User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: các sư huynh giúp đệ với

HUT's Student Avatar của eethn

Icon11 các sư huynh giúp đệ với,lỡ dính vào lưới tình mất rùi

chẳng là em bị cảm nắng các huynh ạ.Năm ngoái chỗ đệ có 1 bạn gái chuyển đến,cũng khá xinh,mới đầu thì đệ cũng chưa thấy gì nhưng tiếp xúc ,nc với nhau đệ bắt đầu để ý tới bạn ấy.Điều gây ấn tượng mạnh nhất với đệ đó là nụ cuời rất hồn nhiên ,tươi xinh của bạn ấy.Chính nụ cười này làm cho em cảm thấy nhớ nhung,khi đc nhìn thấy vẻ măt rạng rỡ của bạn ấy em thấy rất vui .Thật ra thì em cũng chưa bít đc mình đã thích người ta rùi hay đó chỉ là cảm xúc nhất thời thui nữa.Đợt về nghỉ tết vừa rùi là 1 thời gian xa cách,gần như là lúc nào em cũng nhớ đến bạn ấy....bạn ấy học ngân hàng,xinh,chăm chỉ,hiền lành và rất hay cười...
    Vấn đề ở chỗ em lại là 1 con gà,rất gà.trước khi về tết em có xin đc sđt của bạn ấy,cũng đc vài lần nhắn tin nhưng không đc nhìu,và em phải chờ rất lâu bạn ấy mới nt lại.Nhưng mà em chưa cho bạn ấy bít mình là ai bởi vì em sợ gặp nhau sẽ ngại.em cũng k bít là bạn ấy có đoán ra em k nữa,vẫn nt bình thường.Khi nt thì em còn có thể nc tạm ổn 1 chút nhưng khi nc trực tiếp hay chỉ là qua đt thui thì cưng hong không thể nào mà nói đc gì cả.Em rât muốn 1 ngày nào đó sẽ đc ngồi tâm sự với bạn ấy nhìu hơn.Nhưng có khá nhìu vấn đề:em thì ở cùng với chị và anh,còn phòng bạn ấy thì khá đông,có mấy bạn gái nữa,nhưng lại có người lớn là mẹ của 1 bạn khác cũng ở đó.Em mà có hành động gì đó thể hiện sự quan tâm hơn 1 chút ,mọi người biết thì chắc bạn ấy ngại lắm,như thế gặp nhau khó mà nói đc gì...em k bit phải làm sao cả,nên thổ lộ hay là chỉ tiến tới tình bạn?mà đc bây giờ đc làm 1 người bạn thân thui thì em cũng thấy vui lắm rùi..!với lại bây giờ em có nên nói cho bạn ấy bít mình chính là hàng xóm của bạn ấy,hay tiếp tục nhắn tin như trước,còn thực thì vẫn giữ thái độ như không có gì.Ừmh khó quá! Ước gì bạn ấy cho mình thấy 1 dấu hiệu nào đó là bạn ấy cũng thích mình.Như thế thì mọi thứ đều trở nên dễ dàng,mình sẽ không còn phải sợ gì nữa............
    Anh em bách khoa ơi,ai có thể giúp mình với,cho mình vài lời khuyên đi,cảm ơn nhìu lắm....!

master chém gió Avatar của chickenboy

Cái này em phải thật nhẹ nhàng, tinh tế thì mới nắm bắt được. Nên dùng bài 'dương đông kích tây', giả vờ không quan tâm đến em nó, cứ sang hỏi các em khác thôi chẳng hạn

Phải ngắm kĩ em nó đã nhé, cảm nắng không là ko đc đâu, phải nghiên cứu kĩ xem có hợp với mình ko này, xem ngày tháng năm sinh và các sở thích, thói quen của em nó,... Mà sắp đến 8/03 rồi đấy Đừng thể hiện gì vào lúc đó, nên để sau ngày đó đi - kinh nghiệm xương máu đấy
    Chia sẻ kiến thức là một cách để tiết kiệm thời gian cho nhân loại!

Cùng tham gia xây dựng Bách Khoa toàn thư thuần Việt http://bktt.org/

3. Tớ cảm ơn chickenboy đã chia sẻ.

Độc Thân Bang Hội Avatar của Cu Tí học Điện

Em chả biết gì để giúp anh đâu anh ạ, nhưng có điều này em nhắc anh: anh có nói gì, viết gì, nhắn gì với chị ý thì anh trình bày nó mạch lạc, rõ ràng, câu ra câu, chữ ra chữ, dấu ra dấu cho chị ý còn hiểu anh nhé. Chứ anh mà cứ trình bày như cái bài anh vừa viết thì chắc khó ổn lắm anh ạ.
    Em là nắng cùng cỏ hoa khoe sắc
    Anh là mưa rơi lúc đất trời buồn
    Nắng và mưa có thể nào chung bước
    Có bao giờ xây nên mộng uyên ương

5. Tớ cảm ơn Cu Tí học Điện đã chia sẻ.

Thành viên Hội Độc Thân

Cứ nhắc tới chuyện tình cảm là đau đầu, thế nên tới h nè em vẫn cô đơn .
    Con trai BK mà nhát thế hả em . Em cứ thật lòng thật dạ là tốt nhất. Hãy tỏ ra quan tâm tới bạn ý một chút, có thể bằng những lời hỏi thăm, tin nhắn... nhưng từ từ, chầm chậm thôi nhé. Lí do là để còn coi thái độ của bạn ý xem thế nào, phải cẩn thận không là " xôi hỏng bỏng không" đấy

7. Tớ cảm ơn Nguyễn Mỹ đã chia sẻ.

Quote Nguyên văn bởi chickenboy Xem bài viết
    Cái này em phải thật nhẹ nhàng, tinh tế thì mới nắm bắt được. Nên dùng bài 'dương đông kích tây', giả vờ không quan tâm đến em nó, cứ sang hỏi các em khác thôi chẳng hạn

Phải ngắm kĩ em nó đã nhé, cảm nắng không là ko đc đâu, phải nghiên cứu kĩ xem có hợp với mình ko này, xem ngày tháng năm sinh và các sở thích, thói quen của em nó,... Mà sắp đến 8/03 rồi đấy Đừng thể hiện gì vào lúc đó, nên để sau ngày đó đi - kinh nghiệm xương máu đấy
    để qua 8-3 rùi làm gì hả anh?,em cũng chưa hỏi đc ngày sinh nhật của bạn ấy cơ.bây giờ hỏi thẳng hay sao ạ?

Quote Nguyên văn bởi Cu Tí học Điện Xem bài viết
    Em chả biết gì để giúp anh đâu anh ạ, nhưng có điều này em nhắc anh: anh có nói gì, viết gì, nhắn gì với chị ý thì anh trình bày nó mạch lạc, rõ ràng, câu ra câu, chữ ra chữ, dấu ra dấu cho chị ý còn hiểu anh nhé. Chứ anh mà cứ trình bày như cái bài anh vừa viết thì chắc khó ổn lắm anh ạ.
    thì cũng chỉ tại cảm xúc nó cứ ra nên mới thế

Quote Nguyên văn bởi Nguyễn Mỹ Xem bài viết
    Em cứ thật lòng thật dạ là tốt nhất. Hãy tỏ ra quan tâm tới bạn ý một chút, có thể bằng những lời hỏi thăm, tin nhắn... nhưng từ từ, chầm chậm thôi nhé. Lí do là để còn coi thái độ của bạn ý xem thế nào, phải cẩn thận không là " xôi hỏng bỏng không" đấy
    thì em vẫn đang thực hiện rất chậm đấy chứ.Nhưng mà em nên nói cho bạn ấy biết mình là ai chưa hay là chỉ nhắn tin mà không có danh tính gì như hiên tại ạ?
    8-3 em định tặng hoa,nhưng không phải cho riêng bạn ấy mà cho cả nhà,như thế có nên không ạ...?

từ hôm ra tết đến giờ em vẫn chưa gặp bạn ấy,toàn tránh,chỉ dám nhìn từ xa thui mặc dù em rất muốn gặp và nói chuyện 1 cách vui vẻ.chán thiệt...!

svBK's Member Avatar của thinhcoc

em à,dân bk mình đa số vốn ko dc khéo léo trong khoản ăn nói,nhưng bù lại dân bk minh` luôn có tiếng là chăm chỉ thật thà tốt bụng,tuy hơi thô 1 chút,nhưng đó lại là thứ mà con gái luôn thick đó,bây h em cần phải mang những điểm mạnh của mình,phải thể hiện mình là trai bk,ko thua kém 1 đứa nào hết,cái mà mình có thì khối đứa khác không có đâu,heheh cố lên em nhá,ko bọn nào = trai bk mình đâu

13. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của thinhcoc có chất lượng:

Icon11

Rất cảm ơn những lời chia sẻ của mọi người,chuyện này khó thật đấy,nhưng có lẽ phải tự mình giải quyết vấn đề này thui

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề