User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Sach hoc ky 6! Ai biet chi bao gium.

svBK's Newbie Avatar của coolman8783

Mặc định Sach hoc ky 6! Ai biet chi bao gium.

Chao cac bac hoc khoa tren. Co bac nao biet ky 6 can phai chu y gi khong? Can phai mua sach tham khao nao thi chi bao cho em voi. Cam on cac bac truoc.

bjet4
    Guest

Em liệt kê hộ anh danh sách môn học rồi anh sẽ hướng dẫn cho vì anh chả nhớ mình học những gì nữa.

Riêng môn KT Xung (Học thầy Đởn) thì anh khuyên em thật lòng là chăm chỉ chép bài nhé, vì muốn được điểm cao chỉ có cách đó thôi.

Môn Cơ sở dữ liệu thì cũng chăm chỉ chép vào, Cô Hương không thích sách tham khảo đâu (mặc dù cô có nêu danh sách các sách tham khảo)

Còn nếu em muốn học để biết (chứ không phải học để điểm cao) thì cứ nói để anh liệu đường mà chỉ cho em những quyển sách anh thấy là hay và hữu ích (theo quan điểm của anh)

HUT's Engineer

Em muốn học để biết đây, bác giới thiệu cho chúng em đi Em nói chân thành đấy, em mất gốc rồi!
    Khám phá bản thân

Stanley Ipkiss Avatar của The Fool

Ê Bjet4, sang box ngoại ngữ đọc bài của tao. Anh em mình cùng hợp tác cái nhỉ, xây dựng một nền tảng cho các khóa sau đi. Có thể làm đến khi ra trường, ko cần gấp quá. Tao kêu gọi dân ngoại ngữ ko ổn. Mày trước có kinh nghiệm làm tờ báo chuyên ngành song ngữ của lớp, giúp tao cái.

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Đây là danh sách các môn học kì 6:
    1.kĩ thuật xung
    2.kĩ thuật số
    3.lí thuyết mạch
    4.kĩ thuật vi điện tử
    5.lập trình C++
    6.kĩ thuật mạch điện tử
    7.xử lí tín hiệu số
    8.cơ sở dữ liệu

Bác nào có kinh nghiệm gì về các môn này hoặc các sách tham khảo thì post lên cho anh em học tập(chú ý cần nói rõ môn học đó của thầy cô nào để anh em biết còn đối phó).

The end is just the beginning

bjet4
    Guest

Quote Nguyên văn bởi vulh_bk
    Đây là danh sách các môn học kì 6:
    1.kĩ thuật xung
    2.kĩ thuật số
    3.lí thuyết mạch
    4.kĩ thuật vi điện tử
    5.lập trình C++
    6.kĩ thuật mạch điện tử
    7.xử lí tín hiệu số
    8.cơ sở dữ liệu

Bác nào có kinh nghiệm gì về các môn này hoặc các sách tham khảo thì post lên cho anh em học tập(chú ý cần nói rõ môn học đó của thầy cô nào để anh em biết còn đối phó).
    1. Kỹ thuật xung
    GV: Tạ Quang Đởn

Ghi chú: Chăm chỉ chép bài, không cần tài liệu tham khảo. Khi đi thi nhớ mang theo vở ghi đầy đủ. Đặc biệt, nên chịu khó chép những câu giảng ngoài lề của bác. Có kiểm tra tư cách. Nếu tớ nhớ không nhầm thì 3 bài kiểm tra thì phải (khoảng 3 tuần 1 bài)

2. Kỹ thuật số
    GV: Lê Dũng

Sách tham khảo: Digital System - có trên thư viện BK. Chịu khó lên tra, nếu nhiều tên sách như thế quá thì đưa lên đây tên tác giả, anh sẽ confirm lại cho!

3. Lý thuyết mạch
    Khỏi bàn nhiều :4:

4. Kỹ thuật vi điện tử
    GV: Võ Thạch Sơn

THầy có quyển sách Linh kiện bán dẫn và vi điện tử. Mua về mà tham khảo, chú ý chép bài đầy đủ nhé.

5. Ngôn ngữ lập trình
    (C và C++)

GV: Anh Bình, cóc nhớ cả họ tên nhưng là cái anh dạy Cấu Trúc DL
    TL Tham khảo, nhiều vô kể, các chú thích loại gì thì cứ thế mà tìm.

6. KT Mạch Điện tử
    GV: Cô Phạm Minh Hà

Tài Liệu Tham Khảo: Quyển KT Mạch Điện tử của cô viết, giá khá cao hình như khoảng 40.000 thì phải, đọc khá khó hiểu nhưng thôi, méo mó có hơn không. Chú ý là cô giảng khá chuối, rất buồn ngủ!

7. Xử lý tín hiệu số
    GV: Nguyễn Quốc Trung

Tài liệu tham khảo: Xử lý tín hiệu và lọc số (2 tập)
    Đây là tài liệu khá hay, học thì đặc sệt toán học và các chú cũng chưa thể hình dung được DSP có ứng dụng như thế nào. Nhưng thôi, cứ toán trước, kỹ thuật tính sau!

8. CSDL
    GV: TS. Nguyễn Việt Hương

TL Tham khảo: Vở ghi của cô. He he, chép bài đầy đủ vào nhé, cô giảng theo kiểu SLIDE đấy. Có bài tập lớn, nên lập trình bằng VB hơn là Access.

Hết, có gì thắc mắc, các chú cứ hỏi anh!

svBK's Newbie Avatar của coolman8783

Cam on bjet4 rat nhieu. Nhung quyen KT so la quyen tieng Anh hay tieng Viet day? Em co quyen KT so cua co Nguyen Thuy Van lieu co dung duoc khong?

Лoмoнocoв
    Guest

Quyển của cô Thúy Vân, đọc khá chuối. Nói chung quan điểm của anh là nên đọc sách TA tuy nhiên nếu em chưa đọc được thì cũng đừng bon chen, ham hố kẻo lúc thi ... điếc lòi ra đấy.

Sách KT Số là sách TA

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Cám ơn bác bjet4 !
    Tiện thể bác check thử hộ em cái tra cứu trực tuyến ở trang thư viện trường mình.Dạo này em vào trang của thư viện trường mình để tra sách toàn bị lỗi,không biết là do máy của em hay do trang chủ của trường mình chuối nữa.Em thấy tra cứu trực tuyến hay hơn lên thư viện nhiều.

Лoмoнocoв
    Guest

Digital System - Principles and Applications

6th edition

Author:
    Ronald J. Tocci
    Neal S. Widmer

Code: N734/A

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề