User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Đố vui về âm nhạc

Stanley Ipkiss Avatar của The Fool

Mặc định Đố vui về âm nhạc

Chào các bạn!!
    Lâu nay thấy box quá hẻo, mình lập ra cái box này hi vọng các bạn tham gia nhiệt tình.
    Để mở màn mình sẽ làm một câu hỏi cực kỳ dễ và là một khái niệm mà bất cứ fan rock nào cũng đều biết.
    Concept album là gì? Bạn cho các thông tin về nó như các album tiêu biểu, tư tưởng chính của concept album, ... tất cả những gì liên qua. Phần thưởng sẽ do các mod của box này tự trao :4:

Stanley Ipkiss Avatar của The Fool

Đã 3 ngày và chưa thấy câu trả lời. Các bạn đâu hết rồi, chắc đang thi phỏng

godfather
    Guest

haha bao nhiêu ngày rồi. Dân rock ở đây đã ít, nhiều fan của manowar mà lại còn ko biết cái khái niệm này à?????????? Thật đáng chán.
    Mà là rock mà chẳng biết cái khái niệm đã từng là sự cách mạng trong nhạc rock, tạo ra nhiều quan điểm mới trong thu âm, những quan điểm mới về nghệ thuật mà lại ko biết. Chán

godfather
    Guest

hé hé tội nghiệp thefool phết nhỉ??????????

teppi
    Guest

hahaha có vậy thôi ah ! Câu khác đi!

godfather
    Guest

haha cứ trả lời thử xem, câu dễ thế mà còn chưa ai trả lời mà.
    Thôi xin phép bác fool cho tớ cho tiếp câu khác nhé. Câu này cực kỳ dễ luôn: Đây là sự kiện buổi trình diễn âm nhạc có ảnh hưởng nhất trong thế kỷ cả về mặt âm nhạc lẫn xã hội. Một buổi trình diễn mà người ta thường gọi đó là buổi biểu diễn của âm nhạc, tình yêu và hòa bình. Buổi diễn quy tụ những tên tuổi tài năng thời bấy giờ.

godfather
    Guest

Thêm câu này nữa, một tay guitar đầu trọc là sư phụ của rất nhiều tay guitar nổi danh. Hãy kể vài người học trò xuất sắc của hằn (quá dễ)

rock
    Guest

oh oh hoh
    giờ mới biết rằng cái box này chẳng biết gì về nhạc rock cả hừm hừm

HUT's Student Avatar của Prince_of_darkness

hơ hơ thế các bác nghe nhạc Rock hay các bác ngồi ngắm nhạc trên báo đài . Chả hiểu sau khi biết mấy cái thứ đấy rồi thì tôi nghe Rock có thấy hay thêm được phần nào không nữa ...

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề