User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: hỏi kinh nghiệm TOEFL

svBK's Newbie

Mặc định hỏi kinh nghiệm TOEFL

anh chị ơi bây giờ em học tiếng anh chỉ kha khá thôi nhưng em muốn luyện tới khi ra trường đạt điẻm cao toefl thì nên học thế nào và ở trung tâm nào ạ .Em thấy tự học thì khó và không có phương hướng gì .Anh chị dành chút thời gian chỉ bảo nhé .Em học k53

svBK's Newbie

vẫn chưa ai chỉ bảo kinh nghiêm j gì cả

svBK's Newbie

Mặc định h i kinh nghi m TOEFL

Em ch? xin nói 1 di?u nho nh? v? chia s? kinh nghi?m c?a bác: hãy chia s? v?i nh?ng h?c viên Pháp luân công mà bác dã ph?i xin l?i ? 1 topic nào dó, hãy c?m hóa nh?ng trái tim dó tru?c di dã.

Xin l?i vì quá th?ng th?n nhung em v?n còn d? ?ng m?n d? vì cái PLC c?a bác, nên chua th? ti?p nh?n lo?i thu?c ch?a tim này ngay du?c.

svBK's Newbie

Mặc định Re: hỏi kinh nghiệm TOEFL

undefinedundefinedNếu bạn có kế hoạch ôn lâu dài thì rất tốt, vì ôn tiếng anh và nhất là TOEFL thì cần nhiều thời gian để ôn luyện cho quen với dạng đề thi.
    Nếu bạn có quyết tâm thì có thể tự học tại nhà, tuy nhiên cách này mình không khuyến khích vì tự học một mình không có trao đổi rất dễ học luẩn quẩn.
    Bạn có thể rủ thêm vài đứa bạn có cùng mục tiêu để ôn luyện, đây là cách khá hiệu quả vì các bạn trong một nhóm có thể trao đổi, feedback và sửa lỗi cho nhau được. Tuy nhiên kinh nghiệm mình cho thấy duy trì được một nhóm như vậy là khá khó, mỗi người có việc của mình.
    Học ở trung tâm là ổn nhất, vì vừa có bạn học, vừa có giáo viên hướng dẫn và sửa lỗi kịp thời cho mình. Như lớp TOEFL writing mình đang học ở Summit, thầy Myo ra khá nhiều chủ đề và có material phong phú, khi review bài viết cũng sửa tận tình các lỗi văn phong. Mình có tham khảo nhiều template nhưng đến khi thầy chỉnh mới biết được cấu trúc đó hợp hay không hợp.
    Bạn có thể tham khảo một số trung tâm ngoại ngữ ở Hà Nội để luyện TOEFL như: Summit, clever learn, oxford, equest.
    Mình thì đang học TOEFL ở Summit và sắp tới sẽ học thêm GRE nên nếu có gì cần review bạn cứ hỏi mình.

5. Tớ cảm ơn skeleton đã chia sẻ.

svBK's Newbie

GRE cơ à, máu xuất ngoại ?

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

Quote Nguyên văn bởi bkpro123456 Xem bài viết
    anh chị ơi bây giờ em học tiếng anh chỉ kha khá thôi nhưng em muốn luyện tới khi ra trường đạt điẻm cao toefl thì nên học thế nào và ở trung tâm nào ạ .Em thấy tự học thì khó và không có phương hướng gì .Anh chị dành chút thời gian chỉ bảo nhé .Em học k53
    Hơi ác cảm chút sau khi đọc bài mà lại thấy có cái biểu tượng này.

Anh ngày xưa background tiếng Anh là con số không và lên Đại học mới bắt đầu học lại tất cả (từng thì một, cách phát âm v.v). Nói chung là nói thì dễ nhưng làm thì lại là một việc thực sự khó khăn và hoàn toàn khác. Vì ngày xưa anh tự học hết nên hồi năm 1, năm 2 ngày nào cũng học đến 4,5 tiếng tiếng Anh mỗi ngày. Hồi đó nghĩ lại thấy học không có phương pháp và rất mơ hồ, đến tận hồi năm 3 trờ đi mới có định hướng rõ ràng hơn trong việc học tiếng Anh cũng như là phương pháp học. Nhìn đi nhìn lại thì cái câu Practice makes Perfect có lẽ không bao giờ là sai và thừa cả.

Với các bạn đã có nền tảng tiếng Anh tốt từ trước khi vào Đại học thì không nói làm gì, nhưng với những người bắt đầu từ con số 0 (như mình) hoặc gần không thì lại là cả một chặng đường gian nan. Mình không thực sự giỏi lắm tiếng Anh nhưng hy vọng là những kinh nghiệm của mình có thể giúp đỡ bạn phần nào. Khi nào có nhiều thời gian hơn mình sẽ chia sẻ cụ thể hơn ở diễn đàn.

Thân!

8. Tớ cảm ơn Hung.LQ đã chia sẻ.

aDz

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

Quote Nguyên văn bởi skeleton Xem bài viết
    undefinedundefinedNếu bạn có kế hoạch ôn lâu dài thì rất tốt, vì ôn tiếng anh và nhất là TOEFL thì cần nhiều thời gian để ôn luyện cho quen với dạng đề thi.
    Nếu bạn có quyết tâm thì có thể tự học tại nhà, tuy nhiên cách này mình không khuyến khích vì tự học một mình không có trao đổi rất dễ học luẩn quẩn.
    Bạn có thể rủ thêm vài đứa bạn có cùng mục tiêu để ôn luyện, đây là cách khá hiệu quả vì các bạn trong một nhóm có thể trao đổi, feedback và sửa lỗi cho nhau được. Tuy nhiên kinh nghiệm mình cho thấy duy trì được một nhóm như vậy là khá khó, mỗi người có việc của mình.
    Học ở trung tâm là ổn nhất, vì vừa có bạn học, vừa có giáo viên hướng dẫn và sửa lỗi kịp thời cho mình. Như lớp TOEFL writing mình đang học ở Summit, thầy Myo ra khá nhiều chủ đề và có material phong phú, khi review bài viết cũng sửa tận tình các lỗi văn phong. Mình có tham khảo nhiều template nhưng đến khi thầy chỉnh mới biết được cấu trúc đó hợp hay không hợp.
    Bạn có thể tham khảo một số trung tâm ngoại ngữ ở Hà Nội để luyện TOEFL như: Summit, clever learn, oxford, equest.
    Mình thì đang học TOEFL ở Summit và sắp tới sẽ học thêm GRE nên nếu có gì cần review bạn cứ hỏi mình.
    Mặc dù mình đã thi cả TOEFL và GRE xong hết rồi (điểm không quá cao nhưng cũng không quá thấp) nhưng mình có biết về trung tâm Summit và thấy quảng cáo rất là tốt mà chưa được trực tiếp cảm nhận. Khi nào bạn có thời gian thì có thể chia sẻ kinh nghiệm học ở đó và tài liệu với mình được không? (Chỉ là mình thích tìm hiểu về các trung tâm và lớp luyện thi thôi)

P.S: Nếu bạn muốn trao đổi thêm về GRE với mình thì mình cũng rất vui (Ngày xưa mình được 1360/1600 GRE). Giờ GRE hình như đã đổi format đề thi rồi nhỉ?

aDungz Avatar của aDz

Quote Nguyên văn bởi pirimidin Xem bài viết
    Hơi ác cảm chút sau khi đọc bài mà lại thấy có cái biểu tượng này.

Anh ngày xưa background tiếng Anh là con số không và lên Đại học mới bắt đầu học lại tất cả (từng thì một, cách phát âm v.v). Nói chung là nói thì dễ nhưng làm thì lại là một việc thực sự khó khăn và hoàn toàn khác. Vì ngày xưa anh tự học hết nên hồi năm 1, năm 2 ngày nào cũng học đến 4,5 tiếng tiếng Anh mỗi ngày. Hồi đó nghĩ lại thấy học không có phương pháp và rất mơ hồ, đến tận hồi năm 3 trờ đi mới có định hướng rõ ràng hơn trong việc học tiếng Anh cũng như là phương pháp học. Nhìn đi nhìn lại thì cái câu Practice makes Perfect có lẽ không bao giờ là sai và thừa cả.

Với các bạn đã có nền tảng tiếng Anh tốt từ trước khi vào Đại học thì không nói làm gì, nhưng với những người bắt đầu từ con số 0 (như mình) hoặc gần không thì lại là cả một chặng đường gian nan. Mình không thực sự giỏi lắm tiếng Anh nhưng hy vọng là những kinh nghiệm của mình có thể giúp đỡ bạn phần nào. Khi nào có nhiều thời gian hơn mình sẽ chia sẻ cụ thể hơn ở diễn đàn.

Thân!
    mình cũng ác cảm khi đi hỏi, hoặc thanks người khác mà kèm thêm LOL, cảm giác như người đi hỏi bất cần/ và người được thanks cũng có cảm giác bị xúc phạm.
    Đang hy vọng pirimidin chia sẻ kinh nghiệm học TOEFL. Nhân tiện mình hỏi luôn: Bạn đã từng học tiếng Anh qua soft "Tell Me More" chưa? Vì mình thấy học nó hơi khó, nhất là những phần đoán từ, chắc từ vựng mình yếu; bạn (nếu học qua rồi) có kinh nghiệm gì không? Dù biết mỗi người 1 kinh nghiệm, 1 cách học riêng nhưng mình muốn tham khảo.
    In GHOST we trust
    Will I Ever find - Someone to believe?
    Có vấn đề gì liên quan admin thì pm tin nhắn cá nhân nhé. Cảm ơn.

Personal blog: http://aDungz.wordpress.com

svBK's Newbie

bạn ADZ cũng định thi TOEFL à

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề