User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Hoi cac dan anh mot chut(mong giup do)

kevin85
    Guest

Hoi cac dan anh mot chut(mong giup do)

Hien em dang cai 2 he dieu hanh: 98 va Xp
    :unsure: luc khoi dong em muon nhay vao moi truong Dos, nhung khong muon fai thay doi che do Boot trong Cmos,va khong muon fai dung CD boot, hay bat ky dia khoi dong nao khac. Em nghe noi chi can dung 1 to hop phim nao do tren keyboard la co the thuc hien duoc dieu nay,trong luc khoi dong.
    Anh nao co the chi cho em biet duoc khong

Admin
    Guest

Khó 1 cái là bạn đang dùng 2 hệ điều hành. Mình không rõ lắm làm thế nào khi sử dụng 2 hệ điều hành cả? Nếu bình thường chỉ cần nhấn F8 khi khởi động ( với 1 hệ điều hành ) tuy nhiên hình như không được nếu win98 đi cùng XP.
    Tốt nhất là bạn nên cài System Commander http://www.v-com.com để quản lí cho tiện.
    Còn nếu ngại cài thì có 1 cách rất thô thiển ? Vào win98 cho khởi động nửa chừng rồi restart . Đảm bảo sẽ thành công hiih !

MMX&SSE
    Guest

Quote Nguyên văn bởi kevin85
    Hien em dang cai 2 he dieu hanh: 98 va Xp
    :unsure: luc khoi dong em muon nhay vao moi truong Dos, nhung khong muon fai thay doi che do Boot trong Cmos,va khong muon fai dung CD boot, hay bat ky dia khoi dong nao khac. Em nghe noi chi can dung 1 to hop phim nao do tren keyboard la co the thuc hien duoc dieu nay,trong luc khoi dong.
    Anh nao co the chi cho em biet duoc khong
    ok!
    vào dos làm gì vậy? nếu cần ngay lúc khởi động thì hơi khó đó lý do là winxp của bạn chiếm mất master boot record của wwindows 98 rùi
    nếu chỉ có mình windows 98 thì khi khởi động (chuẩn bị hiện logo ) nhấn F8 cho tới khi hiện menu boot của 98.
    Nếu cố trẩy bửa trên winxp thì cũng vào được dos giả của nó (nhấn F8)
    đừng dại mà trêu thằng win98 bằng cách anh bạn trên vừa nói để rồi một ngày đẹp trời tự nhiên nó ngủm củ tỏi! hic hic

kevin85
    Guest

mấy anh nói vậy thì nói làm gì, yêu cầu là không dùng cd boot, hay bất kỳ một đĩa khởi động nào cơ mà. Mà nhấn F8(hay alt F2) lúc khởi động trong 1 pc có 2 hệ điều hành thì còn lâu mới được.
    Tức là fai làm sao để tới được :
    1. Normal
    2. Safe mode
    ...
    5. Command Promt
    6. Safe mode and Command Promt
    ma chỉ cần 1 tổ hợp phím trong pc co 2 win98 va XP cơ mà

kevin85
    Guest

vì trong 1 lần em thấy có 1 anh thạc sỹ của viện CNTT làm nhu vay ma chi can to hop gom 3 phim.
    Ma chang biet phim do la gi

Dark_Angel
    Guest

Quote Nguyên văn bởi kevin85
    vì trong 1 lần em thấy có 1 anh thạc sỹ của viện CNTT làm nhu vay ma chi can to hop gom 3 phim.
    Ma chang biet phim do la gi
    Câu hỏi này khó quá nhỉ, không xài F8 mà hiện ra cái bảng như chú nói thì chắc là hightech quá, bọn anh chịu :j:
    Mà không hiểu chú dùng cái đó để làm gì khi bây giờ môi trường phát triển toàn trên Windows hay Unix? :mellow:

Admin
    Guest

Chà đã bảo chú em cài thử System Commander xem sao mà. Cài xong đâu có cần đĩa mềm hay CD gì đâu ?
    Nếu có phím tắt thì chắc phải hỏi Bilgate mất ?
    Có ai tính đến cái chuyện dùng XP xen lẫn với Win98 đâu.

kevin85
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Dark_Angel
    Câu hỏi này khó quá nhỉ, không xài F8 mà hiện ra cái bảng như chú nói thì chắc là hightech quá, bọn anh chịu :j:
    Mà không hiểu chú dùng cái đó để làm gì khi bây giờ môi trường phát triển toàn trên Windows hay Unix? :mellow:
    Anh co the cho em biet la hien nay,he dieu hanh nao la pho bien nhat ,va moi truong nao tot cho cac lap trinh vien nhat khong? Linux hay Unix hay la moi truong nao
    Con cau hoi truoc em se thu lam nhu anh admin da noi.
    Cam on cac anh nhieu nghe ! :1:

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề