User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Môn học "Điện tử số ứng dụng" - K51

Giảng Viên Avatar của nguoidanduong06

Mặc định Môn học "Điện tử số ứng dụng" - K51

Giải đáp những thắc mắc trong quá trình học môn "Điện tử số ứng dụng" của các bạn CĐT K51

svBK's Newbie

Thưa thầy. Em đã nghe những gì thầy giảng về con vi xử lý ở trên lớp. Thầy có dặn bảo về nhà tìm tài liệu đọc và cài trước codevisionAVR và phần mềm Proteus. Nhưng em càng đọc những thứ đó thì càng lơ mơ nhiều. Thầy nói chỉ cần đọc những cái cơ bản để định hướng trước. Em đã đọc những phần thầy bảo nhưng cũng .... không ăn thua gì, đọc mà không hiểu nên em dừng lại, lên hỏi thầy để thầy chỉ dạy thêm. , vì .... bọn em thiếu khá nhiều kiến thức của điện tử. Học cái này mà không nắm vững kiến trúc máy tính thì cũng hỏng. Thầy là người đi trước, hơn nữa, thầy lại có nhiều kinh nghiệm về việc đọc và học hiệu quả. Bọn em có quá nhiều tài liệu, hơn nữa lại mới chập chững bắt đầu thế nên chuyện đọc cái nào tốt cái nào dở thì quá là khó. Vậy nên, kính mong thầy có thể hướng dẫn một cách chi tiết hơn cho chúng em được không ạ? Và nếu thầy chắt lọc được những tài liệu nào hay thì có thể gửi cho em được không? Em cảm ơn. Thầy có thể gửi vào mail của em hai_linh1110@yahoo.com

Quote Nguyên văn bởi hailinhpro Xem bài viết
    Thưa thầy. Em đã nghe những gì thầy giảng về con vi xử lý ở trên lớp. Thầy có dặn bảo về nhà tìm tài liệu đọc và cài trước codevisionAVR và phần mềm Proteus. Nhưng em càng đọc những thứ đó thì càng lơ mơ nhiều. Thầy nói chỉ cần đọc những cái cơ bản để định hướng trước. Em đã đọc những phần thầy bảo nhưng cũng .... không ăn thua gì, đọc mà không hiểu nên em dừng lại, lên hỏi thầy để thầy chỉ dạy thêm. , vì .... bọn em thiếu khá nhiều kiến thức của điện tử. Học cái này mà không nắm vững kiến trúc máy tính thì cũng hỏng. Thầy là người đi trước, hơn nữa, thầy lại có nhiều kinh nghiệm về việc đọc và học hiệu quả. Bọn em có quá nhiều tài liệu, hơn nữa lại mới chập chững bắt đầu thế nên chuyện đọc cái nào tốt cái nào dở thì quá là khó. Vậy nên, kính mong thầy có thể hướng dẫn một cách chi tiết hơn cho chúng em được không ạ? Và nếu thầy chắt lọc được những tài liệu nào hay thì có thể gửi cho em được không? Em cảm ơn. Thầy có thể gửi vào mail của em hai_linh1110@yahoo.com
    Hi,

tạm thời bạn cứ cài 2 phần mềm tôi đề nghị
    Sau đó vào trong http://www.mediafire.com/?mnmd0jghmty rồi download tài liệu hướng dẫn sử dụng Proteus
    Bạn chưa cần phải đọc nhiều mà hãy làm quen theo hướng dẫn của tài liệu cái đã, tự nhận xét và đưa ra 1 số kinh nghiệm
    Đến giờ lên lớp tôi sẽ giảng chi tiết
    Chúc thành công

svBK's Member Avatar của perkobo

Nếu c muốn học codevisionAVR thì có thể tham khảo cách khởi tạo và vd những ứng dụng đơn giản ở đây.
    http://www.mediafire.com/file/zknmtz...aotrinhAVR.rar
    Chúc thành công.

svBK's Newbie

Thay cho em hoi muon tim cac kit co ban de thuc hanh tren proteus va lap trinh codevision thj em co the tim tai lieu o dau a

HUT's Student

Thầy ơi, theo E thì Thầy nên tạo một thớt post các bài giảng ở trên lớp lên. Chúng E sẽ thảo luận ở một thớt khác ạ. Như vậy thì chúng E bên Công nghệ chế tạo máy có thể theo học được luôn ạ.
    Thành thật cảm ơn Thầy

Quote Nguyên văn bởi hkk Xem bài viết
    Thầy ơi, theo E thì Thầy nên tạo một thớt post các bài giảng ở trên lớp lên. Chúng E sẽ thảo luận ở một thớt khác ạ. Như vậy thì chúng E bên Công nghệ chế tạo máy có thể theo học được luôn ạ.
    Thành thật cảm ơn Thầy
    Em có thể post tại box K51 này cùng được - ví dụ Môn học "Công nghệ chế tạo máy" chẳng hạn

svBK's Newbie

Icon1

Em chào thầy! Thầy ơi em biết thầy có nhiều kinh nghiệm về tự nghiên cứu tự học, thầy có thể chia sẻ kinh nghiệm tìm tài liệu cho một vấn đề, đề tài ta nghiên cứu.Tài liệu trên mạng thì nhiều có nhiều cái nói về 1 vấn đề làm thế nào chọn được tài liệu để sử dụng?

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề