User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Chủ đề: cơ điện tử là một nồi thập cẩm

svBK's Newbie

Mặc định cơ điện tử là một nồi thập cẩm

Xin chào các bạn nha, mình là sinh viên lớp cơ điện tử 1 k50. Thấy các bạn bàn tán xôn xao về cơ điện tử mình thấy hay qua, có rất nhiều vấn đề xoay quanh 3 chữ "Cơ Điện Tử", còn riêng bản thân mình thì mình nghĩ cơ điện tử là một nồi thập cẩm. Bạn nào có ý kiến gì thì mời tham gia nhé để làm rõ vấn đề hơn.

Độc Thân Bang Hội Avatar của Cu Tí học Điện

Quote Nguyên văn bởi pluto_87 Xem bài viết
    Xin chào các bạn nha, mình là sinh viên lớp cơ điện tử 1 k50. Thấy các bạn bàn tán xôn xao về cơ điện tử mình thấy hay qua, có rất nhiều vấn đề xoay quanh 3 chữ "Cơ Điện Tử", còn riêng bản thân mình thì mình nghĩ cơ điện tử là một nồi thập cẩm. Bạn nào có ý kiến gì thì mời tham gia nhé để làm rõ vấn đề hơn.
    Thập cẩm cũng có loại ngon và loại dở anh ạ.

Ngon thì như chè thập cẩm, lẩu thập cẩm. Dở thì có thể như cám lợn. Cơ điện tử thuộc loại nào ạ?
    Em là nắng cùng cỏ hoa khoe sắc
    Anh là mưa rơi lúc đất trời buồn
    Nắng và mưa có thể nào chung bước
    Có bao giờ xây nên mộng uyên ương

Following The Sun! Avatar của Mr Lion

Quote Nguyên văn bởi Cu Tí học Điện Xem bài viết

Ngon thì như chè thập cẩm, lẩu thập cẩm. Dở thì có thể như cám lợn. Cơ điện tử thuộc loại nào ạ?
    Nói cám lợn thì hơi quá,nhưng cũng gần như thế!

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Có một bạn trên 4r này đã từng nói rằng:
    Có 2 kiểu học:
    Một là học để biết
    Hai là học đê hiểu, áp dụng được và đi làm.
    Có nhiều môn học trong trường BK chính các thầy cô cũng nói là môn này các em chỉ học cho biết.
    Vậy nên các ngành hay có những môn chồng chéo lên nhau.
    Nhìn vào mã ngành mà mỗi sinh viên các khoa phải học thì biết.
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

Giảng Viên Avatar của nguoidanduong06

Quote Nguyên văn bởi pluto_87 Xem bài viết
    Oài, chú em lớp CĐT1 à ?
    Hik, sao mà chán đời thế.
    Có gì bức xúc thì xả ra để rồi tiếp tục tiến lên

Có 1 điều tôi thấy: CĐT1 học thiên nhiều về lý thuyết, trong khi đó ở VN ít doanh nghiệp cần đến vấn đề này. Tuy nhiên, nếu bạn ra nước ngoài làm hay học, tôi đảm bảo là bạn sẽ phát huy được sở trường của bạn. Tất cả các sinh viên CĐT sau này đi làm đều quay lại và nói một cách tiếc rẻ "dạo trước không chịu học, nay thấy rõ kiến thức thủng lung tung cả" he he

Rgs,

Following The Sun! Avatar của Mr Lion

Quote Nguyên văn bởi nguoidanduong06 Xem bài viết
    Oài, chú em lớp CĐT1 à ?
    Hik, sao mà chán đời thế.
    Có gì bức xúc thì xả ra để rồi tiếp tục tiến lên

Có 1 điều tôi thấy: CĐT1 học thiên nhiều về lý thuyết, trong khi đó ở VN ít doanh nghiệp cần đến vấn đề này. Tuy nhiên, nếu bạn ra nước ngoài làm hay học, tôi đảm bảo là bạn sẽ phát huy được sở trường của bạn. Tất cả các sinh viên CĐT sau này đi làm đều quay lại và nói một cách tiếc rẻ "dạo trước không chịu học, nay thấy rõ kiến thức thủng lung tung cả" he he

Rgs,
    Thế thầy đánh giá thế nào về CĐT2?

Quote Nguyên văn bởi Mr Lion Xem bài viết
    Thế thầy đánh giá thế nào về CĐT2?
    Úi giời, bạn hỏi khó quá

nếu bạn muốn biết CĐT2 làm được cái gì thì bạn thử gặp bất kỳ 1 chú CTM nào đó rồi hỏi: tớ muốn thiết kế một cái máy công cụ (máy uốn ống thép thành những hình như khung ghế điều khiển CNC chẳng hạn), tớ phải làm thế nào ?
    Tôi tin chắc gần 99,99% các chú ấy sẽ trả lời nào là thiết kế (vẽ) cái thân như thế "lày lày", thiết kế phần điện rối tung "dư vậy lày", rồi đưa ra một lô bản vẽ các chi tiết, kết cấu, phương pháp chế tạo với những S,v,t lằng nhằng,.... nhưng lại không biết bắt đầu đặt viên gạch đầu tiên ở đâu, như thế nào, hi hi

kô tin cứ thử thì biết ngay.
    Còn nếu là bạn (CĐT2) bạn sẽ trả lời như thế nào ?
    Đó chính là điểm mạnh của CĐT2 đấy

Chúc vui vẻ
    Rgs,

8. Tớ cảm ơn nguoidanduong06 đã chia sẻ.

Quote Nguyên văn bởi Thiên Tình Hận Xem bài viết
    Có một bạn trên 4r này đã từng nói rằng:
    Có 2 kiểu học:
    Một là học để biết
    Hai là học đê hiểu, áp dụng được và đi làm.
    Có nhiều môn học trong trường BK chính các thầy cô cũng nói là môn này các em chỉ học cho biết.
    Vậy nên các ngành hay có những môn chồng chéo lên nhau.
    Nhìn vào mã ngành mà mỗi sinh viên các khoa phải học thì biết.
    Ừm, mới nhìn thoảng qua thì thấy các môn học có vẻ chồng chéo nhau rất nhiều.
    Tuy nhiên, thực sự vẫn có nhiều khác biệt.
    Các bạn từ K52 trở đi, đặc biệt là từ K54 thì sẽ thấy rõ ngay vì đào tạo theo tín chỉ. Các môn học này sẽ phụ thuộc các môn học khác. Nếu bạn hổng 1 môn học thì có khả năng bạn sẽ bị "ngập lụt" ngay ở các môn sau

Học ở trường ĐH không phải là học vẹt như ở phổ thông. Mỗi môn học là 1 bài tập cụ thể để bạn rèn luyện - ở đó nó sẽ rèn cho bạn 1 kỹ năng cụ thể như là 1 thế võ. Nhiều môn sẽ giúp bạn có được 1 bài quyền đẹp mắt. Tuy nhiên để có thể mang ra đánh nhau được thì cần phải có sự biến ảo, thêm thắt trong sử dụng thì mới mong chiến thắng. Cái linh hoạt, thêm thắt này là do rèn luyện hằng ngày mới có được (tất nhiên kô kể đến việc bạn có năng khiếu đặc biệt về việc này)

Rgs,

10. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của nguoidanduong06 có chất lượng:

svBK's Newbie Avatar của mamapro

Quote Nguyên văn bởi Cu Tí học Điện Xem bài viết

Thập cẩm thì đúng là thập cẩm rồi nhưng cũng lưu ý là còn do người nấu nữa. Nấu ngon thì là lẩu, là chè còn nấu dở thì thành cám lợn thôi . Vậy nên các cậu sẽ tiếp nhận loại gia vị nào thì sẽ trở thành như thế

12. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của mamapro có chất lượng:

Độc Thân Bang Hội Avatar của Cu Tí học Điện

Quote Nguyên văn bởi mamapro Xem bài viết
    Thập cẩm thì đúng là thập cẩm rồi nhưng cũng lưu ý là còn do người nấu nữa. Nấu ngon thì là lẩu, là chè còn nấu dở thì thành cám lợn thôi . Vậy nên các cậu sẽ tiếp nhận loại gia vị nào thì sẽ trở thành như thế
    Không ngờ lại gặp anh Trung ở đây nữa!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề