User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: cho hỏi về import của IBF 1.2 final

kesitinh
    Guest

Mặc định cho hỏi về import của IBF 1.2 final

cho tôi hỏi là mỗi lần tôi import ski thì nó lại báo lỗi như vậy nè (IBF vừa mới cài xong luôn đó)
    Could not read the uploaded CSS archive file, please check the permissions on that file and try again

host cuat tôi thuê chứ ko có xài miễn fi... nên tui ko biết tại sao nữa... xin giúp đỡ

kesitinh
    Guest

xin hãy chỉ tôi cách import skin với

Admin
    Guest

Ke Si Tinh kiểm tra lại Chmod của các thư mục HTML , Image Skin trước khi Import Skin nhé.
    Hiện giờ BKF không còn sử dụng IBF nữa. Hiện chúng ta đang dùng VBulletin. Convert from IBF . :blush:

kesitinh
    Guest

tôi đã kiểm tra hết rùi khi vào import thì nó báo là

Warning: mkdir(/home2/kpkcvn/public_html/diendan/archive_in/set-Matrix-Reloaded-Final): File exists in /home2/kpkcvn/public_html/diendan/sources/Admin/ad_skin_import.php on line 209

Directory creation failed, cannot import skin set. Please check the permission in 'archive_in

nó bilàm sao vậy, help

TR4
    Guest

Tôi nghĩ lỗi đã được thông báo rõ ràng rồi còn gì:
    mkdir(/home2/kpkcvn/public_html/diendan/archive_in/set-Matrix-Reloaded-Final): File exists
    /home2/kpkcvn/public_html/diendan/sources/Admin/ad_skin_import.php on line 209

Bạn xem source code xem line 209 có gì khác lạ ko, theo mình lỗi permission là do chmod thôi.
    Chúc thành công !

nguyenthanhtungtinbk
    Guest

Bác kiểm tra CHMOD của archive_in chưa?

kesitinh
    Guest

tui đã kiểm tra chmod của thu mục archive_in rùi ... tui đã chmod nó thành 777 kể cả file index.html bên trong cũng chmod của archive_in luôn....
    ko hiểu nó bị làm sao nữa

mIn hEe
    Guest

Quote Nguyên văn bởi kesitinh
    tui đã kiểm tra chmod của thu mục archive_in rùi ... tui đã chmod nó thành 777 kể cả file index.html bên trong cũng chmod của archive_in luôn....
    ko hiểu nó bị làm sao nữa
    chmode 4 thư mục (archive_in archive_out Skin style_images ) thành 0777 chưa bác ???, nếu ko đc thì làm kiểu thủ công đi, có thể host bác nó đặt safe mod nên ko import đc,

kesitinh
    Guest

sao kì vậy, host của tôi thuê mà lại bị safe mod , tui thuê của pavietnam .... có ai thuê ở đó ko, có bị safe mod như tui ko

nguyenthanhtungtinbk
    Guest

Chịu khó up bằng tay vậy!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề