User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/11 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 107

Chủ đề: Con gái thích nghe gì nhỉ...welcome cả 2 phái...

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Con gái thích nghe gì nhỉ...welcome cả 2 phái...

Rất nhiều bạn trai vò đầu bứt tai bởi không thể nào làm vừa lòng bạn gái. Khen bạn gái mình xinh lại bị cho rằng khen nịnh, bảo cô ta ăn mặc đẹp lại bị trả lời rằng đây là bộ cánh xấu nhất của cô ấy. Theo các chuyên gia tâm lý, đối với phụ nữ, không phải là bạn phải nói gì lãng mạn mà là cách bạn nói ra những điều ấy.

1. “Em có muốn...”: Đây không chỉ là một lời mời cho một kế hoạch mới, mà có thể còn để ướm hỏi xem ý bạn gái của bạn muốn dùng gì. Ngoài cách nói lịch sự, đây còn là cách để cho người đàn bà của bạn hiểu rằng bạn đang tôn trọng sự lựa chọn của cô ấy.

2. “Mỗi ngày anh lại khám phá được những điều thú vị ở em”. Điều này chứng tỏ rằng cô ấy thực sự đặc biệt đối với bạn, rằng cô ấy có quá nhiều điểm tốt, và rằng mối quan hệ của bạn không bao giờ bị nhàm chán.

3. “Anh chưa bao giờ gặp ai giống như em”. Phụ nữ muốn nghe những lời khen, nhưng bạn phải chỉ ra được rằng cô ấy là duy nhất, không được giống ai, và đặc biệt là tốt hơn tất cả khi so sánh với những người đàn bà khác.

4. “Hãy kể cho anh nghe về một ngày của em”. Đúng, phụ nữ thích chuyện trò và kể lể mọi chuyện. Đây là cách tốt nhất để cô ấy làm điều đó.

5. “Anh thích cách em xắn ống quần, ngọ nguậy ngón chân…” Phụ nữ muốn bạn khen họ về những cử chỉ quyến rũ. Khi bạn phát hiện ra những điểm này, dù là nhỏ, hãy để cho họ biết.
    (Riêng cái này thì phải còn tuỳ nơi tuỳ lúc và tuỳ người nữa.. kẻo có ngày lại răng môi lẫn lộn thì chít..)

6. “Em có thể giúp anh...” Về bản chất, phụ nữ là những bà bảo mẫu. Bạn có thể đề nghị họ giúp chọn quà cho mẹ, cho em gái. Điều này không phải là chứng tỏ bạn còn kém về mặt này mà trên thực tế lại chứng tỏ rằng bạn muốn cô ấy trở thành một phần không thể thiếu của bạn.

7. “Không có ai giống em cả”. Bao giờ người phụ nữ cũng thích trở thành người đặc biệt, và là duy nhất đối với bạn.

Sưu tầm
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

HUT's Engineer

hehe, từ ngày chú em lên mod, viết bài có tâm huyết hằn Anh sẽ ủng hộ chú khi có thời gian, mà chú phải kêu gọi bạn chú vào đây chứ, mình chú mãi thế này không thấy buồn a`
    Khám phá bản thân

hung_t1981
    Guest

Khó thực hiện quá! bó tay. :wub: :wub: :wub:

Admin
    Guest

Hay đấy ông em, tuy nhiên khi áp dụng thiết nghĩ chúng ta những chàng trai cũng nên áp dụng uyển chuyển linh hoạt và sáng tạo vào từng trường hợp cụ thể.
    Giả dụ cô nàng của bạn cũng được đọc những lời khuyên trên có khi cô ấy biết thừa nhưng trong lòng lại cảm thấy mình là 1 người quan trọng với ta chẳng hạn.

Nắng Avatar của Tũn

Nghe nó cứ chuối thế nào ấy,nghe nó không giống những từ xuất phát từ trái tim, các bác phải linh hoạt 1 chút, chẳng lẽ khi các bác đang đi với bạn gái lại nói " a ,em này...Bố khỉ, mình quên mất rồi". :4:
    Cảnh báo nếu các bác áp dụng qúa nhiều "ngôn ngữ" này sẽ làm bạn gái các bác nghi ngờ đấy.
    Nghi ngờ là không biết mình có được như thế không nhỉ?
    Hay là không biết câu này được nói bao nhiêu rồi mà lại khéo thế ( con gái rất là đa nghi )
    Với lị , áp dụng không linh hoạt hay từ ngữ quá sắc sảo sẽ làm cho con gái nghĩ " lão là người rất từng trải".
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

đinh ba tấc
    Guest

Một người bạn đã từng nói với tui rằng:"con gái đôi khi yêu bởi vì một câu rất ngớ ngẩn của ai đó". Bởi câu nói đó từ trước đến giờ chưa bao giờ ai nói với cô ấy cả. và cũng bởi đó là câu nói của một người hiểu cô ấy.
    Cậu có thể tha hồ nói những lời hoa mỹ, những lời khen, tán dương cô ấy nhưng trước cậu có một nghìn thằng như cậu cũng nói như vậy, thậm chí còn hay hơn những lời cậu nói.
    "con gái yêu bằng tai" nhưng không phải là chuyện đơn giản đâu cậu ạ...
    hehehe.
    em nói quá chí lí...

born to run... Avatar của Gorpe

ặc!!!đúng vậy , đừng áp dụng máy móc quá!!chả giải quyết đựoc gì, cư chân thành mà làm!!!
    như em đây này , chân không , tay không với vài ba món chân quê mà cưới đựoc cô vợ hẳng hoi!!!
    hihi!!!may quá là may!!!
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

em là một girl chính hiệu đây
    nói chung là con gái thích nghe những lời hoa mĩ , điều này không phải phủ nhận , nhưng đó phải là những lời khen thật lòng, còn nêu như đó chỉ là những lời xu nịnh thì out ngay... và thực sự con gái thích sự quan tâm của nguời khác, đặc biệt là bạn trai của mình .. khi nguời con gái có một bộ quần áo mới, một đồ dùng mới, hoặc một kiểu tóc mới , hay đơn giản chỉ là một đồ trang sức mới, nhỏ thôi nhưng nguời con gái sẽ rất vui nếu mà nguời con trai để ý và khen tặng thật lòng, còn nếu như muốn chê thì tớ xin các cậu đừng chê thẳng nguời ta nhá, nên góp ý nhưng mà nhẹ nhàng chẳng hạn như " cái áo mới này em mặc cũng đẹp đó nhưng mà em sẽ đẹp hơn nếu nó là màu hồng. hoặc kiểu như thế này.." tớ chỉ lấy ví dụ thế thôi , còn tớ tin các bạn có thể biết hơn tớ trong lĩnh vực này, đúng là hiểu đuợc nguời khác ,chiều đuợc họ không phải là đơn giản nhất là con gái , nhưng mình nghĩ và tin chắc rằng với sự quan tâm thật lòng và tấm lòng chân thật thì bạn sẽ không bao giờ bị out trong mắt nguời khác cả
    con gái luôn là
    " Mưa là em ,nằng cũng là em
    Em sống vậy xoay những chiều đa cảm
    Nhưng dù chiều nào mưa hay nắng
    Vẫn ngập tràn một trái tim yêu "
    chúc các bạn chinh phục và giữ đuợc trái tim yêu của người mình yêu mến
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Đúng như bác caodeono nói .....nhưng con gái thường rất nhạy cảm , và rất vui khi đuợc người khác quan tâm đến....vậy tại sao chúng ta chỉ cần " tâm lý " một chút chúng ta sẽ tạo được cảm tình của càc nàng mà chúng ta không thử nhỉ...

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Quote Nguyên văn bởi dihockhongdanhban
    Đúng như bác caodeono nói .....nhưng con gái thường rất nhạy cảm , và rất vui khi đuợc người khác quan tâm đến....vậy tại sao chúng ta chỉ cần " tâm lý " một chút chúng ta sẽ tạo được cảm tình của càc nàng mà chúng ta không thử nhỉ...
    Đúng đó, đihockhongdanhban ah, đảm bảo cứ làm theo lời khuyên của chuyên gia TY này đi,thì chú sẽ không còn cô đơn nữa, hic hic

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/11 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề