User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/19 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 186

Chủ đề: Môn học "Cảm biến và xử lý tín hiệu số" - K51

Giảng Viên Avatar của nguoidanduong06

Mặc định Môn học "Cảm biến và xử lý tín hiệu số" - K51

Bài tập lớn, bài thi, những vấn đề thắc mắc về mạch ứng dụng của môn "cảm biến và xử lý tín hiệu số" không biết tìm ở đâu các bạn có thể post vào đây, chúng tôi sẽ giải đáp

2. Có 7 thành viên cảm ơn bài viết của nguoidanduong06 có chất lượng:

svBK's Member Avatar của perkobo

Hj!Em chào thầy ạ!!!
    Em cảm ơn thầy đã mở luồng này!!!
    Cũng đúng lúc lớp CĐT4 chúng em đang làm bài tập lớn môn "Cảm biến và xử lý tín hiệu số".Em xin phép mượn thầy luồn này để trao đổi về bài tập lớn cũng như môn học này tại đây với các bạn trong lớp cũng như các thành viên quan tâm dưới sự giúp đỡ của thầy cô ạ.hj.
    Anh em có gì thắc mắc,có gì cần trao đổi thì vào đây nhé.!!!
    Chúc cả nhà vui vẻ,hạnh phúc và thành công.!!

================================================== ========
    Cả nhà cùng nhào zô cho thầy giáo "te tua" luôn nào ,
    ================================================== ========
    Lần sửa cuối bởi perkobo; 24-03-2010 lúc 08:10 PM

4. Tớ cảm ơn perkobo đã chia sẻ.

Đề nghị a e hào hứng lên chia sẻ kinh nghiệm nhé.
    Tớ đang ngâm cứu phần điều khiển động cơ dùng mạch cầu H.A e nào có hứng thú thì nghiên cứu chung nhỉ!!!Còn đại ca nào có tài liệu thì share nhé.
    Cũng thông báo là t đã viết đc code cho LM35;Encoder và cảm biến đo vận tốc bánh xe,và có thể là cảm biến lùi nữa rùi nhé.Mô phỏng cũng tạm.hjhj.Tất nhiên có nhiều cách nhưng nếu ai chưa có định hướng j thì t có thể nói wa cái thuật toán mà t dùng.Hjhj.
    Hj vọng mọi người cùng chia sẻ để a e học tập và thực hành tốt hơn.hj.

PS:Yêu cầu nhóm Đạt bj cho xin ít kinh nghiệm về mạch cảm biến ánh sáng và điều khiển động cơ bằng relay nhé.
    Cơ điện tử hok phải là nồi thập cẩm đâu nhỉ!!!!!hj.
    Chúc cả nhà vui vẻ,hạnh phúc và thành công.
    Lần sửa cuối bởi perkobo; 24-03-2010 lúc 10:05 PM

Giảng Viên Avatar của nguoidanduong06

He he,

mấy bạn nhớ vào đăng ký ở bài "Điểm danh K51" nhé để sau này còn biết mà liên lạc chứ

Rgs,

svBK's Member Avatar của dat19887

chào anh em, Nam Ct bảo tớ viết về cái điều khiển rơ le điều khiển động cơ, tớ thì làm đơn giản lắm, dùng 4 con rơle điều khiển, 2 rơle điều khiển http://picasaweb.google.com/phamdat2...20184879469778
    sơ đồ như hình vẽ, về rơ le mua con nhiều ampe một tí sài chắc ăn, lần đầu làm mua con bé quá nó nổ, anh em làm con omron cho chắc ăn loại 5A hay 10A cũng được, loại 2 tiếp điểm, mua cả đế về lắp cho dễ, lắp nhanh thì 1 buổi chiều là ok, rơle đừng để bị hớ, tầm 18k đến 25k, đi mua ở chợ trời thì vào mấy tiệm phía trong ấy, đi mua vào buổi chiều, đi buổi sáng toàn bị nó chửi, mà em thì ko dám chửi lại, tùy các bác

8. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của dat19887 có chất lượng:

mạch ánh sáng thì dùng con ua741, mạch thì tớ gửi rồi, ai chưa có thì xem tạm trên picasa vậy http://picasaweb.google.com/phamdat2...22844278868562
    cái này ai làm mạch in bằng tay chú để nét to ra 1 tí, tầm 1.5 nếu ai mà nghe lời "thiên tài orcad" Huy andehit để nét là 0.8 thì tùy, nhưng theo tớ thì là 1.5, mạch này thì đúng rồi chạy tốt, ai mà muốn tầm 6h chiều nó mới chạy thì lắp con quang trở nhỏ, ai muốn tầm 4h chiều đã chạy thì làm em to, nếu mà chót mua to muốn chạy 6h thì làm em trở nó lớn lớn vào, đấy là tớ nói phét thế, hehe

à, mà anh em mua rơle cho mạch ánh sáng cũng mua con mạnh mạnh vào, mua con đen đen to tổ chảng ấy, đừng có cứt sắt, cứt đồng mà mua em vàng, mà tớ còn mấy con đó ai mua lại không, tiền quỹ đang hao hụt, keke

11. Tớ cảm ơn dat19887 đã chia sẻ.

Hoan hô Uhazen lên Mod.
    Cảm ơn sự nhiệt tình của Đạt bj.
    Đạt đại ca cho biết những lỗi hay gặp khi làm 2 ứng dụng này đi chứ nghe nói nhóm bạn đốt tiền vào 2 ứng dụng này cũng như đốt lá bàng mùa đông mà hok có sâu ăn ý.. Chắc hok fair tại thần đồng ocad chứ <hôm nào cho mượn thần đồng buổi nhé!!hé hé>...
    Thông báo luôn là tình hình làm BTL môn này là hơi bị chậm đấy nhé.

svBK's Newbie

chuc mừng toàn UHAZEN lên MOD

xin phép thậy và ae trong lớp chút
    ai làm cảm biến nhiệt độ cho em hỏi trình tự thế nào em nghiên cứu
    vì thực sự mình chua bít nhìu lắm
    mong ae và thầy giáo giúp đỡ nhìu
    thực sự là mún học
    nhưng chưa bít bắt đầu từ đâu

lỗi thì nhiều lỗi lắm, cho mượn thần đồng đấy, thần đồng cái kiểu j mà vẽ chưa bao giờ đúng, làm mạch bằng tay thì mua mũi khoan 0.6 và 0.8 mũi 1, mấy cái em trở với tụ thì cho mũi 0.6 , nói chung tùy chân mà khoan, giấy đề can để in mua cái loại có hình ông sao ở đằng sau ấy, mua giấy amazon về không làm được đâu, tạo thư viện riêng thì làm cẩn thận 1 chút, kích thước ô để là 1 thôi, để 2,54 có sai số quá, khi cắm điện vào mạch mà dùng đồng hồ đo hiệu điện thế thì dùng cẩn thận, chấm linh tinh nổ dây mạch đó ( bị nổ 2 lần rồi), máy hàn dùng vừa phải thôi, thỉnh thoảng cho nó nghỉ 1 cái, cái máy hàn xung của Huy andehit dùng hơi nóng 1 tí mà tạch rồi, nổ bung tai to tổ chảng, giật cả mình tưởng đi gặp bác Hồ, chúc anh em làm vui vẻ

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/19 12311 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề