User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 20

Chủ đề: Cùng tham gia robocon 2010

svBK's Member Avatar của BKSTC

Mặc định Cùng tham gia robocon 2010

Ai từng xem robocon 2009, xem Bách Khoa thi đấu cũng đều nhận thấy rằng năm vừa rồi BK thi đấu thật kém, chẳng có gì nổi trội so với các trường khác.
    Còn nhớ từ những năm đầu của robocon: ĐHBKHN và HVKTQS được coi là cái nôi lớn nhất trong làng robocon, ko chỉ những SVBK mà những học sinh, những người sắp vào trường BK khi xem thi đấu đều lựa chọn BKHN, hoặc HVKTQS là ứng cử viên cho chức vô địch. Và nhiều người thi vào trường BK cũng chỉ vì robocon.
    Bản thân tôi cũng vậy: tôi theo dõi robocon từ hồi còn học sinh. Hồi đó chưa có kiến thức gì cả, nhưng thích thú lắm. Và cũng vì nó mà khi thi ĐH tôi đã đăng kí HVKTQS, và BK. Robot cua HVKTQS năm nào cũng gây được ấn tượng, với những nét độc đáo riêng biệt, còn BK thì lại có những nét độc đáo của riêng BK mà HVKTQS ko có. Cuối cùng tôi chọn BK để thi. Và tôi cũng ko thấy tiếc vì sự lựa chọn này.
    Mùa robocon 2009 đã kết thúc, thật là buồn cho BK. Nguyên nhân thì mỗi người có thể tự rút ra cho mình. Sau mỗi thất bại chúng ta lại trưởng thành hơn. Đề thi robocon 2010 đã có, chúng ta hãy cùng bắt tay vào làm, và cho các trường khác thấy rằng: khi nhắc đến robocon không thể không nhắc đến BKHN được. Năm tới xem ra phong trào robocon sẽ sôi nổi hơn năm 2009 vùa rồi. Năm vừa rồi chỉ có hơn 20 đội đăng kí (đấy là tổng số, còn có mấy đội đăng kí làm 2,3 đội). Còn năm nay xem ra sẽ đông hơn. Ngoài những đội cũ đã từng làm năm trước thì còn có vài đội mới của K52,K53 nữa. Hi vọng vào 1 mùa robocon mới đầy thành công với ĐHBKHN.
    1 điểm yếu của BK rất dễ nhận ra đó là tinh thần đoàn kết. Ngay trong nội bộ đội,hay các đội với nhau. Hi vọng rằng năm tói các đội có thể giúp đơ nhau nhiều hơn. Hiện tại BKSTC đã bắt tay vào làm rồi, đang thiết kế mạch với cơ khí, dự kiến 2 tuần nữa hoàn thành phiên bản đầu tiên. Sau đó sẽ làm sân để thử.
    Năm nay chẳng biết bao giờ trường mình mới có sân cho các đội tập đây. Năm vừa rồi có muộn quá, lúc mình có sân thì bên CN họ đã tập nát cả rồi. Đối với các đội cũ thì còn đỡ, nhưng các đội mới sẽ gặp rất nhiều khó khăn. Hi vọng rằng năm nay sẽ có sân sớm hơn, sẽ có nhiều thời gian tập luyện hơn.

2. Tớ cảm ơn BKSTC đã chia sẻ.

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Quote Nguyên văn bởi BKSTC Xem bài viết
    ....Còn nhớ từ những năm đầu của robocon: ĐHBKHN và HVKTQS được coi là cái nôi lớn nhất trong làng robocon, ko chỉ những SVBK mà những học sinh, những người sắp vào trường BK khi xem thi đấu đều lựa chọn BKHN, hoặc HVKTQS là ứng cử viên cho chức vô địch. Và nhiều người thi vào trường BK cũng chỉ vì robocon.
    Bản thân tôi cũng vậy: tôi theo dõi robocon từ hồi còn học sinh. Hồi đó chưa có kiến thức gì cả, nhưng thích thú lắm. Và cũng vì nó mà khi thi ĐH tôi đã đăng kí HVKTQS, và BK. Robot cua HVKTQS năm nào cũng gây được ấn tượng, với những nét độc đáo riêng biệt, còn BK thì lại có những nét độc đáo của riêng BK mà HVKTQS ko có. Cuối cùng tôi chọn BK để thi. Và tôi cũng ko thấy tiếc vì sự lựa chọn này.
    Hồi trước mình lựa chọn thi BKHN cũng là vì ham xem Robocon.
    Nhưng theo các bậc tiền bối để lại lời khuyên: Làm Robocon được ít mà mất nhiều thứ.
    Bản thân tớ cũng thấy đúng (bản thân thôi nhé)
    .

svBK's Member Avatar của ProMMOvn

Nhưng theo các bậc tiền bối để lại lời khuyên: Làm Robocon được ít mà mất nhiều thứ.
    Em chẳng biết được mất j cả nhưng đó là đam mê mà.Mỗi người môt ý thôi.Đã là đam mê thì ko ai tính toán được mât cả.
    No smoking...thần kinh mới hút linh tinh!

Quote Nguyên văn bởi ProMMOvn Xem bài viết
    Em chẳng biết được mất j cả nhưng đó là đam mê mà.Mỗi người môt ý thôi.Đã là đam mê thì ko ai tính toán được mât cả.
    Thì em cứ làm đi, hoặc hỏi những người đã từng tham gia Robocon đi ^__^
    .
    Tất nhiên ai cũng muốn Robocon BKHN phát triển.
    Nhưng các trường khác họ còn thuê người về... mà thôi, em search ở các Topic Robocon cũ đi, nha

Cái này tùy quan điểm mỗi người thôi. tất nhiên làm robocon mất nhiều thứ, nhưng cái được của nó cũng ko ít. Vấn đề là ai chịu hi sinh những cái mất đó, để được những cái khác, có thể nhiều hơn, cũng có thể ít hơn, nói chung là tùy từng người.

7. Tớ cảm ơn BKSTC đã chia sẻ.

Cái này tùy quan điểm mỗi người thôi. tất nhiên làm robocon mất nhiều thứ, nhưng cái được của nó cũng ko ít. Vấn đề là ai chịu hi sinh những cái mất đó, để được những cái khác, có thể nhiều hơn, cũng có thể ít hơn, nói chung là tùy từng người.
    Đúng rồi.
    Chờ Robocon2010 nào!
    Hành động đi thôi Robocon Bách Khoa
    Ai giỏi hơn ai sẽ được thể hiện trên sàn đấu thôi mà
    .
    Nói chung mình vẫn mong chờ 1 cuộc thi Robocon mang đậm tính sinh viên hơn là mang tiền bạc ra đánh bóng thương hiệu.
    Yêu Bobocon BK

svBK's Newbie

anh BK.STC ơi? Khi nào làm sân xong cho bọn em chạy thử với nha...bọn em cũng đang tiến hành làm...hjhj
    Lần sửa cuối bởi BKSTC; 08-10-2009 lúc 10:05 PM

Quote Nguyên văn bởi taibobk Xem bài viết
    anh BK.STC ơi? Khi nào làm sân xong cho bọn em chạy thử với nha...bọn em cũng đang tiến hành làm...hjhj

Thế cũng được. Hôm nào làm sân thì làm cùng bọn anh..

master chém gió Avatar của chickenboy

Icon14

Thế cũng được. Hôm nào làm sân thì làm cùng bọn anh..
    Hay đây, giờ các bạn BK làm sẵn sân để tập à? Mình nhớ hồi trước có đội của anh Hoàng cũng làm sân tập riêng thì phải, sau đội này vô địch quốc gia và đứng thứ 3 ABU. Giờ anh Hồ Vĩnh Hoàng cũng có nhiều cái hay đấy, nhưng phải nói là đội có tiềm lực thì làm cái gì cũng sẽ tốt hơn

Chúc các bạn thành công

Chờ sân của trường thì lâu lắm, nên tự làm sớm có cái mà tập. ko cần phải làm cả cái sân mà chỉ làm từng phần nhỏ thôi.

13. Tớ cảm ơn BKSTC đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề