User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Hot!!! Binary brain 2010

svBK's Newbie

Mặc định Hot!!! Binary brain 2010

Binary Brain 2010

Một cuộc thi lý thú và bổ ích không thể bỏ qua dành cho tất cả những ai yêu IT và muốn thể hiện bản lĩnh IT chính mình.

Đến với “Binary Brain”, bạn sẽ có cơ hội đọ sức với nhiều đội chơi khác, tham gia vào một sân chơi bổ ích, thú vị, và phần thưởng lớn vô cùng hấp dẫn:

Giải Nhất: 3.000.000 đồng
    Giải Nhì: 1.500.000 đồng
    Giải do khán giả bình chọn: 1.000.000 đồng
    Thí sinh sẽ tham gia với hình thức đội thi 4 người. Các đội đăng kí sẽ dự Vòng sơ khảo, hình thức thi trắc nghiệm, diễn ra vào 8h30 sáng ngày 3 tháng 4 năm 2010 tại giảng đường 401và 501 nhà D9 ĐHBKHN.
    6 đội có tổng điểm cao nhất sẽ lọt vào Vòng chung khảo diễn ra lúc 19h ngày 9 tháng 4 năm 2010 tại Hội trường C2 ĐHBKHN. Đây hứa hẹn sẽ là một cuộc thi gay cấn, quyết liệt đến phút cuối cùng!

Cách thức đăng kí:

theo mẫu đơn mặt sau tờ rơi này rồi nộp lại cho ban tổ chức tại bàn đặt trước nhà D3
    đăng kí online trên website của chương trình http://binarybrain.svbk52.biz/
    Thông tin chi tiết xem tại: http://binarybrain.svbk52.biz/

Đơn đăng kí dự thi

“Chương trình Binary Brain 2010”

Tên đội chơi……………………………………… …………

Thành phần đội thi tham gia chương trình Binary Brain 2010 của chúng tôi gồm:

Đội trưởng
    Họ và tên:…………………………………….

Ngày sinh:…../…../…….MSSV:……………

Lớp:………………………….…Khóa:… ..

Khoa/ Viện:…..………………………………

Số ĐT liên lạc:……………….......................

Email:…………………………………… …
    Thành viên 1

Thành viên 2

Thành viên 3

Trong quá trình tham gia dự thi chúng tôi xin chấp hành đầy đủ những quy định và điều lệ ban tổ chức đề ra.

Hà Nội, ngày…….tháng…..năm 2010

Xác nhận của các thành viên đội chơi:

Đội trưởng Thành viên 1 Thành viên 2 Thành viên 3

Ký và ghi rõ họ tên

Ký và ghi rõ họ tên

Ký và ghi rõ họ tên

Ký và ghi rõ họ tên

*Mọi thông báo và thay đổi sẽ được thông báo cho đội thông qua đội trưởng
    Lần sửa cuối bởi bloodfire; 31-03-2010 lúc 12:30 PM

2. Tớ cảm ơn bloodfire đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Bạn ơi, cho mình hỏi có giới hạn mảng kiến thức trong cuộc thi này ko? Cụ thể thi về CNTT là thi những mảng nào( ví dụ lí thuyết thông tin hay phần cứng, phần mềm chẳng hạn..).
    Và để tham gia cuộc thi này thi có phải đóng khoản lệ phí nào ko?

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Quote Nguyên văn bởi hichichehe11 Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình hỏi có giới hạn mảng kiến thức trong cuộc thi này ko? Cụ thể thi về CNTT là thi những mảng nào( ví dụ lí thuyết thông tin hay phần cứng, phần mềm chẳng hạn..).
    Chắc không giới hạn mảng
    Tớ nghĩ cuộc thi này hay quá.
    Bạn nào trên 4r tham gia với tớ cho vui đi.
    Tớ báo danh Y!M trước: no1gun_n_roses
    Bạn nào trên 4r có cùng ý thì pm nick nhé

- Nội dung thi chính: 4 phần:

01. Thi kiến thức xã hội:

Hình thức: Trắc nghiệm. Các đội trả lời bằng hình thức giơ bảng.

Nội dung: Các câu hỏi được đặt ra xoay quanh các ứng dụng phong phú của CNTT trong cuộc sống xã hội. Có 10 câu hỏi được đưa ra, sau 15 giây suy nghĩ, các đội đồng loạt đưa ra câu trả lời của mình bằng hình thức giơ bảng. 10 điểm cho một câu trả lời đúng.

02. Thi kiến thức chuyên môn CNTT

Hình thức: Trắc nghiệm. Các đội bấm chuông giành quyền trả lời.

Nội dung: Các câu hỏi được đặt ra xoay quanh các kiến thức chuyên ngành CNTT. Có 05 câu hỏi được đặt ra. Trong 15 giây suy nghĩ mà vẫn chưa có đội nào bấm chuông trả lời, quyền trả lời sẽ thuộc về khán giả. 20 điểm cho một câu trả lời đúng. Bấm chuông trả lời sai bị trừ đi 05 điểm.

03. Phần thi thực hành CNTT

Hình thức: Thực hành, Tất cả các đội .

Nội dung: Các đội thực hành lập trình trực tiếp trên sân khấu với đề thi do BGK đưa ra. Sau thời gian làm việc nhóm trong 15 phút, toàn bộ đội chơi rời sân khấu trừ đội trưởng. Ban giám khảo sẽ đi chấm từng bài thi của từng đội. Điểm tối đa cho phần này là 100 điểm.

04. Phần thi kỹ năng mềm

Hình thức: Thuyết trình trước toàn bộ khán giả. Dành cho 04 đội có điểm cao nhất sau 3 vòng thi đầu.

Nội dung: Có một số chủ đề được ban giám khảo đưa ra. Các đội rút thăm chọn chủ đề của mình. Sau 10 phút chuẩn bị cho tất cả các đội. Mỗi đội lần lượt sẽ có 05 phút để trình bày về chủ đề của mình. Có thể sử dụng mọi hình thức trình bày trên sân khấu sao cho khán giả và ban giám khảo thấy hứng thú với chủ đề đó.
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi hichichehe11 Xem bài viết
    Không giới hạn đâu, mọi lĩnh vực của CNTT ( kiến trúc máy tính, mạng, lập trình)
    Đăng kí hoàn toàn miễn phí.
    Mọi người đăng kí nhanh lên, mùng 2/4 chốt danh sách rồi, nhớ là đội 4 người, đăng kí ở bàn đặt trước D3 hoặc trên trang web của chương trình
    http://binarybrain.svbk52.biz/
    Chúc may mắn

svBK's Member Avatar của leanhquang

Mình nghĩ đây là cuộc thi rất hay để các bạn thử sức mình, ai cũng có thể tham gia để giành đc giải thưởng
    Bạn bè dù sao đi chăng nữa vẫn luôn là tài sản của tôi
    Sân chơi cho sinh viên khóa 52 http://dhbk.hn/forum/
    Kho game link direct:http://svbk52.biz/forum/showthread.php?t=2898

7. Tớ cảm ơn leanhquang đã chia sẻ.

Team đầy đủ, canceled phút chót vì lý do: 1 mem bận.
    Chán.

Mình nghĩ tổ chức một cuộc thi như Binary Brain của người anh em svbk52.biz (.info , .com) là rất tốt và đáng học hỏi.
    Không biết tình hình ra sao rồi ?
    ps: đêm nay tự nhiên mất ngủ

Icon9 Ấn tượng trong tôi về Binary Brain 2010 !!!

Ấn tượng đầu tiên là ... vắng người, không phải cuộc thi không đủ sức hấp dẫn mà công tác PR chưa tốt
    Ấn tượng gây thiện cảm nhất trong tôi: Linkent tham gia (tác giả bài Ánh Dương từng lưu truyền phòng này qua phòng khác ở KTX ĐH BKHN)

Nhiều ấn tượng khác tôi sẽ list ra ngay đây:
    • Tổ chức thiếu chuyên nghiệp. Hình như các bạn chăm chút cho ... ánh đèn sân khấu hơi kỹ nên quên mất các khâu khác thì phải:
    • Loa ---> Tệ, không sao. Đây không phải là 1 cuộc thi hát chuyên nghiệp
    • Kiểm tra không kỹ càng trước khi thi. Hậu quả ---> chuông lúc kêu lúc không, phải thưc hiện bằng cách ... giơ tay. Không chuyên nghiệp
    • Cái bảng để giơ đáp án A, B, C, D chỉ là 1 tờ giấy được vẽ nguệch ngoạc a B c D không hơn không kém
    • MC nói nhiều khi bị lỗi ---> không sao, đây không phải là 1 cuộc thi mà MC có tính quyết định ( lỗi là do không đọc trước, không có sự chuẩn bị)

Trần Anh là một nhà tài trợ lớn, mình mà tổ chức bôi bác như vậy thì thử hỏi lần sau, họ có dám tài trợ nữa không? :

Videoclip quảng cáo của Trần Anh: Rõ ràng các bạn không cho chạy thử trước/ hoặc là khi chạy thử là bạn khác, đến khi điều khiển chương trình chính là bạn khác / hoặc do máy cấu hình quá thấp - mà khi chạy videoclip Ads đó nó bị giật tưng bừng. MC chữa cháy "một video thật thú vị " cá nhân mình thấy "thú vị" thật sự . (Đoạn Movie Ads đó format theo định dạng của DVD )

Nếu cái gì CẦN DÙNG trong buổi tối hôm đó, đáng lẽ ra các bạn nên để hẳn ra desktop, hoặc 1 folder ở desktop và có đánh số 01-; 02-;.... để khi vào cuộc thi thì chỉ cần bật theo thứ tự là ok

Các bạn làm gì ? kiếm hết chỗ này đến chỗ khác, bật nhầm thì bật lại.

Phát phiếu thăm dò bốc thăm trúng thưởng: Không biết có phải là do tại C2 tối 12/04/2010 quá vắng người hay không? mà các bạn phát phiếu hời hợt:
    + Người phát được phát thì được 3, 4 cái. Người chả có phiếu nào
    + Đi thu cũng không đủ. Cá nhân mình viết phiếu xong rồi tưng hửng vì không thấy ai đến thu.

Còn nhiều thứ khác, mình sẽ có thể viết trong ngày mai.
    Mình viết ra như vậy tức là mình đang chỉ trích công tác thiếu chuyên nghiệp của các bạn. Để hy vọng rằng Binary Brain 2011 (nếu có) sẽ chuyên nghiệp hơn.

Ngoài lề: Vì quá chán, mình bỏ về. Thật may, mình có 2 cuộc trò chuyện ngắn
    Cuộc trò chuyện 1: Không hẳn là cuộc trò chuyện, vì mình chỉ tình cờ nghe. Câu chuyện của nhà tài trợ Trần Anh: Tớ tóm tắt chỉ trong 1 câu là không có sự chuyên nghiệp, không giống một cuộc thi. Nếu không phải diễn ra trong C2, không thể tin được rằng đây lại là cuộc thi của trường Đại học Bách Khoa Hà Nội!

Cuộc trò chuyện 2: Cuộc tiếp xúc với anh Linkent: Đây là lần đầu tiên xuất hiện trên sân khấu của anh Linkent kể từ nửa năm nay, thật may mắn thay (cho mình ) là anh chọn ĐHBKHN làm nơi mở màn cho sự biểu diễn lại của mình.
    Tớ thích anh Linkent bởi vì nhạc Rap anh ấy hát không phải là nhạc Rap thị trường, Rap tùm lum như mấy Rapper tự nhận nhí nhố ngày nay. Các bạn hãy nghe thử linkent hát (VD google "Ánh Dương", "khóc trong đêm" chẳng hạn ) các bài hát của anh ấy đều bắt nguồn từ cảm xúc thật, cảm nhận thật trong cuộc sống."Anh Kent" đã nói khá nhiều điều với tớ, mình hy vọng sẽ có dịp nói kỹ hơn về Rap trong box ca nhạc (Giai điệu Bách Khoa Forum), vì topic này không phải để bàn luận ca nhạc.

Cấu trúc thi như các bạn đưa ra thành 4 phần như vậy rất chuyên nghiệp, các câu hỏi cũng rất khó. Mình chỉ biết dăm câu
    Tuy nhiên cách tổ chức thiếu chuyên nghiệp đã bóp méo điều đó
    .
    Hy vọng các bạn nghe điều mình nói. Không phải nghe xong ngồi chém gió cho vui, mà mình hy vọng vào Binary Brain 2011 sẽ thành công.
    Chúc các bạn điều đó
    Chấm điểm Binary Brain 2010: F

11. Tớ cảm ơn Thiên Tình Hận đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Hôm đấy em cũng đi xem!
    Tổ chức rất thiếu chuyên nghiệp!

Quote Nguyên văn bởi giangbsth Xem bài viết
    Hôm đấy em cũng đi xem!
    Tổ chức rất thiếu chuyên nghiệp!
    Có về không hay cố sống cố chết ngồi lại
    Tớ thì ra về và nói chuyện đc 1 tẹo với anh kent khi anh ấy đang ngồi nghỉ

.....
    Hỏi: Tẹo nữa anh có hát nữa không
    Đáp: Thực sự a rất muốn hát nữa nhưng hnay nhạc đem theo hạn chế (mồ hôi đầy người rồi, đang mệt)
    Trả lời: Vậy thì em hết động lực để nán lại xem rồi ^^
    ...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề