User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Hệ thống điện và Tự động hóa XNCN

svBK's Newbie Avatar của K_Boss

Mặc định Hệ thống điện và Tự động hóa XNCN

Chào các bác, em là sv năm 4 của trường, đang học lớp Kinh tế năng lượng.

Đợt này nhà trường có tổ chức lớp văn bằng 2, em đã mua hồ sơ và ý định ban đầu là định học ngành Hệ thống điện.

Tuy nhiên sau khi xem qua tờ kế hoạch đào tạo đi kèm bộ hồ sơ (tờ kế hoạch của năm 2009) em thấy là trong khi ngành Tự động hóa các học kì chuyên ngành chỉ học trong 27 tháng thì ngành Hệ thống điện lại phải học lên tới 36 tháng, chênh lệch nhau những 9 tháng @@

Em đang băn khoăn không hiểu vì sau cùng 1 khoa mà 2 ngành lại có sự khác biệt lớn đến như vậy trong chương trình học, ngành hệ thống điện phải học nhiều môn hơn rất nhiều. (tất nhiên ở đây là chỉ trong phạm vi học văn bằng 2 chứ bình thường như thế nào thì em chịu)

Mong các đàn anh đi trước có kinh nghiệm giải đáp thắc mắc cho em, tiện thể cũng mong muốn đc các bác để lại 1 vài lời khuyên xem em nên chọn học ngành nào thì phù hợp.

Thx các bác.

Các pro ghé qua topic thì bỏ chút thời gian truyền đạt lại cho em tí kinh nghiệm. Sao thấy vắng vẻ quá.

Độc Thân Bang Hội Avatar của Cu Tí học Điện

Chắc vì không có ai từng học bằng 2 ngành này nên không góp ý được gì anh ạ. Em cũng không biết gì về việc bằng 2 HTĐ phải học nhiều hơn TĐH như thế.

Còn nếu nói là ngành nào hợp, anh học kinh tế năng lượng thì có lẽ ngành HTĐ sẽ giúp anh có thêm kiến thức về hệ thống sản xuất, truyền tải và phân phối năng lượng điện, bổ trợ cho ngành KTNL đã học.
    Em là nắng cùng cỏ hoa khoe sắc
    Anh là mưa rơi lúc đất trời buồn
    Nắng và mưa có thể nào chung bước
    Có bao giờ xây nên mộng uyên ương

Quote Nguyên văn bởi Cu Tí học Điện Xem bài viết
    Chắc vì không có ai từng học bằng 2 ngành này nên không góp ý được gì anh ạ. Em cũng không biết gì về việc bằng 2 HTĐ phải học nhiều hơn TĐH như thế.

Còn nếu nói là ngành nào hợp, anh học kinh tế năng lượng thì có lẽ ngành HTĐ sẽ giúp anh có thêm kiến thức về hệ thống sản xuất, truyền tải và phân phối năng lượng điện, bổ trợ cho ngành KTNL đã học.
    Cám ơn bạn nhiều
    Mình cũng dự định như vậy tuy nhiên vẫn muốn đc nghe thêm ý kiến của mọi người.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề