User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 38

Chủ đề: Tôi muốn thay đổi mình??

lợn sữa
    Guest

Mặc định Tôi muốn thay đổi mình??

Có bao giờ bạn vấp ngã, bạn đứng dậy và tự vấn mình rằng: "Mình có sai không??"
    có một ngàn lần câu hỏi đó diễn ra trong đầu tui. Một triệu lần tui tìm được lí do giải thích cho nhữg điều tui làm, hoặc sai hoặc đúng. Nhiều khi tui phân vân giữa phạm trù tui là người tốt hay kẻ xấu, tui sống có thật với lòng mình không???
    Có lẽ bạn cho tui là một kẻ dở hơi biết bơi chăng??? nói thật là tui không biêt bơi nên có lẽ sự dở hơi của tui cũng ít thui.
    Tui luôn sống trong những giới hạn cho phép. Điều đó là tốt hay xấu??? Tui muốn nổi loạn chống lại tất cả mọi thứ mà tui luôn phải vì nó, sống trong phạm vi của nó.
    Nhưng rùi tui lại nghĩ, tui có tất cả với cuộc sống, gia đình , bạn bè.... Tất cả đều quá dễ dàng với tui. Hay vì hạnh phúc quá mà tui nổi điên lên ???
    Tui chỉ muốn tìm lại mục đích sống của chính mình.
    Hãy cho tui một lời khuyên.
    :2:

nhien
    Guest

tớ không biết nên khuyên bạn thế nào vì có lẽ tớ cũng dở hơi không biết bơi giống bạn thì phải ! mà dường như nổi loạn là điều mà tớ nửa mong đợi nửa ghét bỏ !
    tớ chả biết nên khuyên sao nếu đằng ấy nhận được lời khuyên thì cho tớ biết với nhé'

Horse_river
    Guest

Hãy kêu gọi các bạn khoa điện ra nhập BKF. mình mong muốn khoa điện có tiếng nói của mình ở BKF.Bởi họ là những thành viên rất quan trọng của trường mình.thật là thiếul lửa nếu vắng họ

hung_t1981
    Guest

Vấp ngã trên đường đời thì ai mà chẳng có lúc. Nhưng quan trọng nhất là mình còn có gia đình, bạn bè và những người sống quanh ta. Hãy ngạt bỏ tất cả những gì đã qua lại sau lưng nhưng không nên quên nó vì đấy là 1 bài học của cuộc sống. Mình cần phải biết lấy những lần vấp ngã của người khác làm kinh nghiệm của mình, nếu không thì sẽ ngược lại. Còn vấn đề khuyên bạn thì tôi bó tay!. Chiu chết không biết khuyên gi??? Tôi cũng đang híchíc.... :e: :e: :e: .vấp ngã trên con đường "kiếm ăn" đây này, thì làm sao mà khuyên được cơ chứ! Xin lỗi nhé.

hung_t1981
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Horse_river
    Hãy kêu gọi các bạn khoa điện ra nhập BKF. mình mong muốn khoa điện có tiếng nói của mình ở BKF.Bởi họ là những thành viên rất quan trọng của trường mình.thật là thiếul lửa nếu vắng họ
    Đúng đấy khoa điện là 1 khoa đại diện hàng đầu cho ngành công nghiệp của đất nước ta mà! Không thể không có "Điện". Ví dụ như không có điện thì các nghành khác có mà...thất nghiệp hết ngay. Vì vậy cần cần phải có 1 room riêng dành cho khoa điện. Các anh em khoa điện đâu theo tôi cùng lên tiếng .......nhào rô..... :4: :4: :4: Không thể im lặng mãi được. Quân ta tiến lên ..... :4: :4: :4:

thiên thần
    Guest

to lợn sữa:
    Bạn nói chung chung vậy. Cụ tỉ tí nữa đi. Sao vấp ngã, "dễ dàng" như thế nào.

Với thông tin vậy thì chỉ có thể trả lời chung chung:
    Hãy thay đổi chính mình, từ bây giờ.
    Nghĩ ít ít đi, làm nhiều vào.
    Nói ít đi, hành động nhiều vào.
    Những giới hạn của mỗi người là do chính mình đặt ra.

Độc Thân Bang Hội Avatar của sweetgrass

Bạn đã bao giờ nghe "stay the same" chưa? tui cũng đã từng bao nhiêu lần tự nói với mình rằng mình cần thay đỏi? mình cần là một con người khác... nhung chưa bao giờ tui làm được như vậy.. bới khi thay đổi mình thay hướng nguợc lại với chính mình bây giờ thì tôi nhận ra rằng mình đã sai, mình đã làm những người quanh mình không vui, không thoải mái cho dù họ quý và tôn trọng tôi, họ không thể hiện ra, nhưng tôi biết, họ yêu quý tôi như thuờng nagyf, một tôi chính là tôi chứ không phải là ai khác!!!
    tôi đã không thể thay đỏi duợc!!!!
    Nhưng bạn hãy tin là bạn có thể? hẳn là bạn có quá nhiều giới hạn, ai cũng có và phải có những giới hạn, nhưng quan trọng là cái giới hạn đó có thật sự cần thiết nhiều đến thế không? nếu không thì hãy phá bỏ nó đi, bởi nó đã kìm hãm mọi suy nghĩ và tình cảm của bạn, bạn đã cảm thấy mệt mỏi vì nó thì tại sao không vứt quách nó đi, cho thoải mái?
    Không phải lúc nào mọi thứ đều theo ý mình, nhưng hãy sống sao cho mình cảm thấy cuộc đời này thật ý nghĩa, vậy thôi!!!

m29` I'm still there anywhere
    I'm the dust in the wind
    I'm the star in the nothern sky
    I'm never stay anyway
    I'm the wind in the street
    Will you Wait for me forever.......... m47`

HUT's Engineer

việc we' gì phải thay đổi! Đúng là người non nớt mới nghĩ thế, vô nghĩa!!!!!

Hãy sống có ích, có mục đích sống, có hoài bão, ước mơ.
    Khám phá bản thân

Độc Thân Bang Hội Avatar của sweetgrass

Tại sao những người cần thay đỏi và muốn thay đỏi lại là những ngưòi non nớt chứ ! mình phản đối ý kiến đó!!! thậm chí người ta phải chín chắn hơn nguòi ta mới nghí rằng mình cần thay đổi chứ!!!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Bạn hãy nghĩ đến mục đích mà bạn muốn thay đổi, nếu bạn muốn thay đổi vị muốn hoàn thiện mình .. that's great.
    Nhưng bạn muốn thay đổi chỉ vì người khác nghĩ gì , muốn gì thì không nên

to hung81, horse : chúng ta phải lập box khoa điện thôi, ....
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề