User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: k54..máu, máu, máu toàn trường

svBK's Newbie

Icon3 k54..máu, máu, máu toàn trường

2. Tớ cảm ơn chjp đã chia sẻ.

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Năm ngoái có lễ hội Xuân Hồng, rất vui.
    Chúc hội Hiến máu nhân đạo năm nay tổ chức chướng trình thành công
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

svBK's Newbie

tự hào là sinh viên bách khoa cùng ngồi trên giảng đường đại học mỗi người chúng ta đều có những ước mơ, hoài bão của riêng mình nhưng có bao h bạn nghĩ hiện nay trên thế giới hay trong 1 phạm vi nhỏ hơn là đất nước Việt Nam mình đang có bao người phải hoãn lại những mơ ước hay có chăg là phải vẫy tay tạm biệt tương lai của họ bởi lẽ những con người tội nghiệp ấy đang phải ngày đêm vật lộn với tử thần chỉ với 1 hi vọng thật qá đỗi mong manh được quay lại với cuộc sống được trở về sum họp với gia đình bạn bè thân iêu..vậy chúng ta những con người thật may mắn thật hạnh phúc có đc 1 cuộc sống yên bình một cơ thể khỏe mạnh..tại sao chúng ta k bỏ ra chỉ 1 chút thời jan thôy để tới hiến những giọt máu cho họ..cứu lấy sự sống lấy niềm tin lấy tương lai của những con người đáng thương kia..hãy chug tay cùng hành động đừng thờ ơ với những số phận bất hạnh khổ đau..
    Mình rất mog nhận đc sự ủng hộ của các bạn..hi vọng là mình sẽ đc gặp các bạn vào 2 ngày hiến máu nhân đạo của trường 1-2/10 tại nhà văn hóa KTX b6.. có vấn đề j` thắc mắc chúng ta sẽ cùng thảo luận trên forum này..xin cảm ơn..

5. Tớ cảm ơn chjp đã chia sẻ.

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Sắp tới có lễ hội nào lớn tương tự lễ hội Xuân Hồng như năm ngoái không bạn Chjp

svBK's Newbie

ok.vụ hiến máu này nghe có vẻ nhiều ý nghĩa quá nhỉ.mình sẽ đi hiến máu

8. Tớ cảm ơn all_is_friend90 đã chia sẻ.

Thành viên Hội Độc Thân

Để được hiến máu bé phải nặng từ >= 45kg đấy. Có đủ tiêu chuẩn ko?
    Cho tớ hỏi là: khi đi hiến máu thế thì phải thử máu đúng không? Liệu có kết quả ngay cho mình ko hay cứ lấy máu trước, kết quả thử máu báo sau nhỉ? Thủ tục để được hiến máu là j? Trước khi hiến máu có cần phải thực hiện yêu cầu j không? Chẳng hạn như chỉ được ăn nhẹ trước khi hiến máu chẳng hạn??? Tại mình chưa đi bao giờ nên hơi tò mò chút. Mong bạn nào biết, trả lời giúp mình. Thanks all.

svBK's Newbie

re nguyenmy: các bác sĩ sẽ test nhanh viêm gan B cùng với nồng độ đạm...trong máu của bạn. Khi về bệnh viện cùng với máy móc thì sẽ xét nghiệm kĩ càng các chỉ số như nhóm máu, virut HIV...kết quả sẽ có sau khoảng 1 tháng. Khi đi hiến máu các bạn chỉ cần mang cmt theo. đến đó các bạn sẽ được các tình nguyện viên hướng dẫn đăng ký, khám sức khỏe, hiến máu, ăn nhẹ....NHắc các bạn tối hôm trước nên ngủ sớm, không ăn các chất quá nhiều đạm, dầu mỡ, sáng hôm sau nên ăn nhẹ như bánh mỳ, xôi, phở... để các bạn có đủ tự tin khi tham gia hiến máu. Hẹn các bạn vào ngày hiến máu cuối cùng của đợt hiến máu toàn trường vào ngày mai, thứ 6 ngày 2/10 nhé.
    re all_is_friend90: cảm ơn bạn rất nhiều..mình rất mong đc gặp bạn vào ngày hiến máu cuối cùng của đợt hiến máu toàn trường vào ngày mai 2/10/ nhé..
    re thientinhhan: chắc là có bạn ạ vì thường sau tết thường có lễ hội Xuân hồng tại svd mỹ đình. Bọn tớ cũng đang có dự kiến tổ chức một chương trình ghi dấu kỷ lục bk vào t3 or t4 năm tới..Nếu bạn muốn tham gia hiến máu thì mình rất mong được gặp bạn vào ngày hiến máu cuối cùng của đợt hiến máu toàn trường vào ngày mai 2/10/ nhé hoặc trường có 1 điểm hiến máu tại 31 Lê Thanh Nghị vào thứ 3 hàng tuần..
    Lần sửa cuối bởi chjp; 01-10-2009 lúc 10:37 PM

svBK's Newbie

Đi hiến máu kiểu này, vừa được tiếng vừa được miếng
    không phải xếp hàng để xét nghiệm máu như các bv, tt y tế
    Đừng để buồn đau che lấp suy nghĩ của bạn
    Hãy tập đối mặt với thử thách
    Vượt qua nó, bạn sẽ thành công

nguyenmanhtuan.bme.k54@gmail.com

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề