User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: anh chị cho em hỏi phúc tra môn triết ở phòng nào a?

HUT's Student Avatar của sinhco1

Mặc định anh chị cho em hỏi phúc tra môn triết ở phòng nào a?

em vừa thi xong triết. em ôn bài rất tốt đi thi trắc nghiệm em làm chắc 80%. phần tự luận em nếu hết phần định nghĩa theo thầy em là đã được nửa điểm của bài đấy. còn phần còn lại em cũng làm thấy rất ổn nhưng coi như là sai. em hok sao dc có 5.4 giống điểm đứa bạn cùng tên. em hok hỉu đây có phải là sự nhầm lẫn hay em qua mơ mộng về khả năng của mình. các thầy ko thấy dán điểm ở bảng tin hok thấy có thông báo phúc tra. em thật sự hok hỉu j hết cả

Độc Thân Bang Hội Avatar của Cu Tí học Điện

Để phúc tra môn Triết (em tưởng bây giờ nó là môn "Những nguyên lý cơ bản của Chủ nghĩa Marx-Lenin" chứ nhở? ) thì anh (chị) phải làm đơn phúc tra nộp cho bộ môn Triết học (chắc bây giờ là bộ môn Những nguyên lý ...). Đơn chỉ cần viết đơn giản:

Tên: ... MSSV: ...
    Lớp: ....
    Môn: ...
    Điểm cũ: ...

Không viết dài dòng, không xin xỏ kể lể, đấy là mẫu rồi. Nhưng nếu Khoa Marx không thông báo phúc tra thì anh (chị) cần hỏi xem có được phúc tra hay không.

Tuy nhiên, kể cả trong trường hợp được phúc tra, em cũng xin lưu ý với anh (chị) là việc lên điểm sau phúc tra của khoa Marx-Lenin là cực khó, tỉ lệ chỉ khoảng 1/20 trở xuống. Tuyệt đại đa số các trường hợp là giữ nguyên điểm, thậm chí có trường hợp bị hạ điểm.

Do đó, chỉ khi thật chắc chắn hãy nên phúc tra, kẻo có khi đang từ 5.4 lại thành trượt đấy ạ.
    Em là nắng cùng cỏ hoa khoe sắc
    Anh là mưa rơi lúc đất trời buồn
    Nắng và mưa có thể nào chung bước
    Có bao giờ xây nên mộng uyên ương

svBK's Newbie

Có ai nản như tớ ko
    Thi HK : trắc ngh chắc chắn >50%,bài luận viết kín phần giấy , thậm chí gv có viết j thêm vào cũng còn khó . Vì giấy có hạn nên có thể triển khai ý ko qá chi tiết,nhưng chắc chắn là ko có ý nào sai,thừa .Vậy mà 5 . Ko phải TH duy nhất trong lớp thấy ức chế ...
    Chả thèm thắc mắc,cho đ rồi nói kiểu j chả đc . Kiểu này có lẽ gv ko thèm chấm mà ghi bừa đ .
    Kệ thôi,mấy môn M-L ko trượt là đc rồi.Có thắc mắc cùng lắm lên 1-2đ thi thì cũng chả giải quyết đc j nhiều.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề