User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: GENERATION GAPS_ khoảng cách giữa các thế hệ

Độc Thân Bang Hội Avatar của sweetgrass

Mặc định GENERATION GAPS_ khoảng cách giữa các thế hệ

Tôi có người bạn rất hay than vãn với tôi về ba mẹ, nào là ba mẹ khó tính, bạn bè sang chơi không thoải mái, nào là không cho đi chơi tối cho dù chỉ là đi sinh nhật bạn, nào là cấm khôgn cho đi chơi với bạn bè.. tôi nhớ nhất là lần lớp tôi đi họp lớp, nó đã không tới chỉ vì ba mẹ không cho đi với chẳng một lý do nào cả... Nó hay tâm sự với tôi rằng ba mẹ không hiểu nó, và lúc nào cũng mong có một người mẹ dễ tính và hiểu nó như mẹ tôi....
    Tôi đã nghĩ tại sao ba mẹ nó cần phải như vây cơ chứ? Và tôi chợt nhận ra tôi có người mẹ thật tuyệt, một người luôn thông cảm và chia sẻ với tôi mọi chuyện.. tôi nghĩ, chắc tôi sẽ không thể là một người như bây giờ nếu không được sự hậu thuẫn của mẹ tôi!!
    Có phải thật sự ba mẹ không hiểu nó như nó nghĩa không? hay ba mẹ có một cách ngĩ khác những đứa con?????

m29` I'm still there anywhere
    I'm the dust in the wind
    I'm the star in the nothern sky
    I'm never stay anyway
    I'm the wind in the street
    Will you Wait for me forever.......... m47`

autin_susu2
    Guest

uh chán nhỉ? Bố mẹ suốt ngày kiếm tiền còn mình thì suốt ngày nghĩ cách tiêu tiền. Làm gì mà chả khó. :4:

born to run... Avatar của Gorpe

Quote Nguyên văn bởi autin_susu2
    uh chán nhỉ? Bố mẹ suốt ngày kiếm tiền còn mình thì suốt ngày nghĩ cách tiêu tiền. Làm gì mà chả khó. :4:
    ừ!!!!hik!!! cậu thật là tâm lí!!!
    thật ra nhiều khi bố mẹ luôn luôn muốn bảo vệ con mình khỏi tất cả những cạm bẫy xung quanh!!!
    nhưng nhiều khi mong muốn và hành động đã tạo ra phản cảnh!!!!
    cuộc sông êm đềm quá sẽ khiến ta mất đi cái khả năng chiến đấu tiềm tàng của mình!!!
    !!!
    bố mẹ là vậy mà!!! sau này làm bố làm mẹ rồi khắc hiểu???
    hik!!! hồi nhỏ bị đánh , tôi chỉ mong sau này lớn lên sinh con ra đánh cho 1 trận để trả thù bố mẹ đã đánh mình!!!còn bây giờ thì.....
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

Đúng đấy !!! Hồi nhỏ sao tôi ghét bị mắng thế, nhiều lúc còn bị mắng oan nữa chứ !!! Nhưng tôi chưa bao giờ cãi lại mẹ tôi một câu nào từ nhỏ đến giờ!! Tôi biết nếu mẹ có mắng oan, nhưng đó là bởi mẹ lo cho tôi, thế thôi!!!

lazygaugau
    Guest

Hic.. bây giờ mình lại hay mắng thằng em mình,, mặc dù trong lòng rất thương nó... Thế mới biết, bố mẹ mắng mình cũng không phải vui vẻ gì

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Hà..chẳng biết các bác thế nào chứ.....em đã tưng có thời kỳ bật các cụ ở nhà như điên ý...có thể trang luận với bố mẹ vì bất cứ lý do gì..dù rất nhỏ..
    Nói chung là tuổi này nó thế..lớn lên các bác sẽ hiểu thui..
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

Nay` nhe'
    _ Khi bạn nghe nhạc Rock, đối với bạn thì nó thật hay, nhưng với cha mẹ, thì nó thật là nhức đầu, chẳng có thể thống gì cả, một thứ ầm ĩ, không giai điệu và chắc chắn khi bạn bật Rock trước mặt bố mẹ thì một câu đơn giản và lạnh lùn là:"Tắt đi".....
    _ Bạn mới tậu được một bộ quần áo mới theo bạn là khá ngầu và fassional nữa.. bạn tự hào mang kheo bạn bè, và ai cũng phải trầm trồ khen ngợi.. nhưng ba mẹ thì... " mày mặc cái của nợ gì thế? cái này mà là quần áo hả?... kể ra thì không phảo lúc nào ba mẹ cũng nói như thế, nhưng rõ ràng , chẳng mấy bậc phụ huynh bi giờ hài lòng về cách ăm mặc của con cái
    còn nhiều vấn đề khác nữa, mà rõ ràng một điều là các bậc phị huynh có một chuẩn mực khắt khe hơn kay nói cách khác phải mang cao' gọi là" thuần phong mỹ tục", họ khó chấp nhận một sự phá cách của giới trẻ, mà theo giới trẻ thì họ coi đó như một sự khẳng định chính mình....
    vậy làm thế nào khi mà thế giới ngày càng hội nhập... làm thế nào để cả hai cùng bằng lòng ????? Đó là một câu hỏi khó trong thời buổi ngày nay!!!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề