User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/13 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 121

Chủ đề: Vật lý đại cương

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Mặc định Vật lý đại cương

Các vấn đề về môn học, thi cử và thí nghiệm post tại đây
    Lần sửa cuối bởi quyet_tv; 02-06-2010 lúc 12:10 AM

Hề hề, hôm nay vừa đi bảo vệ thí nghiệm Vật lí xong. Thầy giáo giao ngay cho mình bài số 4 mới cay. Lắp mãi mới xong, ra thầy hỏi vài câu may mà qua được. Một phần cũng nhờ bài viết của anh Songmon trên này giúp sức.
    Anh Xuân Bắc là thầy giáo ở phòng nào vậy? Lần trước anh không đi Off nên em chưa gặp.
    Không biết khi nào thì chuyển sang thực hành về AutoCad nhỉ. Tớ có 1 bộ phần mềm AutoCad 100MB lấy từ trang www.thegioiebook.com . Trong đó có cả video, hình ảnh minh họa ngay trên máy tính để giúp mình làm những bài vẽ, lại còn có thể tra cứu lệnh trực tiếp nữa. Các bạn có thể vào trang đó tải về. Còn nếu bạn nào không lấy được thì có thể đưa USB cho tớ.
    Chuẩn bị tạo topic "Thực hành AutoCad" thôi. :2)
    Lần sửa cuối bởi truong87bk; 31-03-2006 lúc 05:25 PM

HUT's Engineer Avatar của songmon

Quote Nguyên văn bởi truong87bk
    Hề hề, hôm nay vừa đi bảo vệ thí nghiệm Vật lí xong. Thầy giáo giao ngay cho mình bài số 4 mới cay. Lắp mãi mới xong, ra thầy hỏi vài câu may mà qua được. Một phần cũng nhờ bài viết của anh Songmon trên này giúp sức.
    Anh Xuân Bắc là thầy giáo ở phòng nào vậy? Lần trước anh không đi Off nên em chưa gặp.
    Không biết khi nào thì chuyển sang thực hành về AutoCad nhỉ. Tớ có 1 bộ phần mềm AutoCad 100MB lấy từ trang www.thegioiebook.com . Trong đó có cả video, hình ảnh minh họa ngay trên máy tính để giúp mình làm những bài vẽ, lại còn có thể tra cứu lệnh trực tiếp nữa. Các bạn có thể vào trang đó tải về. Còn nếu bạn nào không lấy được thì có thể đưa USB cho tớ.
    Chuẩn bị tạo topic "Thực hành AutoCad" thôi. :2)
    Hôm qua thực hành à, hôm qua cũng cho lớp mình bảo vệ phòng 206 buổi sáng. Nói chung là qua hết, hôm nay có 2 bạn SV, không đạt ở phòng mình. Không hiểu sao cho ra đọc mãi mà không trả lời được, cho chọn bài khác thì trả lời lại sai. Thôi đành cho bảo vệ lại.
    Còn AutoCad thì cũng đơn giản thôi, chỉ có các bạn nào không có máy tính hay chưa quen với máy tính thì hơi mệt. Chứ còn bạn nào sử dụng thạo máy tính rồi, thì chỉ cần thực hành vài buổi là OK thôi.
    Nói chung là cứ trăm hay ko bằng tay quen, cứ "cày, bừa", thực hành nhiều vào là ổn hết. Quan trọng có sức mà cày hay Ko thôi.:biggrin:
    -"Whether you think that you can, or that you can't, you are usually right."-
    Biết đủ trong cái đủ của mình thì luôn luôn đủ

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi truong87bk
    Cám ơn anh Songmon nhé, nhờ có anh hướng dẫn mà hôm vừa xong em mới hiểu và làm được phần nhận xét của bài 4. Thứ 6 lớp em sẽ kiểm tra thực hành, mong rằng sẽ suôn sẻ.
    Chú cảm ơn xuông thôi à?? Mang lế đến nhà bác songmon đê, về sau còn nhiều dịp nhờ vả nữa.

Quote Nguyên văn bởi songmon
    Còn AutoCad thì cũng đơn giản thôi, chỉ có các bạn nào không có máy tính hay chưa quen với máy tính thì hơi mệt. Chứ còn bạn nào sử dụng thạo máy tính rồi, thì chỉ cần thực hành vài buổi là OK thôi.
    Thực hành cái gì mà dùng AutoCad hả anh? Hồi bọn em học Vật lý có được học cad đâu.
    À với cả việc anh hỏi em hôm trước em cũng không rõ lắm, để em đi hỏi thêm vậy. Anh cho em số di động của anh nhé, hôm nào anh em mình đi uống nước, dạo này em cũng hay ở trường.
    Lần sửa cuối bởi Nistelrooy; 01-04-2006 lúc 10:24 PM

HUT's Engineer Avatar của songmon

:biggrin: 2
    Quote Nguyên văn bởi Nistelrooy
    Chú cảm ơn xuông thôi à?? Mang lế đến nhà bác songmon đê, về sau còn nhiều dịp nhờ vả nữa.
    Hì, mình viết cũng linh tinh đấy mà, phần giải thích kết quả đó chính mình cũng chịu. Cứ đưa vài thứ ra như vậy thôi, Thầy nghe có lý thì cho qua, còn vặn thì chịu. Quan trọng là học trò đưa ra chính kiến có tính thuyết phục thôi.
    Có giúp j đâu mờ cảm ơn chứ. Mờ chú Tr k được miễn kiểm tra à. Chắc chuẩn bị bài sơ sài, bài xử lý hay bị trả về chứ j.:p

2
    Quote Nguyên văn bởi Nistelrooy
    Thực hành cái gì mà dùng AutoCad hả anh? Hồi bọn em học Vật lý có được học cad đâu.
    À với cả việc anh hỏi em hôm trước em cũng không rõ lắm, để em đi hỏi thêm vậy. Anh cho em số di động của anh nhé, hôm nào anh em mình đi uống nước, dạo này em cũng hay ở trường.
    AutoCad là môn hình họa và vẽ kỹ thuật đấy chứ. Có phải VL đâu.:biggrin: Số di động anh nhắn cho chú rồi mờ. Chắc lại vứt đâu mất rồi hả.2

Quote Nguyên văn bởi songmon
    Có giúp j đâu mờ cảm ơn chứ. Mờ chú Tr k được miễn kiểm tra à. Chắc chuẩn bị bài sơ sài, bài xử lý hay bị trả về chứ j.:p
    Vâng cũng tại em hay nghịch ngợm nên không chú tâm học hành. Bây giờ em sẽ cai máy tính, chào mọi người.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

chiều nay bắt đấuvthi nghiệm,bài chuẩn bị chảng có gì nhiều nhưng cũng cố gắng bôi ra cho được gần hết 3 tờ A4,hy vọng thầy thấy nhiều sẽ nghĩ mình chuẩn bị cẩn thận.hà hà

svBK's Member Avatar của bkbk

Mặc định đề thi vật lý cuối kỳ

em thi kíp 1,đề em phần lỳ thuyết có câu b là 1 bài tập về dòng điện dịch
    câu lý thuyết đó là
    PHÁT BIỂU LUẬN ĐIỂM I CỦA MAXWELL,PHÂN BIỆT ĐIỆN TRƯỜNG TĨNH VÀ ĐIỆN TRƯỜNG XOÁY,THIẾT LẬP PT MAXWELL-FARADAY DẠNG VI PHÂN
    b)CHO 1 DÒNG ĐIỆN CÓ I CỰC ĐẠI LÀ 5A, DIỆN TÍCH S TRÊN BẢN TỤ LÀ 6mm2,chu kỳ T=0.02s
    có ai cùng đề này cho em hỏi,người ta yêu cầu tính dòng điện dịch cực đại hay mật độ dòng điện dịch cực đại,em đi tính mật độ dòng điện dịch cực đại thì có được điểm ko

svBK's Member Avatar của bkbk

mong các bác có bác nào cùng đề với em nói cho em đề với

HUT's Student Avatar của Reid Barton

Bạn có thể nói cấu trúc đề và điểm từng phần cho mình được khoong Mình xui xẻo quá tưởng nhầm mai mới thi không biết có thi được lần 2 nữa kô có cách nào kô giúp mình với

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/13 12311 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề