User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 29

Chủ đề: FET hơn FIT or FIT hơn FET ????

nothing
    Guest

Mặc định FET hơn FIT or FIT hơn FET ????

Tôi vừa sang FET xong thấy anh em FIT khoa mình củ chuối quá (youknowwho đã nhảy sang thò mũi vào chuyện của box FET-tỏ ý chê bai box FET- ),tự nhiên đi sang box FET lại còn chê này chê nọ.Mặc dù tôi là thành viên của FIT nhưng cũng xin xấu hổ để tự nói với bản thân và cũng xin nói với anh em mình rằng :
    Đừng có mà nhìn vào điểm vào khoa mà đánh giá chúng ta hơn họ (bởi tôi biết điểm vào khoa của FIT cao hơn của FET rồi), đứng về chuyên môn mà nói thì thật ra chúng ta thua họ nửa cái đầu rồi .FET học rất nhiều và đặc biệt cái họ hơn chúng ta mà tôi thật sự khâm phục là họ biết về chúng ta rất nhiều còn chúng ta chẳng biết gì về họ cả ( sự thật là điện tử thì chúng ta biết có thể nói là nhỏ vô cùng về nó và có thể coi là không biêt gì về điện tử cả )

******Lập trình ư, nói thật họ có những cao thủ có thể đọ được với các cao thủ khoa mình (họ chỉ hơi yếu phần lập trình hệ thống thôi, nghĩa là lập trình đòi hỏi nhiều người làm và có hệ thống ) mà các bạn nên biết rằng họ là FET ---lập trình không phải là chuyên môn của họ---còn chúng ta là FIT ---lập trình đúng chuyên môn của chúng ta--- .Chúng ta luôn tự hào chúng ta là FIT vậy mà cái forum mà chúng ra đang dùng đây (theo thông tin đáng tin cậy của tôi) thì không phải do sinh viên FIT tạo ra và nuôi nó , mà cái forum này do bên FET tạo ra và nuôi nó.
    ******Về mạng, chúng ta luôn tự hào rằng chúng ra là công nghệ thông tin---------> mạng thì dĩ nhiên chúng ta biết nhiều hơn họ nhưng không phải vậy, họ có rất nhiều cao thủ mạng, tôi xin đưa ra một ví dụ là về hackề hack mà nói thì thậm chí một số thành viên trong khoa chúng ta còn không có khái niệm về nó , trong khi đó họ thì lại biết rất nhiều về nó .v.v.

Tôi viết bài trên không phải là để ca ngợi FET hơn FIT chúng ta mà thật sự tôi vẫn thấy rằng FIT hơn FET ở nhiêu điểm và tất nhiên FET cũng hơn FIT ở nhiều điểm ---------> do đó tôi viết bài trên để phản đối việc một số thành viên khoa ta sang box FET mà chọc ngoáy , xin thưa rằng mỗi khoa đều có cái hay riêng và đừng tự cho rằng chúng ta hơn họ, và tôi viết bài trên
    trước hết là để bày tỏ quan điểm của tôi đồng thời cũng xin mọi thành viên box FIT thôi cái quan điểm FIT là số một còn các khoa khác chỉ là số hai mà thôi ( bởi điểm vào khoa FIT là cao nhất nên ngự trị sẵn trong đầu các bạn luôn là FIT là giỏi nhất ,nói thật nhé chuyện cao thấp điểm vào khoa chỉ là xu thế của xã hội mà thôi, mấy chục năm trước điểm vào khoa cơ
    khí là nhất , 5-6 năm trước khoa vô tuyến điện là nhất bây giờ khoa CNTT là nhất ------->điểm vào khoa chẳng thể nói lên điều gì cả----> đừng quá tự hào về nó )
    Và tôi cũng xin MOD của box FIT mình để cho bài này tồn tại , nghĩ là đừng xoa nó, tôi hy vọng sau khi đọc xong bài này thì ít nhất anh em khoa ta cũng rút ra được một cái gì đó....một cái gì đó khiêm tốn hơn khi nhìn vào bản thân mình và một cái gì...... một cái gì đó tôn trọng hơn khi nhìn vào các khoa khác

Dark_Angel
    Guest

Quote Nguyên văn bởi nothing
    Tôi vừa sang FET xong thấy anh em FIT khoa mình củ chuối quá (youknowwho đã nhảy sang thò mũi vào chuyện của box FET-tỏ ý chê bai box FET- ),tự nhiên đi sang box FET lại còn chê này chê nọ.Mặc dù tôi là thành viên của FIT nhưng cũng xin xấu hổ để tự nói với bản thân và cũng xin nói với anh em mình rằng :
    Đừng có mà nhìn vào điểm vào khoa mà đánh giá chúng ta hơn họ (bởi tôi biết điểm vào khoa của FIT cao hơn của FET rồi), đứng về chuyên môn mà nói thì thật ra chúng ta thua họ nửa cái đầu rồi .FET học rất nhiều và đặc biệt cái họ hơn chúng ta mà tôi thật sự khâm phục là họ biết về chúng ta rất nhiều còn chúng ta chẳng biết gì về họ cả ( sự thật là điện tử thì chúng ta biết có thể nói là nhỏ vô cùng về nó và có thể coi là không biêt gì về điện tử cả )

******Lập trình ư, nói thật họ có những cao thủ có thể đọ được với các cao thủ khoa mình (họ chỉ hơi yếu phần lập trình hệ thống thôi, nghĩa là lập trình đòi hỏi nhiều người làm và có hệ thống ) mà các bạn nên biết rằng họ là FET ---lập trình không phải là chuyên môn của họ---còn chúng ta là FIT ---lập trình đúng chuyên môn của chúng ta--- .Chúng ta luôn tự hào chúng ta là FIT vậy mà cái forum mà chúng ra đang dùng đây (theo thông tin đáng tin cậy của tôi) thì không phải do sinh viên FIT tạo ra và nuôi nó , mà cái forum này do bên FET tạo ra và nuôi nó.
    ******Về mạng, chúng ta luôn tự hào rằng chúng ra là công nghệ thông tin---------> mạng thì dĩ nhiên chúng ta biết nhiều hơn họ nhưng không phải vậy, họ có rất nhiều cao thủ mạng, tôi xin đưa ra một ví dụ là về hackề hack mà nói thì thậm chí một số thành viên trong khoa chúng ta còn không có khái niệm về nó , trong khi đó họ thì lại biết rất nhiều về nó .v.v.

Tôi viết bài trên không phải là để ca ngợi FET hơn FIT chúng ta mà thật sự tôi vẫn thấy rằng FIT hơn FET ở nhiêu điểm và tất nhiên FET cũng hơn FIT ở nhiều điểm ---------> do đó tôi viết bài trên để phản đối việc một số thành viên khoa ta sang box FET mà chọc ngoáy , xin thưa rằng mỗi khoa đều có cái hay riêng và đừng tự cho rằng chúng ta hơn họ, và tôi viết bài trên
    trước hết là để bày tỏ quan điểm của tôi đồng thời cũng xin mọi thành viên box FIT thôi cái quan điểm FIT là số một còn các khoa khác chỉ là số hai mà thôi ( bởi điểm vào khoa FIT là cao nhất nên ngự trị sẵn trong đầu các bạn luôn là FIT là giỏi nhất ,nói thật nhé chuyện cao thấp điểm vào khoa chỉ là xu thế của xã hội mà thôi, mấy chục năm trước điểm vào khoa cơ
    khí là nhất , 5-6 năm trước khoa vô tuyến điện là nhất bây giờ khoa CNTT là nhất ------->điểm vào khoa chẳng thể nói lên điều gì cả----> đừng quá tự hào về nó )
    Và tôi cũng xin MOD của box FIT mình để cho bài này tồn tại , nghĩ là đừng xoa nó, tôi hy vọng sau khi đọc xong bài này thì ít nhất anh em khoa ta cũng rút ra được một cái gì đó....một cái gì đó khiêm tốn hơn khi nhìn vào bản thân mình và một cái gì...... một cái gì đó tôn trọng hơn khi nhìn vào các khoa khác
    Có mà hâm mới đi so sánh hai khoa... Học khác nhau nhiều. còn trình độ thì làm sao nói được, mỗi người một khả năng
    Bác whoknowwho nếu như làm thế thật thì anh em thấy ngại quá nhỉ :c:

YouKnowWho
    Guest

Alor,

Đề nghị nothing xem lại bài post của tôi xem tôi bên FET xem có phần nào chê bai gì FET không nhé. Tôi còn nhớ là tôi có post rằng cả mỗi khoa đều giỏi, và mỗi khoa hùng cứ một phương, chẳng có lý do gì ra để so sánh cả.

Tôi không hề đả động đến việc so sánh FET với FIT, mà chỉ muốn nhắc nhở một cậu bé bên đó post bài mà lại không để lại bản quyền tác giả, đã thế lại còn ti hi này nọ mà thôi.

Không tin các bác xem lại cái bài tôi post bên đó đi. Thậm chí chính các bác bên FET cũng còn đồng ý với ý kiến của tôi nữa mừ. Xem trang sau mà xem! Hừm...

Mà sao tôi lại phải thanh minh nhỉ?
    Damn!!! Sozzy, vì tính tôi cũng hay nóng!

Stanley Ipkiss Avatar của The Fool

Thôi các bác cãi nhau làm gì, có học gì hay thì chia sẻ anh em đi. Đúng là có hâm mới đi so sánh hai khoa. Tớ dân FET chính hiệu nhưng thấy bọn tớ toàn thằng nói phét thôi, trình chẳng có đek gì đâu. Tất nhiên cũng có người nọ người kia. Nhưng bọn tớ bất cập hơn bọn cậu nhiều, một phần là CNTT thì dùng máy tính mà ĐT thì tiền đâu mà mua thiết bị thí nghiệm thực hành. Có chăng đi sửa ti vi, chuối quá, sửa còn chưa ra hồn.
    Bác YouKnowWho cũng ko có gì quá lắm, có điều bác ko nên chê bai người khác thôi. Bỏ qua đi nào.
    Các bác lo mà post bài về CNTT của các bác đi, em thấy các bác học ở khoa cũng chuối lắm. Ra ngoài học có vẻ ổn hơn. Em nghe nói học kỹ thuật lập trình còn học Pascal hả, chuối quá, ko ngửi nổi.

Stanley Ipkiss Avatar của The Fool

Mà công bằng mà nói, em quen một thằng bạn ở FET và em xin cá rằng nó hơn khối đứa bên khoa các bác về mặt lập trình. Em thấy có rất nhiều người mê CNTT quá nên 2 năm đại cương học lấy lệ thành ra vào cơ khí, điện, ... Khoa em cũng có vài người như thế.

YouKnowWho
    Guest

Ghi nhận điều bác The fool nói. Okie, bỏ qua luôn!

Ờ, mà khổ thân ku nào học hành bị đẩy đi các khoa khác, không vào được khoa mình muốn. Ngoài những người học điểm thấp ra đã đành, tôi có mấy thằng bạn hồi xưa điểm chẳng thấp đâu, mà bị đẩy ra khoa khác đấy. Âu cũng tại vì có bọn mà người ta vẫn gọi là con ông cháu cha, hay chân trong, chân ngoài đấy!

Có một sự thật đáng buồn là như vậy đó!

YouKnowWho
    Guest

Quote Nguyên văn bởi The fool
    Em nghe nói học kỹ thuật lập trình còn học Pascal hả, chuối quá, ko ngửi nổi.
    Ờ, đúng rồi, học Pascal, nhưng mà chúng tớ dùng nó để nắm bắt lấy tinh thần giải thuật là chính, chứ ngôn ngữ để thực hiện là gì đâu có quan trọng chứ.

Bọn tớ làm đồ án môn học vẫn làm bằng ngôn ngữ bậc cao mừ. Ngon ơ!

nothing
    Guest

hehe tui đọc lại rùi thì thấy YouknowWho cũng không có ý gì lắm thì phải do đó------> hehe

frzzheart
    Guest

điểm phân nghanh chỉ là chạy theo mốt chung của XH , chứ thử hỏi sau 5 năm ra trường mấy bác khoa FIT có làm được viẹc của bọn FET ko ? và ngược lại cũng vậy !!!

Dark_Angel
    Guest

Đúng là tự dưng anh em trong khoa lại đi cãi nhau vì một chuyện không ra đâu vào đâu... Bắt tay bỏ qua đê

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề