User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Hỏi về một số vấn đề về mạch nạp 89c51

svBK's Newbie

Icon10 Hỏi về một số vấn đề về mạch nạp 89c51

Chào các tiền bối ,tình hình là em đang lắp ráp mạch nạp 89c51,nguồn dùng DC adapter 5V,nhưng trên linh kiện nối DC adapter đó(hay còn gọi là nối DC), có những 3 chân, em không bít xác định cực +,-,ground của nó như thế nào nữa?Làm cách nào để hàn 3 chân đó vào mạch được ạ, 3 chân của nó to quá, không vừa lỗ.Em làm nó trên main mà(ma trận lỗ),vất quá.Mà tiện thể cho em hỏi lun là ở Hà Nội, có chỗ nào bán mạch in của mạch nạp này khôg ạ, chứ làm trên main, em không dám chắc là mình làm được.
    Cám ơn các tiền bối rất nhìu!

Rocker Avatar của watch

đi mua sẵn cái mạch nạp về mà dùng cho nó lẹ.Ráp mà làm chi cho tốn công, rẻ hơn được mấy chục cũng ko bõ.

Never give up Avatar của kqha2006

ko hiểu bạn hỏi cái gì 3 chân?

Chưa hàn 3 chân vội, cắm adaptor vào xong lấy đồng hồ đo sẽ biết ngay. Có 2 chân sẽ chập nhau.
    Lỗ to thì thiết kế cho nó to ra. làm main rồi mà còn ko chịu bỏ tiền ra làm mạch in nữa.

svBK's Newbie

Cái Jack DC mà anh.Nó giao tiếp giữa adapter và main mà.mà làm mạch in có mắc không anh?em trót mua cái main 15x18, 15k.tiếc quá, không dùng hết S!

Quote Nguyên văn bởi toanfet_0611 Xem bài viết
    Cái Jack DC mà anh.Nó giao tiếp giữa adapter và main mà.mà làm mạch in có mắc không anh?em trót mua cái main 15x18, 15k.tiếc quá, không dùng hết S!
    Đó. cắm adaptor vào cái đó, xong đo 3 chân là biết.
    Làm mạch in rẻ thôi. giờ anh còn ngại hàn test board hơn cả làm mạch in.

svBK's Newbie Avatar của manhcuongbbbk

Quote Nguyên văn bởi toanfet_0611 Xem bài viết
    Chào các tiền bối ,tình hình là em đang lắp ráp mạch nạp 89c51,nguồn dùng DC adapter 5V,nhưng trên linh kiện nối DC adapter đó(hay còn gọi là nối DC), có những 3 chân, em không bít xác định cực +,-,ground của nó như thế nào nữa?Làm cách nào để hàn 3 chân đó vào mạch được ạ, 3 chân của nó to quá, không vừa lỗ.Em làm nó trên main mà(ma trận lỗ),vất quá.Mà tiện thể cho em hỏi lun là ở Hà Nội, có chỗ nào bán mạch in của mạch nạp này khôg ạ, chứ làm trên main, em không dám chắc là mình làm được.
    Cám ơn các tiền bối rất nhìu!
    Sao cậu không dùng con 89s51 nhỉ. mạch nạp qua cổng LPT đơn giản hơn nhiều. tính năng VDK lại như nhau. cũng chỉ phục vụ học tập thôi

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề