User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Những xúc cảm của game thủ Việt dành cho Hiệp Khách Giang Hồ 2

svBK's Newbie

Mặc định Những xúc cảm của game thủ Việt dành cho Hiệp Khách Giang Hồ 2

Kể từ khi xuất hiện đoạn trailer đầu tiên vào tháng 7/2009 thì cho đến nay Mgame vẫn chưa tiết lộ thêm bất kỳ thông tin nào về Hiệp Khách Giang Hồ 2. Nhưng điều đó không hề làm giảm đi sức nóng mong chờ ngày game ra mắt tại nhiều quốc gia đặc biệt vẫn là Việt Nam.

Với một lượng lớn cộng đồng game thủ yêu mến bộ truyện tranh Hiệp Khách Giang Hồ nói riêng và tựa game Hiệp Khách Giang Hồ Online (HKGH) nói chung, điều này đã vô tình tạo lên một dòng cảm xúc mãnh liệt chưa từng thấy ở bất kỳ sản phẩm game online nào tại Việt Nam. Một phần cũng do HKGH đã chính thức đóng cửa, mặt khác thời điểm game ra mắt vào năm 2006 cũng đã để lại nhiều ấn tượng, cảm xúc cho phần lớn cộng đồng người chơi.

Vì thế, hàng loạt chuỗi bài về HKGH 2 được đăng tải trên trang chủ Game4v.vn đã nhanh chóng đón nhận hàng ngàn lượt comment của người đọc khi chia sẻ về các mặt cảm xúc khác nhau đối với tựa game HKGH và HKGH 2. Song song với đó, là một lời thỉnh cầu hết sức chân thành dành cho tất cả các công ty, NPH game online tại thị trường trong nước khi phần lớn cộng đồng game thủ mong muốn tựa game HKGH 2 sẽ được phát hành tại Việt Nam.

Liệu công ty Asiasoft có tiếp tục bắt tay với Mgame để mang Hiệp Khách Giang Hồ 2 về Việt Nam?
    Bạn bactinhlang, chia sẻ cảm xúc tại trang chủ Game4v.vn: “Mình rất yêu thích Hiệp Khách Giang Hồ, mình đã bắn bó với Hiệp Khách hơn 2 năm vậy mà tự nhiện Asiasoft ngừng cung cấp làm mình hụt hẫng vô cùng, không còn muốn chơi game online nữa. Bi giờ nghe tin Hiệp Khách sắp trở lại, mình vui lắm. Hy vọng sẽ sớm được chơi lại Hiệp Khách trong phiên bản Hiệp Khách Giang Hồ 2 này”.

Thành viên Damotthoi khẳng định: “Chỉ cần không bug, không hack, tình cảm của mình đối với Hiệp Khách Giang Hồ luôn là số 1. Phải nói, mình chưa từng chơi game nào tâm huyết như Hiệp Khách Giang Hồ cả. Nếu Hiệp Khách có cách PK da đạng 1 chút nữa thôi thì Hiệp Khách Giang Hồ mãi mãi trong tim tôi”.

Bạn voluat chia sẻ ký ức một thời gắn bó với Hiệp Khách Giang Hồ tại trang chủ Game4v.vn: “Hiệp Khách Giang Hồ hay ở nội dung game, mà đồ họa cũng không phải là không đẹp. Đồ họa game như thế mới thật sự phù hợp với bối cảnh trò chơi. Nhân vật ngỗ nghĩnh, đáng yếu, ca khúc nhạc nền không thể lẫn vào đâu được, một bài nhẹ nhàng da diết, 1 bài khá mạnh mẽ tuyệt hay. Tôi còn nhớ rõ Huyền Bột Phái, Vi Đại Bảo, khách điếm của Kim Hương Ngọc, thợ may Ngân Kiều Long, thầy thuốc, thu pet Tiểu Hương Môn, chủ huyền bột và Đào Kiêm Tiếu…thật là khó quên”.

VươngTuệNhi, cũng đồng quan niệm với bạn voluat: “Hoạt động 100 năm, 1000 năm thì mình cũng chơi hết mình, quyết sẽ không bỏ. Phải nói, cái cảm giác của Hiệp Khách Giang Hồ thì khó có trò nào sánh được. Một cảm giác làm tôi cứ nhớ mãi những ngày tháng có nhiều người bạn hữu tốt trong giang hồ. Khách quan mà nói thì Hiệp Khách Giang Hồ do Asiasoft phát hành cũng đã thành công, luôn có nhiều sự kiện hấp dẫn, mỗi lần như vậy lại thấy hào hứng vô cùng. Vậy mà Asiasoft lại đóng cửa trò chơi, nên bây giờ chỉ còn biết nhớ nhung và chờ đợi Hiệp Khách Giang Hồ 2 ra mắt. Mong là sẽ có một công ty phát hành trò chơi này tại Việt Nam. Nhưng phải đảm bảo game sẽ duy trì lâu, để con cháu tôi còn được chơi nữa! Xin chân thành cám ơn”.

Bạn GamethuHKGH phát biểu cảm tưởng của mình tại trang chủ Game4v.vn: “Mình cũng rất mong sự trở lại của Hiệp Khách Giang Hồ, cuối cùng thì cũng có Hiệp Khách Giang Hồ 2, thắp lên niềm hy vọng của mình cũng như bao bạn chơi khác đang sốt ruột nhớ lại cái cảm giác lần đầu đặt chân vào Hiệp Khách Giang Hồ, một thế giới kiếm hiệp ngộ nghĩnh đầy màu sắc trẻ thơ. Mình rất mong Hiệp Khách Giang Hồ 2 sẽ ra mắt thật sớm ở Việt Nam, để mình có thể gặp lại những người bạn cũ ngày xưa !!!”.

Đặc biệt, có một khán giả xem chương trình Game4TV gửi vài dòng tâm sự của mình về tựa game Hiệp Khách Giang Hồ 2 qua email phongbientap@game4v.vn This e-mail address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it , Game4v.vn xin trích 1 đoạn ngắn: “Tuy đã 28 tuổi và tham gia vào game Hiệp Khách Giang Hồ từ năm 25 tuổi, dù không còn thuộc lớp game thủ trẻ năng động như trước nữa nhưng phải nói khi tham gia vào tựa game này mình như được sống trong một thế giới tuổi thơ. Đây cũng chính là sự hòa trộn độc đáo giữa phong cách kiếm hiệp người lớn và hình ảnh con nít của các nhân vật. Mình hy vọng trong năm 2010 sẽ có một NPH bất kỳ nào ở Việt Nam sẽ mua bản quyền phát hành tựa game Hiệp Khách Giang Hồ 2, để cho mình và các bạn game thủ yêu thích Hiệp Khách Giang Hồ có thể tìm lại được cảm giác thân quen ngày xưa. Mình mong là như vậy!!”.

Một số hình ảnh và thông tin mới nhất về Hiệp Khách Giang Hồ 2:

Theo G4V

Lần sửa cuối bởi nguoibian_07; 28-09-2009 lúc 02:58 PM

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề