User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Điểm danh K52

Giảng Viên Avatar của nguoidanduong06

Mặc định Điểm danh K52

Mấy bạn K52 CTM và CĐT mới bắt đầu vào các môn chuyên ngành sẽ cảm thấy thật khó khăn, thậm chí choáng. Ngoài ra, sau 1 học kỳ học tập, tham khảo thông tin từ nhiều nguồn, có bạn cảm thấy chán hoặc mệt mỏi vì không định hướng được học CTM hay CĐT rồi sẽ làm gì, như thế nào, lương có cao không (cứ nghĩ cảnh sau này vợ nuôi chồng thì mất hết tinh thần vì nghe nói CTM CĐT lương thấp, làm việc nặng nhọc,...). Bạn có thể vào đây trao đổi, chúng tôi sẽ giúp bạn định hướng tốt hơn trong việc học cũng như định hướng nghề tương lai.
    Bạn hãy để lại thông tin cần thiết:
    - Họ tên, số hiệu SV, lớp
    - Email, điện thoại
    - Cảm nhận sau 2 kỳ chuyên ngành
    - Dự định về công việc (theo hiểu biết của bạn)
    Lần sửa cuối bởi nguoidanduong06; 25-03-2010 lúc 11:03 AM

svBK's Newbie

Mặc định Re: Điểm danh K52

Lê Thanh Tùng
    CTM1-K52
    SHSV: 20073307
    Thanhtung89.hut@gmail.com
    01674526671

svBK's Newbie

Em cũng đang rất băn khoăn về vấn đề thầy nêu trên , rất mong thầy giúp e
    Đào Trung Kiên
    CĐT4 K52
    SHSV : 20071592
    kiendaotrungbk@gmail.com
    sdt : 0989826885
    Sau hai năm chuyên ngành e cảm thấy hầu hết các môn mới chỉ ở mức độ lý thuyết , ít tiếp cận thực tế . Một số môn như ứng dụng điện tử số trong cơ khí , trang bị điện cho máy công nghiệp , hay cảm biến đo lường và xử lí tín hiệu , chúng e được làm mạch thật , thấy thú vị hơn rất nhiều . Em muốn mình đi theo một hướng nào đó , cụ thể có thể là về máy CNC , thiết kế khuôn , gia công áp lực ... nhưng chưa có ai định hướng . Em rất muốn được theo các thầy để học hỏi kinh nghiệm nhưng chưa có cơ hội . Mong thầy giúp đỡ chúng e . Em xin cảm ơn

svBK's Newbie

Nguyễn Hữu Phong
    CTM6 K52
    MSV 20072207
    nguyenhuuphongbk89@gmail.com
    01696997334

Quote Nguyên văn bởi mrdaobk Xem bài viết
    Em cũng đang rất băn khoăn về vấn đề thầy nêu trên , rất mong thầy giúp e
    Đào Trung Kiên
    CĐT4 K52
    SHSV : 20071592
    kiendaotrungbk@gmail.com
    sdt : 0989826885
    Sau hai năm chuyên ngành e cảm thấy hầu hết các môn mới chỉ ở mức độ lý thuyết , ít tiếp cận thực tế . Một số môn như ứng dụng điện tử số trong cơ khí , trang bị điện cho máy công nghiệp , hay cảm biến đo lường và xử lí tín hiệu , chúng e được làm mạch thật , thấy thú vị hơn rất nhiều . Em muốn mình đi theo một hướng nào đó , cụ thể có thể là về máy CNC , thiết kế khuôn , gia công áp lực ... nhưng chưa có ai định hướng . Em rất muốn được theo các thầy để học hỏi kinh nghiệm nhưng chưa có cơ hội . Mong thầy giúp đỡ chúng e . Em xin cảm ơn
    Umh, đúng là cái gì cũng muốn học, cái gì cũng muốn tìm hiểu song thời gian có hạn, khả năng có hạn, đúng là "lực bất tòng tâm" !!!!

Tạm thời bạn phải học tốt các môn học cái đã. Khi chưa rõ, chưa hiểu thì tìm cách hỏi thầy cô. Trước khi hỏi thì phải lăn lóc tìm hiểu trước vì bây giờ thông tin trên mạng cái gì cũng có. Khi đó, bạn mới biết hỏi như thế nào và câu trả lời của thầy cô đã ok hay chưa. Nên nhớ nếu bạn không vững kiến thức từ dưới lên thì sẽ rất khó để thầy cô giải thích từ A=>Z.
    Bạn có thể tìm hiểu và định hướng cho mình thông qua việc tìm kiếm thông tin, tham dự các triển làm, bàn bạc với mọi người xung quanh và có thể tham khảo ý kiến của nhiều thầy cô để chọn hướng đi cho mình. Khi đã chọn được bạn sẽ tìm 1 thầy cô giỏi về lĩnh vực đó để đi theo ngay từ năm thứ 4 này (nếu không tìm ra thầy cô, cứ post lên đây, sẽ có nhiều bạn chỉ cho)

Chúc bạn thành công
    Rgs,

6. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của nguoidanduong06 có chất lượng:

svBK's Newbie

Em cảm ơn thầy đã cho chúng em những lời khuyên , rất cần thiết với em trong lúc này , làm em đỡ hoang mang hơn . Trong hai kì vừa rồi em được học môn công nghệ CNC và môn máy CNC và robot công nghiệp , em thấy thực sự hứng thú với việc tìm hiểu về máy CNC . Em đã được đi thực tế ở một số công ty cơ khí , hầu hết đều có các dòng máy CNC của Nhật hoặc Đức ... Em thấy đó là một cơ hội cho em . Cũng có thể về phần lập trình hoặc sửa chữa máy CNC ( tạm thời em có dự định tìm hiểu như vậy ) . Rất mong thầy và các anh chị trong diễn đàn giúp em để em có được định hướng tốt hơn cho công việc sắp tới . cảm ơn mọi người nhiều

Quote Nguyên văn bởi mrdaobk Xem bài viết
    Em cảm ơn thầy đã cho chúng em những lời khuyên , rất cần thiết với em trong lúc này , làm em đỡ hoang mang hơn . Trong hai kì vừa rồi em được học môn công nghệ CNC và môn máy CNC và robot công nghiệp , em thấy thực sự hứng thú với việc tìm hiểu về máy CNC . Em đã được đi thực tế ở một số công ty cơ khí , hầu hết đều có các dòng máy CNC của Nhật hoặc Đức ... Em thấy đó là một cơ hội cho em . Cũng có thể về phần lập trình hoặc sửa chữa máy CNC ( tạm thời em có dự định tìm hiểu như vậy ) . Rất mong thầy và các anh chị trong diễn đàn giúp em để em có được định hướng tốt hơn cho công việc sắp tới . cảm ơn mọi người nhiều
    Hi,
    nếu muốn sửa chữa CNC thì chủ yếu học thêm về điều khiển, còn phần cơ khí thì với kiến thức đã được trang bị thì sẽ rất nhanh làm quen và xử lý.

Rgs,

9. Tớ cảm ơn nguoidanduong06 đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Thưa thầy nếu em muốn học về phần sửa chữa thì em nên học thêm những gì ( cụ thể học thêm về điều khiển ấy ah ) ? Thầy có thể cho em biết nên đọc trước , hoặc cho em một số nguồn tài liệu cụ thể được không ah ? .

svBK's Newbie

em rất mong đc thầy hướng dẫn
    Trương Công ĐẠt
    CTM 05 K53
    SHSV 20080642
    congdatsymbk@gmail.com

svBK's Newbie

Lê Quang Trung
    Lớp CMT1- k52
    SHSV 20053416