User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Hỏi về việc học văn bằng 2 tại bach khoa

svBK's Newbie

Mặc định Hỏi về việc học văn bằng 2 tại bach khoa

Hiện nay bk đang có đột đăng kí học kĩ sư văn bằng 2.Mình đang học CTM k51
    .Trước thầy chủ nhiệm mình bảo năm thứ 4 CTM thì lên đi học thêm tự động hóa sau này có lợi cho công việc..Vậy các a khóa trước có ai từng học chưa xin cho mình lời khuyên
    Có lên đi học k
    Chương trình học văn bằng 2 có nặng lắm ko.Có quá nặng để đảm bào 2 ngành 1 lúc
    Học tự động hóa vb 2 có phải là lựa chọn tốt nhất cho CTM
    Xin mọi ng cho mình ý kiến vì 1 số ng lại bảo là lên đi học vb2 kinh tế .Vì kt thì tg đào tạo là 24thang con TDH là 27 tháng chênh nhau ko nhiều mà băng 2 TDH theo mình có giá trị hơn.Với lại học kĩ thuật lên cung ko có hứng thú lắm với kinh tế.Ai có kinh nghiệm hay từng học vb2 xin cho minh lời khuyên với
    Thank

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Mình thì chưa có kinh nghiệm học vb2, nhưng thấy nhiều anh chị khoá trên hay học theo kiểu:
    +VB2 khoa quản trị doanh nghiệp
    +VB2 bên trường KTQD
    + Hoặc học ngắn hạn lấy chứng chỉ quản lý
    ít người cầm trong tay 2 bằng kỹ thuật, nó thừa ra.
    Ngoài ra cần học thêm văn bằng tiếng anh (trước là C, giờ là TOEIC trở lên)
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

svBK's Member Avatar của sunlower

Hi mình cũng đang muốn hỏi về việc học văn bằng 2, mình đang học ngoại ngữ k52, mình định học vb2 là quản trị doanh nghiệp nhưng chưa biết thông tin cụ thể: thời gian học thế nào? việc học có đăng ký được tín chỉ như trên lớp không? và học vb2 có nặng lắm ko ạ? vì lâu rui` mình cũng không học đến toán...hixhix. Mong cả nhà góp ý cho mình với.
    Thanks!

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Icon10

Quote Nguyên văn bởi sunlower Xem bài viết
    Hi mình cũng đang muốn hỏi về việc học văn bằng 2, mình đang học ngoại ngữ k52, mình định học vb2 là quản trị doanh nghiệp nhưng chưa biết thông tin cụ thể: thời gian học thế nào? việc học có đăng ký được tín chỉ như trên lớp không? và học vb2 có nặng lắm ko ạ? vì lâu rui` mình cũng không học đến toán...hixhix. Mong cả nhà góp ý cho mình với.
    Thanks!
    THi VB2 thi 2 môn là Toán cao cấp và Anh.
    Riêng đối với hệ niên chế thì tớ ko biết, nhưng riêng đối với hệ tín chỉ thì:
    + Thời hạn học trong trường tối đa là 8 năm. (do vậy
    + Từ năm thứ 4 trở đi SV được đăng ký học VB2 NHƯNG ko được quá số chỉ cho phép và số năm ra trường cho phép.
    + Lấy được VB1 mới được quyền thi lấy VB2.
    .
    Đối với các bạn đã tốt nghiệp và có bằng thì lại có quy chế khác mở hơn.

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi sunlower Xem bài viết
    Thanks!
    K52 đc học ngay .Sv bk thì ko cần thi đầu vào
    Với sv k52 học tín chỉ có thể đăng kí học thêm tín chỉ như trên lớp
    Khí có vb1 thì mới dc nhận bằng 2
    Thời gian học có thể học tối hoặc học ban ngày tùy theo mình dk

Vậy là được tùy chọn đăng ký tín chỉ, chọn lớp học ah? cho mình hỏi nếu mình chưa học các môn: toán cao cấp, xác suất thống kê, phươn pháp tính, tin học đại cương, toán kinh tế, anh khkt thì bây giờ có phải học học kỳ bổ túc các môn đó không? hay chỉ những bạn phải thi đầu vào 2 môn: toán cao cấp, xác suất thống kê, mới phải học.

Mọi người ơi có ai biết thời gian học vb2 như thế nào không? buổi tối học từ mấy giờ đến mấy giờ ạ, tuần học mấy buổi??? còn học ban ngày - buổi sáng - thì thời gian học và các môn học mình đăng ký theo tín chỉ ạ??? ai biết trả lời giùm mình đi.
    Thanks!

Độc Thân Bang Hội

Chi tiết đây nè http://dtdh.hut.edu.vn/content/view/1063/1/
    Học ngoài giờ hành chính là học từ 6h - 9h tối thì phải. Ko biết có đúng ko? Hì! Cái này cần quan tâm hơn:

c/ Sinh viên ĐHBKHN học chương trình bằng thứ hai:
    - Sinh viên các khóa đào tạo theo niên chế (K50, K51);
    - Sinh viên từ K52 ngoài việc đăng ký theo khả năng học chương trình thứ hai ban ngày theo quy chế đào tạo tín chỉ, còn có thể đăng ký học ngành thứ hai các lớp ngoài giờ hành chính với điều kiện đã ở trình độ năm thứ ba (số tín chỉ tích lũy ≥ 60) và có điểm trung bình tích lũy ≥ 2,0.
    Đối tượng c/ chỉ được xét tốt nghiệp khi đã được công nhận tốt nghiệp ngành học thứ nhất.

svBK's Newbie

Minh cung vua dang ki hoc Tu dong hoa - Van bang 2 cua truong minh, lop dang ki gan 30 nguoi rui, anh em ai dinh dang ki thi nhanh len nha . Ah, anh em co biet cach tinh diem xet bang tot nghiep doi voi van bang 2 nay khac gi voi van bang 1 ko the ????

svBK's Newbie

Mặc định Trường DH BKHN bao giờ nhận hồ sơ tuyển sinh VB2 năm 2011 vậy

Trường DH BKHN bao giờ nhận hồ sơ tuyển sinh VB2 năm 2011 vậy?ai biết thì giúp mình nhé.minh đang muốn học văn bằng 2 của trường BKHN.thanks all

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề