ đau đớn bởi cậu luôn là người đầu tiên biết tớ ốm.tớ đau đớn vì khi tớ vấp ngã người đưa bàn tay ra đỡ tớ dậy o ai khác ngoài cậu.tớ đau đớn vì cậu luôn ở bên dù tớ thành công hay thất bại. va tớ đau đớn bởi tớ biết tớ yêu cậu còn cậu,cậu có thể cho tớ tất cả trừ trái tim mình

..có lẽ cậu o bao giơ hiểu đau nhỉ,cậu cũng o bao giờ biết rằng mỗi khi tớ nghe cậu kể về cô ấy,khi cậu cho tớ đọc thư cô ấy gửi cho cậu,hay khi cậu vô tình hỏi tớ''con gái thích tặng gì ngày 8-3'' là những lúc trái tim tớ bị bóp nghẹt đau đớn,cố gắng giấu những giọt nước mắt lặng thầm.Những lúc ấy tớ chỉ muôn hét lên thật to rằng tớ yêu cậu,rằng cái thế giới rộng lớn này có hàng triệu trái tim nhưng sao lại o thể dành trái tim nhỏ bé của cậu cho tớ
    ...vì thế nên tớ luôn cố gắng tỏ ra mạnh mẽ trước mặt mọi người.cậu bảo tớ cứng rắn,cậu nói tớ o tin tưởng câu,o bao giờ chịu chia sẻ với người khác mà luôn giữ trong lòng nhưng làm sao tớ có thể nói đây.tớ chỉ có thể là cái bóng lặng lẽ trên con dường mình chọn.dù biết là đau dớn, là vô vọng nhưng tớ vẫn chờ đợi một phép màu không bao giờ xảy ra
    ...tớ biết tớ và cậu chỉ như hai đường thẳng song song gạp nhau trên cùng một con đường nhưng o bao giờ cắt nhau,o bao giờ có điểm dừng để kết thúc.và đã đến lúc đường thẳng của tớ nên rẽ sang một lối đi khác.hãy đẻ tớ quên cậu,để tớ giữ chặt mọi thứ trong tim ,để tình bạn của chúng ta trở nên bình thường còn hơn là để tớ mất cậu mãi mãi nhé!!forget me not!!

...co1 điều cậu o biết là cậu o bao giờ đọc được những dòng này đâu nhỉ?

Mèo bay Avatar của be_kiss
    là lá la mèo méo meo

svBK's Newbie Avatar của t.al0v3t™

cứ tưởng trường hợp chỉ trên phim Hàn ,ngờ đâu lại có thật em chỉ có 1 câu : Hãy thật lòng chị ơi,yêu đơn phươg khổ lắm
    không bít ký điểm chỉ được không

HUT's Student Avatar của nguyenhuu43

thật lòng?
    với cái gì, với ai?
    Vì tương lai sau này, cố lên!

Phong thần Avatar của enragon

lạ thật thường những cô gái mình theo đuổi thì lại chạy xa mình

và những cô gái mà mình quan tâm và coi như bạn thân đến suồng xã lại yêu thầm mình

mặc dù 2 cô gái đấy chẳng biết cô nào cao giá hơn.

cách tiếp cận của cả 2 bên đều sai chăng

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Tớ thì tin vào tình bạn khác giới là có thật. Bằng chứng sống là tớ, đang sở hữu (nói vậy quá không nhỉ ? ) nhiều cô bạn khác giới.
    .
    Chỉ có điều các bạn vướng phải điều này: Tình bạn.
    Thân nhau quá.
    Cái gì cũng kể cho nhau nghe ==>
    • Kết lòi mắt nhau lúc nào ko biết, vậy là iu nhau (cả 2, good)
    • 1 kẻ tự nhiên yêu đơn phương, là trường hợp của bạn.
    Stupid love, nếu như vậy các bạn sẽ đánh mất đi tình bạn vốn có, bởi nếu cô kia/gã kia ko có biểu hiện gì đặc biệt, vậy là cô kia/gã kia vẫn chỉ coi bạn là bạn mà thôi.
    Nhiều thằng/cô hay bị hiểu nhầm 1 chút tình cảm khác lạ là tình yêu, chính mình cũng bị dính ==> một thời ngu ngốc
    • Cả 2 vẫn coi như là bạn. Đây mới thực sự chân thành và quý.
    Tuy nhiên mình nghĩ tình bạn khác giới không duy trì được lâu lắm, chỉ sống lay lắt khi
    1. 2 người ít gần nhau liên tục
    2. 2 người đã có người yêu/vợ/chồng
    một ít lời ngu si của 1 kẻ đã trải qua nhiều cái ngu để khôn lên tẹo
    chúc bạn may mắn, không đánh mất tình bạn đẹp đẽ mà 2 người đã có.
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

Thành viên Hội Độc Thân

Tớ cũng ko tin lắm vào tình bạn khác giới. Haizz, sớm muộn j thì cũng trở thành tình yêu (có thể từ 1 hoặc 2 phía) mà thôi.
    yêu đơn phương khổ lắm bạn ạ. Nhưng theo tớ thì bạn hãy tìm cách quên đi người đó. Không có j là ko thể làm được cả, chỉ cần bạn có quyết tâm mà thôi. Cố lên bạn nhé

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Icon11

Quote Nguyên văn bởi enragon Xem bài viết
    lạ thật thường những cô gái mình theo đuổi thì lại chạy xa mình

và những cô gái mà mình quan tâm và coi như bạn thân đến suồng xã lại yêu thầm mình

mặc dù 2 cô gái đấy chẳng biết cô nào cao giá hơn.

cách tiếp cận của cả 2 bên đều sai chăng
    Như trường hợp của bạn chứng tỏ cách tiếp cận của bạn đã sai
    Bạn theo đuổi người ta thái quá, quan tâm thái quá, gặp nhau nhiều quá, khủng bố gọi điện nhắn tin nhiều quá ... khi mà mối quan hệ đang gần như là Zero. Điều này làm cho người con gái
    • có tâm lý sợ hãi, muốn lánh xa bạn thôi vì nta cho rằng bạn đang làm phiền họ, gây ảnh hưởng đến đời sống riêng tư
    • với các cô nàng "chảnh" thì cứ cho bạn theo đuổi, càng nhiều đuôi càng chứng tỏ mình VIP
    ==> TÓM LẠI BẠN KO XƠ MÚI ĐC GÌ ĐÂU chia buồn nhé

Đối với những cô bạn nào NGAY TỪ ĐẦU bạn đã xác định ĐÂY LÀ BẠN:
    • Bạn ăn nói rất tự nhiên
    • Bạn tự tin bốc phét như khi đi với con trai
    • Nói chuyện giữa 2 người hoàn toàn tự nhiên, các cuộc đt or SMS nếu có cũng rất bình thường
    • ...
    ==> Nhiều khả năng cô kia sẽ "cảm" dần sự quan tâm của bạn, và dần dần tự nhiên cô kia bị fall in love
    .
    CON GÁI KHÓ HIỂU LÀ VẬY, VÀ KHÔNG PHẢI TỰ NHIÊN MÀ SVBK CÓ TÁN GÁI TÀNG KINH CÁC.

Các boys hãy download về đọc và chiêm nghiệm để khỏi bị những thắc mắc về girls dằn vặt mình trong đời sống thường nhật (tranh thủ quảng cáo cho HUT's e-Library )

Cuối cùng, chúc các boys BK mau có GF để an tâm trong chuyện học hành cũng như thi cử.

Tớ nhắc lại, mục tiêu quan trọng nhất của thằng con trai vẫn là sự nghiệp. Nếu đánh mất, người con trai trở lại vị trí zero trong mắt con gái cho dù có đẹp trai bao nhiêu chăng nữa (Không phải vấn đề tiền, vì người có tiền không phải người ngu; bởi nếu ngu đã không làm ra tiền)
    .
    Nếu boy BK nào chưa có GF nếu muốn thì tán tạm 1 cô cho an tâm có mà bốc phét với bạn, nếu chưa có cũng chẳng sao, cứ học cho lồi mắt đi. Ra trường xong có việc làm 1 phát là lập tức chuyện ấy rồi sẽ phải đến như một lẽ tự nhiên.
    .
    Chúc tất cả

svBK's Newbie Avatar của t.al0v3t™

Quote Nguyên văn bởi Thiên Tình Hận Xem bài viết
    Như trường hợp của bạn chứng tỏ cách tiếp cận của bạn đã sai
    Bạn theo đuổi người ta thái quá, quan tâm thái quá, gặp nhau nhiều quá, khủng bố gọi điện nhắn tin nhiều quá ... khi mà mối quan hệ đang gần như là Zero. Điều này làm cho người con gái
    • có tâm lý sợ hãi, muốn lánh xa bạn thôi vì nta cho rằng bạn đang làm phiền họ, gây ảnh hưởng đến đời sống riêng tư
    • với các cô nàng "chảnh" thì cứ cho bạn theo đuổi, càng nhiều đuôi càng chứng tỏ mình VIP
    ==> TÓM LẠI BẠN KO XƠ MÚI ĐC GÌ ĐÂU chia buồn nhé

Đối với những cô bạn nào NGAY TỪ ĐẦU bạn đã xác định ĐÂY LÀ BẠN:
    • Bạn ăn nói rất tự nhiên
    • Bạn tự tin bốc phét như khi đi với con trai
    • Nói chuyện giữa 2 người hoàn toàn tự nhiên, các cuộc đt or SMS nếu có cũng rất bình thường
    • ...
    ==> Nhiều khả năng cô kia sẽ "cảm" dần sự quan tâm của bạn, và dần dần tự nhiên cô kia bị fall in love
    .
    CON GÁI KHÓ HIỂU LÀ VẬY, VÀ KHÔNG PHẢI TỰ NHIÊN MÀ SVBK CÓ TÁN GÁI TÀNG KINH CÁC.

Các boys hãy download về đọc và chiêm nghiệm để khỏi bị những thắc mắc về girls dằn vặt mình trong đời sống thường nhật (tranh thủ quảng cáo cho HUT's e-Library )

Cuối cùng, chúc các boys BK mau có GF để an tâm trong chuyện học hành cũng như thi cử.

Tớ nhắc lại, mục tiêu quan trọng nhất của thằng con trai vẫn là sự nghiệp. Nếu đánh mất, người con trai trở lại vị trí zero trong mắt con gái cho dù có đẹp trai bao nhiêu chăng nữa (Không phải vấn đề tiền, vì người có tiền không phải người ngu; bởi nếu ngu đã không làm ra tiền)
    .
    Nếu boy BK nào chưa có GF nếu muốn thì tán tạm 1 cô cho an tâm có mà bốc phét với bạn, nếu chưa có cũng chẳng sao, cứ học cho lồi mắt đi. Ra trường xong có việc làm 1 phát là lập tức chuyện ấy rồi sẽ phải đến như một lẽ tự nhiên.
    .
    Chúc tất cả
    lại 1 Viện Trưởng viện Lừa tình

Thành viên Hội Độc Thân

Quote Nguyên văn bởi Thiên Tình Hận Xem bài viết

Tớ nhắc lại, mục tiêu quan trọng nhất của thằng con trai vẫn là sự nghiệp
    Oái, tớ ko nghĩ thế đâu. Sự nghiệp quan trọng nhưng nếu là nhất thì . Gia đình và sự nghiệp, cái nào cũng quan trọng cả. Không thể vì sự nghiệp mà bỏ mất gia đình được. Sự nghiệp có thành công tới đâu mà gia đình ko hạnh phúc thì cũng chẳng để làm j. Tiền ko phải tất cả, tiền ko mua được tất cả.
    Quan trọng là phải biết cân bằng giữa 2 thứ, và đừng tham quá. Lòng tham sẽ biến đổi bản chất của con người.

11. Tớ cảm ơn Nguyễn Mỹ đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề