User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: tiền bối ra trường cho ý kiến

svBK's Newbie

Mặc định tiền bối ra trường cho ý kiến

Các tiền bối nào đã thành danh nhất là các bác cntt thì ý ới cái cho đần em khí thế học hành nào .Bk mình nhiều tiếng sấu lắm rồi huhu

Rocker Avatar của watch

Tiếng xấu là thế nào!!
    Em yên tâm ra chiến trường về tư duy và kĩ thuật nói chung đều hơn các tr khác. Mọi người cứ bảo là ở bk học nhiều thứ linh tinh cuối cùng chẳng có cái j là ra hồn, nhưng ko phải thế. Svbk làm được rất nhiều thứ. Có ng đi xâu vào nghiên cứu khoa học, có người lại đi xâu vào kinh tế.
    Nói tóm lại bạn ra trường chỉ cần có cái đầu tư duy cho tốt, nghĩ rộng thoáng ra tí là ok.Nói đến đây mềnh cũng thấy lạ, có nhiều người chả học j về kinh tế thế mà ra làm kinh doanh, thậm chỉ giỏi vật vã khối thằng kt phải ngưỡng mộ.

Nhưng nói thế ko phải tất cả đều ngon khi ra tr rồi. Bk thường hơi tự tin vào mình mà thiếu kiên trì, ko chịu ngồi 1 chỗ. có ng nhảy hết công ty này đến công ty khác, lại có ng cay cú về tự lập công ty....v.v.

master chém gió Avatar của chickenboy

Icon10

Quote Nguyên văn bởi bkpro123456 Xem bài viết
    Các tiền bối nào đã thành danh nhất là các bác cntt thì ý ới cái cho đần em khí thế học hành nào .Bk mình nhiều tiếng sấu lắm rồi huhu
    Tiếc quá mình chưa thành danh nên chẳng ý ới được gì cho bạn. Và mình cũng chưa nghe nói đến 'tiếng sấu' nào cả
    Chia sẻ kiến thức là một cách để tiết kiệm thời gian cho nhân loại!

Cùng tham gia xây dựng Bách Khoa toàn thư thuần Việt http://bktt.org/

svBK's Newbie

các bạn cố lên , mình ra trường rồi , but mình còn non lắm , nên cũng ko dám đưa ra bất cứ lời khuyên nào cho các bạn ,sợ lại ko giúp dc các bạn mà chỉ làm các bạn thêm phiền,hiiii

Độc Thân Bang Hội

Mình chưa ra trường mà cũng đã thấy đi làm thú vị lắm, học BK thì đi đâu cũng có người nể (chỉ nói là có chứ không phải tất cả nhé) Như vậy là đủ để các bạn cố gắng rồi nhé. Ko phải sợ tiếng xấu đâu. Hô hô! Các bạn cứ học đi, dân kĩ thuật thì BK là mạnh nhất rồi. Ko nói kinh tế nhé, được cái dân kĩ thuật đi làm kinh tế dễ hơn dân kinh tế đi làm kĩ thuật, hờ hờ, điều này nghe hiển nhiên quá, miễn bàn! hì hì!

Độc Thân Bang Hội Avatar của Cu Tí học Điện

Quote Nguyên văn bởi bkpro123456 Xem bài viết
    Quote Nguyên văn bởi bk_watch Xem bài viết
    Tiếng xấu là thế nào!!
    Em yên tâm ra chiến trường về tư duy và kĩ thuật nói chung đều hơn các tr khác. Mọi người cứ bảo là ở bk học nhiều thứ linh tinh cuối cùng chẳng có cái j là ra hồn, nhưng ko phải thế. Svbk làm được rất nhiều thứ. Có ng đi xâu vào nghiên cứu khoa học, có người lại đi xâu vào kinh tế.
    Nói tóm lại bạn ra trường chỉ cần có cái đầu tư duy cho tốt, nghĩ rộng thoáng ra tí là ok.Nói đến đây mềnh cũng thấy lạ, có nhiều người chả học j về kinh tế thế mà ra làm kinh doanh, thậm chỉ giỏi vật vã khối thằng kt phải ngưỡng mộ.

Nhưng nói thế ko phải tất cả đều ngon khi ra tr rồi. Bk thường hơi tự tin vào mình mà thiếu kiên trì, ko chịu ngồi 1 chỗ. có ng nhảy hết công ty này đến công ty khác, lại có ng cay cú về tự lập công ty....v.v.
    Mấy cái đo đỏ: Có thể là các anh gõ nhầm. Nhưng em nghĩ các anh dùng tiếng Việt thế này mà muốn "thành danh", muốn tránh "tiếng xấu", muốn "đi sâu vào nghiên cứu khoa học" và "đi sâu vào kinh tế", trở thành người "giỏi vật vã" khiến cho "khối thằng kinh tế phải ngưỡng mộ" thì hơi khó đấy ạ.
    Em là nắng cùng cỏ hoa khoe sắc
    Anh là mưa rơi lúc đất trời buồn
    Nắng và mưa có thể nào chung bước
    Có bao giờ xây nên mộng uyên ương

7. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của Cu Tí học Điện có chất lượng:

master chém gió Avatar của chickenboy

Icon10

Quote Nguyên văn bởi Cu Tí học Điện Xem bài viết

Mấy cái đo đỏ: Có thể là các anh gõ nhầm. Nhưng em nghĩ các anh dùng tiếng Việt thế này mà muốn "thành danh", muốn tránh "tiếng xấu", muốn "đi sâu vào nghiên cứu khoa học" và "đi sâu vào kinh tế", trở thành người "giỏi vật vã" khiến cho "khối thằng kinh tế phải ngưỡng mộ" thì hơi khó đấy ạ.
    Đúng ý anh muốn nói

HUT's Engineer Avatar của assassin

lại gặp vấn đề chính tả

mà sao mình chưa nghe thấy "tiếng sấu" nào của BK thế nhỉ
    Nothing is impossible

svBK's Newbie

Cứ cố gắng học ra được trường đã em, ngày xưa tí nữa là anh die cũng chỉ vì chơi nhiều quá đấy. SVBK ra trường đa số là kiếm được việc thôi vấn đề là lương ít hay nhiều. Ra trường không nhất thiết phải làm đúng nghề, hãy làm những gì minh đam mê nhất.

11. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của bk27-48 có chất lượng:

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Icon10

Quote Nguyên văn bởi bk27-48 Xem bài viết
    Cứ cố gắng học ra được trường đã em, ngày xưa tí nữa là anh die cũng chỉ vì chơi nhiều quá đấy. SVBK ra trường đa số là kiếm được việc thôi vấn đề là lương ít hay nhiều. Ra trường không nhất thiết phải làm đúng nghề, hãy làm những gì minh đam mê nhất.
    Anh được cái nói chuẩn, đúng ý em
    Em còn tính học XCode rồi lập trình cho IPhone đây, giờ có iPad rồi, chắc sau này apps cho Mobile sẽ phát triển mạnh
    Mỗi tội để làm member của Apps Store đang max quá, chưa có tiền đóng
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề