User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: Cac' bac' oi,zup' em plit'!

pinochio83
    Guest

Mặc định Cac' bac' oi,zup' em plit'!

[SIZE=6]Em xin kinh chao cac bac!
    Em xin tu gioi thieu, em la1 thanh vien trong dai gia dinh cac dan toc Dien tu vien thong.Hien emdang cu tru' tai DT3_k46.Tinh hinh bon em bay gio rat la tinh hinh, bon em dang phai thuc tap (thuc su toan ly thuyet, chan om`).Tuan toi, di thuc hanh mat roi, emchang co' chút kiến thức cũng như chẳng biết công viẹc cần làm trong nhửng ngày thực tầp xưởng.Em rất mong đươc sự chỉ bảo của các vi tiền bối để có thể làm tốt nhất công việc của mình.Emm xin chân thành cảm ơn(tất nhiên hậu tạ nếu....)

Лoмoнocoв
    Guest

Anh "khuyến mãi" cho chú vài "đường cơ bản" nhé. He he, hậu ta anh đê
    Các chú phải làm 5 bài thực tập. Có tất cả 7 bài thực tập thì chia thành 2 catergories.
    Các bài bọn anh phải làm: KT Số, Nguồn ổn áp, Dao động âm tần, Khuếch đại âm tần, Tin học (Workbench 5.12).

Kết luận chung: Chẳng thu được gì cả, 5 tuần thực tập là 5 tuần chơi bời tẹt ga luôn đi em.

Nhiệm vụ:
    - Vẽ mạch nguyên lý vào vở (có sẵn trên bảng)
    - Thầy cô sẽ phát cho một board mạch đã được đi dây sẵn, có cả linh kiện luôn (mạch này đã hoạt động rồi), các chú sẽ phải "căn ke" lại đường đi dây và các linh kiện (cả giá trị luôn).
    - Sau đó tháo dỡ hết dây dợ, linh kiện ra.
    - Rồi lại lắp lại như trước khi tháo (công việc tẻ nhạt và khá củ chuối)

Một số thầy cô không cho căn ke lại board đã hoàn chỉnh mà bắt tháo gỡ luôn và tự đi dây lấy theo sơ đồ nguyên lý có sẵn. Cũng chẳng việc gì phải run khi ngồi căn ke lại trước (đỡ tốn thời gian ngồi nghĩ cách đi dây mạch). Còn nếu bựa hơn thì đếk cần tháo linh kiện ra mà ngồi chơi. Đến khi kiểm tra thì đưa mạch lên. he he.

Nên đi mua linh kiện ngoài chợ Hòa Bình vì các linh kiện có sẵn trên board mạch khá là ... chất lượng kém. Mua điện trở thì cứ tẹt ga mà mua, đừng mua 10 - 20 con làm gì cho tốn. Mua hẳn 100 con luôn (2500 VNĐ).

Đại ý là thế, các chú có gì thắc mắc thì cứ hỏi anh, anh marketing cho mấy TIPs nữa! khe khe!

pinochio83
    Guest

Bac' a?chơ Hòa bình ở đâu vậy?Em chỉ biết mỗi chợ Giời thôi.Mà sau 5 tuần thực tập không thu được cái gì a?híc híc thế thì vừa tốn tiền lai vừa tốn cả thòi gian nửa chứ.Sản phẩm thực tập là gi ?Nó có đánh giá được trình ko?Hay lại chỉ là Copy and paste?

Лoмoнocoв
    Guest

He he, gà đến thế là cùng, chợ Hòa Bình là tên gọi "trìu mến" của chợ Giời (Trời hay Giời cũng chẳng biết nữa).

Sp hả? Copy và paste thôi em ạ, làm gì có sản phẩm gì!

jindo_et4
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Лoмoнocoв
    He he, gà đến thế là cùng, chợ Hòa Bình là tên gọi "trìu mến" của chợ Giời (Trời hay Giời cũng chẳng biết nữa).

Sp hả? Copy và paste thôi em ạ, làm gì có sản phẩm gì!

Ặc, ặc. . .

Đề nghị cái ông Lomonoxop này nói năng cẩn thận chút đê.
    Vẫn biết đấy là sự thật nhưng đừng nói thật quá làm cho bọn đàn em nó chán. :4:

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Cũng không hẳn thế đâu,nói thế để anh em còn sắp đặt kế hoạch đi chơi.He he

The end is just the beginning

nosymsium
    Guest

Quote Nguyên văn bởi vulh_bk
    Cũng không hẳn thế đâu,nói thế để anh em còn sắp đặt kế hoạch đi chơi.He he
    Phải rồi
    Thực tập thì không cần cố
    Chỉ cần đủ đạn bắn là được

lazygaugau
    Guest

hì hì.. các bé thực tập thì cứ thoải mái mà chơi đi, anh đây sáng dậy lon ton đến xưởng, chiều đi chơi, tối đi chơi .... nói chung thực tập là lúc nhàn nhất, có thể tranh thủ học thêm cái gì, hoạc chơi một vài games mới .

Nhưng khi đi thực tập thì nên đi đầy đủ , đúng giờ, làm bài nghiêm túc, xong sớm thì sẽ được điểm cao, hàn đẹp sẽ được điểm cao. Cố mà lấy con 9. Chúc vui !!

pinochio83
    Guest

Cac' bac' oi, con gái bọn em hàn khổ quá, hôm nay bon em hàn buổi đầu tiên, híc híc, đau tay (vi không biết cách cầm que hàn, huhu cho nen bi ..bỏng), mà đúng thật là chẳng có cái gì đáng để làm cả---> phí mọi thứ.

lazygaugau
    Guest

Con gái thường có biệt tài là dùng răng cắn đứt chỉ....
    Riêng con gái Điện tử có thể dùng răng cắn đứt dây đồng .....
    Các bạn không tin ...?!? ... đến khu thực tập mà xem :p

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề