User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: xin chỉ tui với

kesitinh
    Guest

Mặc định xin chỉ tui với

tôi muốn làm nghe nhạc, xem film trên diễn đàn
    làm sao làm dc nghe nhac như vậy của IBF 1.2 đó ...... xin chỉ tui làm sao nghe nhạc giống như ở link dưới đây
    http://www.quehuongus.com/diendan/in...showtopic=1938

nguyenthanhtungtinbk
    Guest

Có ai biết làm một trang truyền hình trực tiếp trên mạng dùng media 9 không?

Admin
    Guest

Em hãy vào xem tại http://vnntelevision.net
    Nếu em đang ở nước ngoài thì hãy vào xem tại http://www.htv.com.vn có đường truyền riêng dành cho khách ở nước ngoài.

thamtulungdanh
    Guest

Có anh chị nào chỉ em cách xác lập IIS trong win XP được ko ạ ! xin đa tạ rất nhìu !

Admin
    Guest

thamtulungdanh vào Control Panel --> Add/Remove Program--> Add/Remove Window Components ---> Tick vao` Internet Information Service --> Next.

nguyenthanhtungtinbk
    Guest

Có anh chị nào chỉ em cách xác lập IIS trong win XP được ko ạ ! xin đa tạ rất nhìu
    Cứ như Admin nói hoặc cho thẳng cái đĩa XP boot vào rồi chọn Add/Remove Components, Tích vào IIS.
    Dùng Php Triad cũng hay, lúc nó chạy thì IIS không chạy, còn không thì ngược lại, chẳng bị mâu thuẫn gì với IIS mà đôi khi có vài sự khác nhau khi chạy trên 2 môi trường, nên thử cả 2.

Có ai biết cài cái tương tự IIS trong Linux không, chỉ giùm Tùng với? Cộng thêm các thứ liên quan nếu có thể :4: À cả cách thiết lập SMTP server và FTP server nữa.

thamtulungdanh
    Guest

Úi úi ! cái đó thì em đã bít rùi ạ, ý em muốn hỏi là khi mình đã cài xong chương trình đó cùng với PHP, MySQL thì tiếp theo mình phải xác lập như thế nào nữa để khi đó máy mình trở thành một máy chủ ảo ấy, anh chị hiểu ý em chứ ?

nguyenthanhtungtinbk
    Guest

Úi úi ! cái đó thì em đã bít rùi ạ, ý em muốn hỏi là khi mình đã cài xong chương trình đó cùng với PHP, MySQL thì tiếp theo mình phải xác lập như thế nào nữa để khi đó máy mình trở thành một máy chủ ảo ấy, anh chị hiểu ý em chứ ?
    Có phải cậu muốn máy khác truy cập được vào trang web của cậu giống như máy của cậu là server đúng không? Nếu vậy thì đặt một cái IP Address rồi thay cho gõ http://localhost/sitename bằng http://ipaddress cua cau/sitename là OK

Mọi người ơi cho em hỏi cách dùng lệnh mail trong console của linux với? Sau khi em gõ mail username nó hiện ra Subject, thế rồi gõ mãi mà không thoát được, cũng chẳng send được mail.

thamtulungdanh
    Guest

Hix hix ! ko ai hỉu ý em rùi . Thôi vậy để em nói lại rõ ràng hơn nha. Em đang muốn làm 1 forum kiểu IBP, nhưng mà muốn vậy thì trước hết em cần phải cài đặt IIS,php và MySql. Mấy cái đó thì em đã cài đặt xong hết rùi nhưng ma khi gõ local host thì no vẫn chưa ra cái gì hết. Ý củaa em la bi giờ mình phải xác lập tiếp như thế nào để lúc đó máy mình mới trở thành một máy chủ, như thế mới có thể thực hiện việc cài đặt forum trên máy của mình mà ko cần phải online, nói tóm lại là làm cách nào để cài đạt forum để nó chạy thử trên máy của mình trước khi mình upload ấy ( giống như trong cuốn sách của Lê Hoàn hồi trước có chỉ dẫn ấy, hình như là cuốn Php,Web dễ ợt ... gì gì đó em cũng ko nhớ nữa ) mà em nói vậy các anh chị đã hiểu ý em rùi chứ ?

nguyenthanhtungtinbk
    Guest
    Sao lại không chạy được nhỉ?

Mình cài IIS xong là chạy được ASP rồi.
    Cài thêm PHP là chạy được PHP.
    Cài MySql xong là connect được tới MySql

Cau xem lai xem co install Apache khong, co the no conflict voi IIS, chi nen install mot cai thoi. Tung thi dung ca hai bang cach cai PhpTriad, chi khi nao bat Apache len thi no moi chay.

Tat ca cac file cua cau cho vao wwwroot cua Inetpub hoac thiet lap Vitual Dir trong ControlPanel. Vay thoi.

====================

Moi nguoi oi, khong ai giup em con Apache, PHP, MySQL tren linux a. Thuc te em co du cac goi + huong dan cai dat nhung em khong co trinh bien dich gcc nen khong the cai duoc. Em thu cai con gcc bang *.rpm nhung khong xong vi no bi conflict lan nhau.

Lai con cai vu mail tren Linux nua chu. Em mail xong danh lenh mail de xem co mail khong thi no noi: No mail for root. Te hai.

Noi gium em cach thiet lap FTP tren linux. Many thanks.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề