User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: May mà em không xinh

svBK's Newbie Avatar của blossom

Icon10 May mà em không xinh

May mà em không xinh, nên em biết nâng niu tận dụng hiệu quả mọi cơ hội. Em thuộc lòng tích “Tái ông mất ngựa”, rằng trong “cái rủi” chứa đựng vô số những duyên may...

May mà em không xinh, nên em biết rằng anh làm bạn với em vì em tốt bụng, quý em vì em thông minh, yêu em vì em biết chia sẻ. Nếu em là hoa khôi, em thề rằng anh sẽ không đủ tự tin để bộc lộ mình một cách thoải mái như anh đã làm, anh sẽ gồng lên để chứng tỏ giữa vô vàn địch thủ, vậy thì làm sao em biết được anh thích tranh tĩnh vật, và thích ăn bánh trôi tàu tối mùa đông, như em!

May mà em không xinh, nên người ta dễ nhận ra em duyên dáng. Chẳng có ai xấu toàn diện, nên khi nghe em kể chuyện cười xong, người ta lại chợt thấy em có đôi mắt nâu trong, nghịch ngợm và thu hút.

May mà em không xinh, nên em tránh xa được những anh chàng vo ve mà nhạt nhẽo. Em bình yên lựa chọn các quan hệ của mình. Chả bao giờ em phải chịu cảnh “lắm mối tối nằm không” như mấy cô xinh đẹp. Vì thật ra quyền chủ động là ở em mà!

May mà em không xinh, nên em có nhiều thời gian đọc sách, nghe nhạc, tập yoga, chơi cá cảnh. Em có đủ thời gian cho khám phá và rèn luyện năng lực bản thân. Rồi em phát hiện ra em huýt sáo rất hay. Ồ, nếu sau này nếu chẳng may em nổi tiếng, người ta lại hết lời ca ngợi đôi gò má cao chót vót của em như một biểu hiện của sự quyến rũ và cá tính cho mà xem!

May mà em không xinh, nên sếp cho em đủ cơ hội để em chứng tỏ năng lực. Phải chăng sếp nghĩ em không tốn nhiều thời gian để đối phó với người hâm mộ? Rồi sếp lại quay sang hâm mộ em một cách thật tình, vì em giải quyết việc ngon ơ gấp 3 lần cô trợ lý yêu kiều của sếp.

May mà em không xinh lúc còn con gái, nên khi em có bầu, anh lại chợt nhận ra em đầy đặn và quyến rũ hơn hẳn! Ở lâu đẹp xấu cũng thành quen, quan trọng là sự thay đổi làm người ta choáng váng.

May mà em không xinh lúc trẻ, nên về già anh sẽ thấy em… vẫn thế! Anh sẽ không phải ngậm ngùi chứng kiến sự úa tàn nhanh chóng của một đoá phù dung, mà sẽ được ngưỡng mộ sự tươi xanh lâu bền của một nhánh xương rồng trên cát!

May mà em không xinh

Bài này sưu tầm được post lên cho mọi người cùng đọc (ko biết trong 4rum mình có chưa nhỉ?)

2. Có 6 thành viên cảm ơn bài viết của blossom có chất lượng:

Mèo bay Avatar của be_kiss

ặc ặc
    May mà iem ko xinh ôi! may quá may thía may ghê
    là lá la mèo méo meo

svBK's Member Avatar của cuncon2811

Bài này hay thế
    Cún con

svBK's Newbie Avatar của trannam06

Bài post của bạn rất ấn tượng, mặc dù là sưu tầm nhưng khá ý nghĩa. Thanks

Rocker Avatar của watch

Bài hay. Đúng là như vậy, nhưng cho dù có nói j thì xinh vẫn là yếu tố ban đầu.

HUT's Student Avatar của eethn

ai bảo em không xinh? Trong mắt anh,em mới là xinh nhất

svBK's Member Avatar của cún con

may mà em không xinh...cho mình xin cái dòng tile này về làm stastus để có chút gì an ủi bản thân.
    If you could see me now............wait for you....

Phong thần Avatar của enragon

Không phải vì em không xinh mà là em do bình dị

Người yêu anh có bao h không xinh đâu

ngốc thế không biết.

HUT's Student Avatar của hhhhhhatxi

Bài này để an ủi các cô gái không có nhan sắc như mình T___T
    Có ai bít chơi sám cô trên Ongame thì solo 1 ván nha ha ha ha .
    Ongame thiên đường giải trí số 1 việt nam : www.ongame.com.vn

Độc Thân Bang Hội Avatar của Cu Tí học Điện

Đây phải chăng là một phương pháp thắng lợi tinh thần? (Ai chưa biết phương pháp kì diệu này thì tìm "AQ chính truyện" của Lỗ Tấn đọc nhá! )
    Em là nắng cùng cỏ hoa khoe sắc
    Anh là mưa rơi lúc đất trời buồn
    Nắng và mưa có thể nào chung bước
    Có bao giờ xây nên mộng uyên ương

12. Tớ cảm ơn Cu Tí học Điện đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề